What's new

[Chia sẻ] Kinh nghiệm phượt đêm trắng SAINT PETERSBURG và MOSCOW tháng 7/2014

4em

Phượt thủ
"Trang sapsan.su là trang chính thức của Tầu cao tốc Sapsan bạn nhé! Trang vẫn làm việc bình thường, còn trang http://pass.rzd.ru/main-pass/public/en là trang chính thức của Đường sắt Nga, bao gồm cả tầu Sapsan"
Rất may là book vé qua sấpn.su không thành công, dù đã xong bước điền đầy đủ thông tin của thẻ visa.
May đọc thấy xuanhoa2000r giới thiệu thêm trang http://pass.rzd.ru/main-pass/public/en , book phát được ngay. Không những vậy, book 4 vé còn rẻ được hơn 2000R.
Nhà nghỉ Đồng Hương (Moscova) http://donghuonggroup.ru/ trả lời booking phòng mất có...vài ngày. Đòi đặt cọc mà không nhận trả qua thẻ visa. Botay.com!!! trong khi đó qua www.airbnb.com , hầu như ngay lập tức có phản hồi:
Sankt-Peterburg 2 rooms apt, 2 min to Hermitage · 4 guests, Jun 29 CHECK IN 2:00 PM Jul 03 CHECK OUT 12:00 PM (NOON)

4em

Phượt thủ
Bạn ơi mình muốn đi Nga cả gia đình, bố mẹ và con trai 18 tuổi con gái 11 tuổi có thể tự đi được không, đã tự đi châu âu rồi, bạn biết chỗ nào làm visa không. Cám ơn nhiều
Tôi tự làm visa vào Nga: tự điền đơn, mua giấy mời trên mạng, đặt ks qua booking rồi ra bưu điện gửi cùng hộ chiếu + lệ phí qua thư bảo đảm đến lãnh sứ quán Nga...sau đúng 10 ngày làm việc nhận được visa.
Câu hỏi của bạn đã có trả lời đâu đó trên phuot.vn rồi, chịu khó tìm hiểu nhé.

Thanhd750

Phượt thủ
Cảm ơn bác @xuanhoa2000ru rất nhiều, nhà em vừa về lại VN sáng hôm qua sau 10 ngày lang thang khám phá theo sự hướng dẫn của bác. Nước Nga thật tuyệt có dịp em sẽ lại sang, vì còn rất nhiều nơi đẹp mà chưa có đủ thời gian và sức khỏe để đến.

DuaDoc

Phượt tử
Cám ơn bác chủ Xuanhoa2000ru. Những hướng dẫn chi tiết, cụ thể của bác xuanhoa2000ru đã giúp em tự tin hơn cho chuyến du lịch tự túc đến nước Nga vào đầu tháng 7 tới. Chắc chắn khi đến Moscow và St. Peterburg em sẽ làm theo đúng lịch trình mà bác xuanhoa2000ru đã post ở topic này. Em có 1 thắc mắc này nhờ bác xuanhoa2000ru và mọi người tư vấn giúp. Số là ngày 10/7 tới em sẽ quay trở về vietnam từ sân bay Domodedovo (DME) ở Moscow lúc 20h55 bằng hãng VNAL. Tuy nhiên, trưa ngày 10/7 thì em đang ở St. Peterburg nên em định mua vé máy bay của Hãng S7 Airline bay từ sân bay LED của St. Peterburg về Moscow và hạ cánh sân bay DME lúc 18h40. Em đang lo là liệu với thời gian 2h15p thì có kịp cho việc di chuyển từ chuyến bay nội địa sang quốc tế (em chưa đến DME nên không biết quãng đường di chuyển này có xa không?), ra quầy lấy vé, làm thủ tục xuất cảnh. Em sợ nhất là máy bay bị delay (em chưa bay của hãng S7 bao giờ) hoặc bị mấy anh hải quan quấy rầy, vòi tiền làm chậm thời gian ra máy bay. Bác chủ và mọi người ai có kinh nghiệm tư vấn giúp em với. Cám ơn mọi người.
Bạn đi một mình hay theo nhóm, chúng tớ cũng đi Moscow và St 2/7-12/7 nè,

DuaDoc

Phượt tử
Cám ơn bác chủ Xuanhoa2000ru. Những hướng dẫn chi tiết, cụ thể của bác xuanhoa2000ru đã giúp em tự tin hơn cho chuyến du lịch tự túc đến nước Nga vào đầu tháng 7 tới. Chắc chắn khi đến Moscow và St. Peterburg em sẽ làm theo đúng lịch trình mà bác xuanhoa2000ru đã post ở topic này. Em có 1 thắc mắc này nhờ bác xuanhoa2000ru và mọi người tư vấn giúp. Số là ngày 10/7 tới em sẽ quay trở về vietnam từ sân bay Domodedovo (DME) ở Moscow lúc 20h55 bằng hãng VNAL. Tuy nhiên, trưa ngày 10/7 thì em đang ở St. Peterburg nên em định mua vé máy bay của Hãng S7 Airline bay từ sân bay LED của St. Peterburg về Moscow và hạ cánh sân bay DME lúc 18h40. Em đang lo là liệu với thời gian 2h15p thì có kịp cho việc di chuyển từ chuyến bay nội địa sang quốc tế (em chưa đến DME nên không biết quãng đường di chuyển này có xa không?), ra quầy lấy vé, làm thủ tục xuất cảnh. Em sợ nhất là máy bay bị delay (em chưa bay của hãng S7 bao giờ) hoặc bị mấy anh hải quan quấy rầy, vòi tiền làm chậm thời gian ra máy bay. Bác chủ và mọi người ai có kinh nghiệm tư vấn giúp em với. Cám ơn mọi người.
Cảm ơn bác @xuanhoa2000ru rất nhiều, nhà em vừa về lại VN sáng hôm qua sau 10 ngày lang thang khám phá theo sự hướng dẫn của bác. Nước Nga thật tuyệt có dịp em sẽ lại sang, vì còn rất nhiều nơi đẹp mà chưa có đủ thời gian và sức khỏe để đến.
Bạn cho mh hỏi là nếu mua vé trực tiếp tại ga để đi Sanit thì giá thế nào? Vé đường sắt đêm nhé

kenvil9x98

Phượt tử
Tôi mới xem thông tin của cái này gần đầy mà giờ nó đã khá phổ biển rồi nhỉ, mình đúng là cập nhật chậm tiến qúa. Chắc phải thường xuyên đọc báo, đọc tin tức nhiều hơn nữa mới được. :)))))

4em

Phượt thủ
Tôi mua vé qua mạng, giá 3000R. Do trục trặc kỹ thuật (đến ga muộn 5'), họ trả lại 700R. Tôi mua vé chuyến sau tại ga, vé 8000R. Đang chui vào 1 quán ngồi ăn uống chờ vài tiếng đây.

myly2409

Phượt thủ
Hi bạn, mình đọc mãi mà chưa thấy mục quan trọng nhất của hành trình là tổng thiệt hại hết bnh xiền vậy? Bạn có thể share giúp mình thông tin xin visa, lịch trình... vào mail: myly2409@gmail.com nhé! Tks bạn nhiều nhiều nhé! Mà mình cũng hơi lo chút, mình đã học tiếng Nga từ hồi học cấp 2 nhưng mà giờ chẳng còn nhớ chút nào, liệu đi vậy có sợ lạc & có hỏi được người biết tiếng anh không bạn nhỉ? Giúp mình nhé!