What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

bạn thuyduong ơi, mình có check lại email của LSQ, là email này nha: '[email protected]
email của bạn happyfarm đưa hình như bị sót 1 chữ s đó nên có lẽ thế nên bên kia mới không nhận được ạ? mình có gửi email hỏi gần 15 ngày rồi liệu có thể có kq để tao lấy pp về không vì sắp có plan đi công tác. Họ trả lời ngay trưa trong ngày là kiểu chung chung, mang proof lên show chuyến đi đi thì sẽ trả pp, chứ ko nói trả pp có kết quả hay pp trống :( mình rầu.

Mình có 1 chị bạn, chị ấy bảo có đợt chị ấy xin phải đợi đến 25 ngày. Thật mệt mỏi.

Ah, vậy hả? Email bên mình không báo lỗi nên mình không biết là gửi sai. Mình check lại email bạn mình gửi đúng là gửi địa chỉ như bạn nói. Mình chưa có kết quả nữa, khi nào có mình nói bạn, cũng có khi bạn có KQ trước mình. Tính đến hôm nay là 31 ngày rồi....

Vâng mình đã chờ những 42 ngày rồi đây các bạn. Phần instruction từ đsq vẫn màu cam. Sự thật là nhiều lúc muốn tức phát rồ lên được nhưng vẫn phải nhẫn nại, chờ và chờ. Quan trọng là ko biết chờ đến bao giờ.

Khi nào bạn bay? Rút kinh nghiệm lần sau mình xin trước 20 ngày thôi, kiểu gì cũng phải có kết quả ngày thứ 20. Có mấy bạn lên ĐSQ nói là vào lấy PP gì đó ng ta cho vô, nếu bạn gần đó thì thử xem...

câu trên có ý là "TUY NHIÊN hồ sơ bạn gái của Ông được nhận xét tốt" , chữ TUY NHIÊN là không phải 100% được chấp thuận visa đâu nhe (NO)

Còn 1 khúc mình không post lên, đại loại nói giờ không in visa cho mình vì tháng 9 mình mới đi, ưu tiên những TH cận ngày đi. Avis bạn mình dịch là thông báo, giấy báo. Nói chung hy vọng là tốt, chứ chờ đợi hơn 1 tháng giờ nhận KQ fail thì đúng là cạn lời...

hôm nay mình trực tiếp đi lên LSQ ở NTMK để hỏi kết quả luôn, thì chị ngồi ở quầy kiểm tra xong nói là à visa của em đang được in chiều nay, mai sáng sẽ chuyển về TLS, nghe xong mình mừng quá hỏi chị đó là mình có thể ngồi chờ in xong lấy luôn được không thì họ ok. Mình ngồi chờ tầm 15' thôi là đã được rồi, giờ cầm hộ chiếu với visa trên tay mà mừng muốn xỉu, họ có đưa giấy hẹn đến trình diện sau khi về nữa.
Như vậy vị chi LSQ họ đúng hẹn, là 15 ngày làm việc thì đã có kết quả cho hồ sơ của mình.

Mình nộp ngày 24/07 để xin đi vào 22/10, đi 2 người, sắp tới. Bạn thuyduong và bạn flavor hay cứ thử trực tiếp ghé đến LSQ hỏi kết quả luôn đi ạ, mình hiểu cảm giác chờ đợi là thế nào, khó chịu muốn chết í.

hôm nay mình trực tiếp đi lên LSQ ở NTMK để hỏi kết quả luôn, thì chị ngồi ở quầy kiểm tra xong nói là à visa của em đang được in chiều nay, mai sáng sẽ chuyển về TLS, nghe xong mình mừng quá hỏi chị đó là mình có thể ngồi chờ in xong lấy luôn được không thì họ ok. Mình ngồi chờ tầm 15' thôi là đã được rồi, giờ cầm hộ chiếu với visa trên tay mà mừng muốn xỉu, họ có đưa giấy hẹn đến trình diện sau khi về nữa.
Như vậy vị chi LSQ họ đúng hẹn, là 15 ngày làm việc thì đã có kết quả cho hồ sơ của mình.

Mình nộp ngày 24/07 để xin đi vào 22/10, đi 2 người, sắp tới. Bạn thuyduong và bạn flavor hay cứ thử trực tiếp ghé đến LSQ hỏi kết quả luôn đi ạ, mình hiểu cảm giác chờ đợi là thế nào, khó chịu muốn chết í.

Mình nghĩ có khi nào bạn không lên ĐSQ thì người ta cũng sẽ chuyển PP của bạn về TLS hôm nay. Mình ở Bình Dương & đang đi làm nên lên đó hơi bất tiện. Mà nghe bạn nói vậy cũng muốn lên một chuyến, chắc trưa nay mình sắp xếp lên đó. Thank bạn.

Mình nghĩ có khi nào bạn không lên ĐSQ thì người ta cũng sẽ chuyển PP của bạn về TLS hôm nay. Mình ở Bình Dương & đang đi làm nên lên đó hơi bất tiện. Mà nghe bạn nói vậy cũng muốn lên một chuyến, chắc trưa nay mình sắp xếp lên đó. Thank bạn.

Đúng vậy bạn, nhưng vì hôm thứ 2 là deadline cho một vài hồ sơ của mình, nếu visa không có kq hôm nay mình buộc phải đi gia hạn làm thêm vài thủ tục nữa tốn tiền, nên mình đành chạy lên để biết xem thế nào còn xoay sở :( Chúc bạn may mắn nha.

Last edited:

Bạn ơi, lúc bạn lên đó thì trên website của TLS có đổi trạng thái của mấy cái process kia ko? Thấy mấy bạn khác toàn bảo lên hỏi bị đuổi cổ về luôn nên mình chả muốn lên nữa. Nhưng mà cứ đợi như này bực kinh khủng.

Bạn ơi, lúc bạn lên đó thì trên website của TLS có đổi trạng thái của mấy cái process kia ko? Thấy mấy bạn khác toàn bảo lên hỏi bị đuổi cổ về luôn nên mình chả muốn lên nữa. Nhưng mà cứ đợi như này bực kinh khủng.

@flavour: bạn email đi, bạn mình email ngày 9/8, người ta trả lời liền. Sáng mình cũng email lần nữa, người ta cũng trả lời sau 10 phút & nói là PP của mình đã được chuyển qua TLS. Mình đăng ký nhận tại nhà nên chắc mai hoặc mốt có. Mình chưa cầm PP nên chưa biết kết quả đậu hay rớt. @ bomi1990: thank bạn :)

@flavour: bạn email đi, bạn mình email ngày 9/8, người ta trả lời liền. Sáng mình cũng email lần nữa, người ta cũng trả lời sau 10 phút & nói là PP của mình đã được chuyển qua TLS. Mình đăng ký nhận tại nhà nên chắc mai hoặc mốt có. Mình chưa cầm PP nên chưa biết kết quả đậu hay rớt. @ bomi1990: thank bạn :)

Cảm ơn bạn thuyduong nhé. Mình thực sự sốt ruột phát điên lên được. Mình phải gửi cho đsq ở HN cơ b ạ, ko biết email này có đúng ko nữa " [email protected]"

Lúc mình lấy xong visa về thì trên TLS vẫn chưa chuyển đổi trạng thái xong, đến cuối giờ chiều thì mới chuyển xanh phần instruction, tới sáng nay mình nhận được mail là hộ chiếu về lại TLS rồi.

Mình không biết ở HN thì thế nào nhưng ở LSQ trong SG thì không bị đuổi gì cả, ở cổng bảo vệ sẽ hỏi là đến làm gì, mình trả lời lấy kết quả, sau đó đưa CMND cho bảo vệ ghi vào sổ là ok.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back