What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

hic e k đăng nhập đc nick kia :D
thẻ này e cũng k dùng nhiều, vậy thì e cứ để thẻ không hoặc hủy thẻ đi là thì sẽ k bị charge tiền đúng k c?

Tức là em phải vĩnh viễn không dùng account cũ trên booking.com nữa, nhưng chú ý email dùng để đăng ký, nếu đăng ký tài khoản mới mà dùng email cũ là vẫn còn dấu vết nha :D

Cả nhà cho mình hỏi là mình có nhất định phải đến đúng ngày giờ yêu cầu trình diện sau khi về VN không ạ? Mình bị yêu cầu trình diện ngày 26/9 mà ngày đó mình có cuộc họp quan trọng. Mình gửi email đến đại sứ quán Pháp xin dời sang ngày 27/9 nhưng không nhận được trả lời.

Mình được cấp visa Multi, thời hạn từ 15/10 - 30/11 và thời gian lưu trú 30 ngày. Vậy liệu 29/11 mình nhập cảnh châu Âu có được không nhỉ?

Theo mình hiểu thì thời hạn visa thì là ngày nhập cảnh, còn thời hạn lưu trú thì sau ngày nhập cảnh cứ cộng vào thôi (ở đây là 30 ngày sau đó). Còn bạn muốn chắc thì cứ gọi LSQ hay DSQ kiểm tra lại, chứ trên đây mỗi người 1 ý, ko biết theo ai.

Cả nhà cho mình hỏi là mình có nhất định phải đến đúng ngày giờ yêu cầu trình diện sau khi về VN không ạ? Mình bị yêu cầu trình diện ngày 26/9 mà ngày đó mình có cuộc họp quan trọng. Mình gửi email đến đại sứ quán Pháp xin dời sang ngày 27/9 nhưng không nhận được trả lời.

Không cần đến đúng ngày đâu bạn ạ, mình được hẹn trình diện ngày 17/08/2017 nhưng do có việc bận ở công ty không đi được mình gọi lên LSQ hỏi xin dời ngày sang 18/08 thì họ bảo không sao cả, miễn là có trình diện và đi trong khoảng thời gian mà họ đã hẹn là được (trường hợp của mình là 14h). :)

Không cần đến đúng ngày đâu bạn ạ, mình được hẹn trình diện ngày 17/08/2017 nhưng do có việc bận ở công ty không đi được mình gọi lên LSQ hỏi xin dời ngày sang 18/08 thì họ bảo không sao cả, miễn là có trình diện và đi trong khoảng thời gian mà họ đã hẹn là được (trường hợp của mình là 14h). :)

Thank bạn nhiều nha :)

Làm sao để xin visa schengen 5 năm đây :(
Đsq hà lan cho mình đúng 55 ngày đợt mùa đông nên bắt buộc phải đi mùa đó, rét lắm, chỉ thích sang châu âu mùa hè thôi :(

Bọn mình nộp hồ sơ xin visa TBN tại BLS ngày 15/8 và hôm nay nhận thông báo là thời gian ở Ý nhiều hơnn TBN - trong lịch trình đều là 4 ngày như nhau và vé máy bay khứ hồi HAN-Madrid-HAN. Mình gọi điện cho chị TBN để chị ấy xem kỹ lại lịch trình để xét cấp visa TBN cho bọn mình chứ không thì trả lại hồ sơ và sang xin ở ĐSQ Ý thì không biết thế nào. Haiz. Mất bao công sức lên đươc lịch tình hết sức chi tiết và hợp lý cho chuyến đi mơ ước này và tiền vé máy bay các chặng hơn 20T rồi. Nín thở chờ tin từ chị TBN

Hôm trước có ông bạn bên Đức gọi điện trao đổi về trường hợp bà chị: Bà ấy xin visa sang Anh (thăm con) và vào Schengen qua Pháp. Nhưng sau khi đi qua Anh bà ấy lại bay về Đức nhập cảnh để chơi với người nhà và dự định cũng bay từ Đức quay về Anh để về VN. Nhưng khi vào Đức bị nó hành, hỏi han các kiểu ... May có đứa cháu là công dân Đức đi cùng giải thích, thuyết phục mãi mới cho vào. Nay bà đang sợ nếu ko có dấu xuất cảnh ở Pháp thì về sau xin visa Pháp tiếp có thể bị gây khó dễ (xin đi Pháp mà chẳng thấy nhập/xuất ở đó).
Chuyến đi vừa rồi mình vẫn dùng visa của Finland, bà xã thì visa mới của Đức. Các đ/c đó cũng có hỏi han tại sao lại có visa Finland. Nhưng khi được giải thích lại OK cho đi luôn

Nhiều Immigrant Police họ rảnh không có việc làm và khó chịu nên hỏi , bắt bẻ chi li từng điểm một của hành khách. Nên cũng hên xui thôi không biết đâu ma đoán, theo kinh nghiệm của mình không nên gặp police người á-châu,

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,147
Latest member
daniel22
Back