What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Hi cả nhà, cả nhà cho mình hỏi có bạn nào nộp hồ sơ ở TLS Contact HCM Pháp ngày 20/3 mà đã nhận được kết quả chưa ạ? Lần trước mình chờ tới 34 ngày, hôm qua mình gửi email cho LSQ để remind mà không thấy họ trả lời.

Hi cả nhà, cả nhà cho mình hỏi có bạn nào nộp hồ sơ ở TLS Contact HCM Pháp ngày 20/3 mà đã nhận được kết quả chưa ạ? Lần trước mình chờ tới 34 ngày, hôm qua mình gửi email cho LSQ để remind mà không thấy họ trả lời.

Nộp hồ sơ qua TLS thì xem trên trang của TLS xem hồ sơ đang đến bước nào rồi bạn
Đợt cuối năm ngoái mình nộp 2 lần ở TLS Hà Nội, đều sau 5 ngày có kết quả :s

Bạn ơi,

Hôm nay mình nhận được mail của DSQ đồng ý cấp visa sau khi mình viết mail cứu xét.

Bây giờ mình chỉ cần mang passport và in cái email đó lên DSQ là họ dán visa cho mình phải không? Thủ tục có gì phức tạp không bạn nhỉ?

Cảm ơn bạn ạ

Bạn ơi,

Hôm nay mình nhận được mail của DSQ đồng ý cấp visa sau khi mình viết mail cứu xét.

Bây giờ mình chỉ cần mang passport và in cái email đó lên DSQ là họ dán visa cho mình phải không? Thủ tục có gì phức tạp không bạn nhỉ?

Cảm ơn bạn ạ

Hi bạn, trưa nay mình nhận dc hộ chiếu từ chối visa Pháp. Bạn cho mình cách viết mail xin cứu xét nha. Please & Thanks

Bạn ơi,

Cảm ơn bạn ạ

Bạn ơi bạn có thể cho mình xin cái mail cứu xét của bạn để mình tham khảo với ạ. Làm ơn giúp mình nhé, chân thành cám ơn bạn rất nhiều.
[email protected]

Vậy a ! Hix mình đang chuẩn bị nộp nghe b nói m cũng run . B cho m biết case của b ntn đc ko ? Lịch sử du lịch và tài chính ntn vậy ? ?

Mình xin thăm thân 3 tháng bạn (bf). Mình sang đó 1 lần vào tháng 9 năm ngoái rồi. Tài chính mình không chứng minh gì vì lần trước cũng k làm. Cv mình ổn, ng ta ghi lý do từ chối là 1) tài liệu chứng minh và mục đích kg đáng tin cậy 2) không xác định rời lãnh thổ sau hết visa. Mình cũng không biết sao ghi vậy nữa. Mình định xin cứu xét, mà chưa biết làm ntn. Hix..hixx

Mình xin thăm thân 3 tháng bạn (bf). Mình sang đó 1 lần vào tháng 9 năm ngoái rồi. Tài chính mình không chứng minh gì vì lần trước cũng k làm. Cv mình ổn, ng ta ghi lý do từ chối là 1) tài liệu chứng minh và mục đích kg đáng tin cậy 2) không xác định rời lãnh thổ sau hết visa. Mình cũng không biết sao ghi vậy nữa. Mình định xin cứu xét, mà chưa biết làm ntn. Hix..hixx

Lần đầu bạn xin visa nộp tại TLS Pháp mà không chứng minh tài chính và vẫn pass???

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,472
190,099
Latest member
anhquannn
Back