What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Cám ơn bạn nhiều nhe, Mình sẽ nghiên cứu thêm.
Bạn cứ mạnh dạn xin đi, mình nghĩ với hồ sơ của cô giáo viên cũng OK mà. Hình như thành viên trang này cũng nhiều bạn lương ko cao lắm vẫn xin visa được. Cái chính là bạn ấy có gia đình và có con nhưng ko đi cùng, có ràng buộc trở về. Và bạn ấy cũng đi 1 số nước, trong đó có Úc rồi.

Bạn cứ mạnh dạn xin đi, mình nghĩ với hồ sơ của cô giáo viên cũng OK mà. Hình như thành viên trang này cũng nhiều bạn lương ko cao lắm vẫn xin visa được. Cái chính là bạn ấy có gia đình và có con nhưng ko đi cùng, có ràng buộc trở về. Và bạn ấy cũng đi 1 số nước, trong đó có Úc rồi.
Mình thấy tự tin hẳn rồi, cám ơn Tamle nhiều nhe!!

Nhà mình mới nộp hồ sơ ở TLS Hà nội cho Schengen Pháp, mất bao nhiêu công viết tâm thư, cuối cùng về nhà giở ra cái đám giấy tờ trả lại lại có cả cái thư đó, không biết là thế nào nhỉ? Bây giờ không cho gửi tâm thư nữa ạ?
Phù! Cuối cùng thì cũng đã nhận được visa cho cả nhà. Sau mấy ngày hồi hộp, quay lại mua vé mb thì đắt lòi ra rồi ):

Phù! Cuối cùng thì cũng đã nhận được visa cho cả nhà. Sau mấy ngày hồi hộp, quay lại mua vé mb thì đắt lòi ra rồi ):
Bạn ơi nhà mình nộp hồ sơ từ hôm nào mà đã có kết quả sớm thế ạ. Em nộp từ 10/10 mà hôm nay vẫn chưa có kết quả visa ạ. Hồi hộp quá

mình vừa nộp hso ở pháp thì bị thiếu tax + sao kê tài khoản ngân hàng của người mời. ko biết trường hợp của mình có khả năng đậu không?
ở việt nam khi sao kê tài khoản ngân hàng thì có dấu của ngân hàng nhưng bạn mình thì gửi bản sao kê ko có con dấu ko biết như vậy có hợp lý ko ạ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back