What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Mọi người ơi cho em hỏi có ai có kinh nghiệm xin visa thăm thân ở Phần Lan k ạ? em có vấn đề thắc mắc chút là thư mời thì người mời viết thư ký tên gửi về VN hay chỉ cần scan gửi email mình in ra mang đi nộp được? 1 cái nữa là hộ chiếu cũ mình đi nhiều nước hơn thì có phải photo rồi công chứng nộp kèm k? cảm ơn mọi người ạ
vụ hồ sơ thì mình ko biết nhưng passport cũ thì mình chỉ photo ra nộp chung, chứ ko công chứng gì hết

Mọi người cho em hỏi em mới đổi Căn Cước công dân bị thu lại chứng minh nhân dân cũ thì nộp hồ sơ cho lãnh sự quán chỉ cần dịch giấy xác nhận CMND ra đem nộp cho Lãnh sự quán Pháp là được phải không ạ. Vì giấy bảo lãnh của em đã ghi số hộ chiếu có số CMND mà muốn đổi lại theo đúng số căn cước thì phải sửa số hộ chiếu

Mọi người cho em hỏi em mới đổi Căn Cước công dân bị thu lại chứng minh nhân dân cũ thì nộp hồ sơ cho lãnh sự quán chỉ cần dịch giấy xác nhận CMND ra đem nộp cho Lãnh sự quán Pháp là được phải không ạ. Vì giấy bảo lãnh của em đã ghi số hộ chiếu có số CMND mà muốn đổi lại theo đúng số căn cước thì phải sửa số hộ chiếu
ủa trong CCCD có chip là có tích hợp số CMND cũ mà ta, mình là ko có giấy xác nhận lun

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Nộp qua VFS thì ko cần phỏng vấn hả b :D. T từng nộp hồ sơ xin visa úc ở VFS, m thêm chút phí nhưng mà tiện lợi hơn hẳn đến đsq :)).
Hồ sơ của b có BHXH ko, t thấy nhiều người bảo còn cần cả sổ ấy.

Cảm ơn bạn rất nhiều, bài viết nhiều thông tin có ích quá :D
Nếu sứ quán nào đã chọn dùng dịch vụ của VFS thì squan đó sẽ không trực tiếp nhận hồ sơ nữa, trừ visa ngoại giao hay đoàn công vụ thôi.

Mình xin visa tại TLS vào chiều ngày 29.4 do đặt lịch vào ngày 27.4 bị full toàn bộ. Trên trang web TLS chỉ ghi là nếu đặt lịch vào 13 giờ hay 13 giờ 30 thì phải trả thêm 1.2 triệu/ người để sử dụng dịch vụ. Mình ỉ i nên đặt vào 14 giờ và vẫn phải trả thêm 1.2 triệu/người.

Bữa mình đi có lẽ do sắp lễ nên người lên làm hồ sơ và lấy hồ sơ đều không đông. Hy vọng kỳ này mọi chuyện suôn sẻ

Mình xin visa tại TLS vào chiều ngày 29.4 do đặt lịch vào ngày 27.4 bị full toàn bộ. Trên trang web TLS chỉ ghi là nếu đặt lịch vào 13 giờ hay 13 giờ 30 thì phải trả thêm 1.2 triệu/ người để sử dụng dịch vụ. Mình ỉ i nên đặt vào 14 giờ và vẫn phải trả thêm 1.2 triệu/người.

Bữa mình đi có lẽ do sắp lễ nên người lên làm hồ sơ và lấy hồ sơ đều không đông. Hy vọng kỳ này mọi chuyện suôn sẻ
website TLScontact nếu để tiếng Anh hoặc Pháp, thì giờ nộp hs là thế này:
Standard appointmentMonday to Friday
08:00 - 12:00
13:30 - 16:30

Nếu tiếng Việt thì thế này
Lịch hẹn nộp hồ sơ thông thườngThứ Hai đến Thứ Sáu
08:00 - 12:00

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941