What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Kinh nghiệm & hướng dẫn xin Visa Schengen du lịch tự túc

Uh cảm ơn bạn nhé, nhưng mà tiền của tớ là nhận học phí tiền mặt từ học sinh ah, vậy cũng làm thẻ được nhỉ. Với cả t định t2 đi mà t1 xin visa sợ cũng gấp nữa.
Nhận tiền mặt xong bạn ra ngân hàng chuyển khoản vô tk của bạn cũng được mà.
Còn thẻ tín dụng, tớ nghĩ nhiều người công việc tự do vẫn có thẻ thôi. Bạn alo bên ngân hàng trình bày công việc của bạn thế thì hồ sơ làm thẻ yêu cầu những gì . Với lại kiếm cái ngân hàng dễ duyệt ý, ví dụ như Techcombank chẳng hạn, sau đó mà được duyệt thẻ thì có thể làm thêm thẻ của ngân hàng nước ngoài như ANZ hay HSBC cho chắc cầy :D

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Chào chị,
Em đang chuẩn bị lên kế hoạch cho chuyến đi Châu Âu, có lịch trình dài nhất ở Hà Lan, chị có thể gửi giúp em lịch trình sang email [email protected] được không ạ ?

Cảm ơn chị.

Mình nộp hs visa Hà Lan ở Hà Nội ngày 13/10 vừa rồi , thấy họ kiểm duyệt hs khá nhanh rồi kêu đợi khoảng 2 tuần hoặc sớm hơn sẽ thông báo kết quả , hơi hồi hộp chờ đợi , mấy hôm nay hơi bị khó ngủ vì đang mộng mơ về chuyến đi Châu Âu tới ,Lol

Em chào các anh, các chị,

Tháng 12 tới, em dự kiến theo anh xã đi Áo. Anh xã em đi theo diện công tác (do trường đại học Vienne mời), em đi cùng nên theo diện đi du lịch.

Ai có kinh nghiệm xin visa đi Áo rồi cho em xin được không ạ?

Các anh, các chị ai có mẫu letter và mẫu lịch trình cho em xin với nhé!

Địa chỉ mail của em: [email protected]

Em cảm ơn mọi người nhiều!

em đang chuẩn bị hồ sơ cho chuyến đi Châu Âu cuối tháng 1 năm sau, anh chị nào có plan và letter mẫu gới share cho em tham khảo đi ạ.
email của em [email protected]

em cám ơn ạ.

Mình nộp hs visa Hà Lan ở Hà Nội ngày 13/10 vừa rồi , thấy họ kiểm duyệt hs khá nhanh rồi kêu đợi khoảng 2 tuần hoặc sớm hơn sẽ thông báo kết quả , hơi hồi hộp chờ đợi , mấy hôm nay hơi bị khó ngủ vì đang mộng mơ về chuyến đi Châu Âu tới ,Lol

Có phải ở VFS ko tòa nhà Galex ko
Hôm trước mình nộp visa uk và Úc bên trái thấy bên phải là Hà Lan, Đan Mạch
Mình hỏi thì thấy ko phải đặt lịch hẹn đúng ko bạn? Cứ đến lấy số đợi hả?
Có phải cứ mang tất tần tật hồ sơ, người ta có cái check list là tick vào những gì mình có ko, hôm trước mình nộp bên UK là vậy, thiếu vài giấy tờ người ta bảo có cần về lấy thêm hay cứ nộp thôi nên mình cứ nộp đại.
Người ta có nhận hồ sơ nếu thiếu ko? Chứ bên Uk và Úc thiếu người ta bảo vẫn nộp đc nhưng ko chắc đsq có yêu cầu bổ sung thêm ko
Bạn nộp hồ sơ có những gì vậy?

Các bác cho em hỏi em định bay sang UK trước rồi mới vào 1 nước Schengen nào đó qua đường bộ - train thì liệu có phải gửi kèm vé máy bay ko????
À em định làm visa cho em ruột nữa - đang là sinh viên thì thêm hồ sơ gì ko ạ

Chào các Bạn!
Vui lòng cho mình hỏi cách điền form vài mục như sau:

1. Mục số 16 (mục passport issue by): mình chỉ cần điền Immigration Department hay phải điền Vietnam Immigration Department in Ho Chi Minh City?

2. Mục số 22 ( member state(s) of destination: mình đi Pháp và Ý thì điền cả 2 hay sao các Bạn?

3. Mục số 24 (number of entries request): mình bay đến Ý, rồi qua Pháp về lại Việt Nam thì điền single or two entries?

Thanks các Bạn nhiều!

Chào các Bạn!
Vui lòng cho mình hỏi cách điền form vài mục như sau:

1. Mục số 16 (mục passport issue by): mình chỉ cần điền Immigration Department hay phải điền Vietnam Immigration Department in Ho Chi Minh City?

2. Mục số 22 ( member state(s) of destination: mình đi Pháp và Ý thì điền cả 2 hay sao các Bạn?

3. Mục số 24 (number of entries request): mình bay đến Ý, rồi qua Pháp về lại Việt Nam thì điền single or two entries?

Thanks các Bạn nhiều!

1. Ghi rõ ra càng tốt
2. ghi cả 2 nước
3. single thôi, vì visa Schengen được đi 27 nước mà

hope it helps ^^

Hồ sơ của mình cũng đã được duyệt xong chỉ trong 4 ngày làm việc. Hôm trước nhận được thông báo hộ chiếu của bạn đã được chuyển phát về cho bạn từ VFS, không biết trong đó có đc dán cái visa không nữa. Hóng mãi mấy hôm mà chưa thấy họ chuyển đến
Cầu trời cầu phật.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back