What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

ĐSQ Tây Ban Nha hiện có TT BLS tiếp nhận hồ sơ xin visa (từ cuối tháng 1/2017) rồi nha mọi người, các bạn đến 85 ĐBP, Q1, lầu 1 nha, mình vừa nộp hso chiều nay. Họ hẹn khoảng 3 tuần có kqua.

Lưu ý nộp từ 8-12am, 1pm - 2pm thôi dù trên web vẫn cho đặt cuộc hẹn sau 2pm. Lấy kqua buổi chiều từ 1-4pm. Link đây ạ https://vietnam.blsspainvisa.com/visa_type.php

Chị Dế ơi, ngoài 60E phí visa thì trung tâm này họ thu phí dịch vụ bao nhiêu nữa vậy c ? VFS lấy mắc quá hic

Chị Dế ơi, ngoài 60E phí visa thì trung tâm này họ thu phí dịch vụ bao nhiêu nữa vậy c ? VFS lấy mắc quá hic

Hôm qua họ thu của Dế tổng cộng 1.898.000đ đó bạn (chi tiết gồm visa fee 1425k, BLS service fee 367k, courier fee 100k, sms fee 6k)

Nói chung vẫn chấp nhận được :D

Chào jollee171. Bạn chia sẻ nhiều kinh nghiệm hay quá .Thanks jollee171. Chị muốn xin visa du lich Pháp , Jollee 171 gửi cho chị mẫu "Lịch trình của chuyến đi du lịch + thư nêu mục đích vì sao lại chọn đất nước đó là "điểm đến chính" , để tham khảo nhé , Cám ơn Jollee
Email của chị là [email protected]

Chào cả nhà,

Mình cũng tham khảo các trang trước rồi mà mình thấy mông lung quá , xin các anh chị tư vấn giúp:

Gia đình mình muốn đi Châu âu gồm Pháp: Paris và Lourdes, Ý: Rome, NaUy:eek:slo, và ở lại Đan Mạch: copenhagen. Chồng mình và ba mình thì về Paris để về sài Gòn, mình và mẹ thì sẽ ở Đan Mạch thêm 1 tuần thăm em gái đang học ở đó vào cuối tháng 5 đến tháng giữa tháng 6. Anh chị nào có hồ sơ mẫu và lịch trình cho mình tham khảo với. Gửi về Email giúp : [email protected]

Anh chị thấy nên đi như thế nào để đi 1 vòng mà không phải mất công đi lại.

Anh chị có thể cho mình ý kiến đi như thế nào tiết kiệm được ko vì thấy mình nghe nói đi tàu điện, tàu đêm cũng rẻ mà phải canh giờ giấc.

Cám ơn các anh chị nhiều,

@Anh Stockholm: anh tick cả 2 đều được anh nha. Nhưng mà làm cách nào cho đỡ mất công mình chứng minh anh ạ, càng ít giấy tờ càng đỡ phức tạp và đỡ sai. Đợt rồi em đi thì cũng có thằng em họ học bên Pháp, định viết thư mời nhưng sau quyết định ko dùng đến, mà chỉ chứng minh dạng tự đi du lịch tự túc, tự book khách sạn. Chứ em thấy chứng minh người thân nhiều giấy tờ lằng nhằng quá à :))

Bạn ơi bạn có thể cho mình xin lịch lình và mẫu hồ sơ làm visa được không ? Cám ơn bạn nhiều. Mail : [email protected]

Last edited:

Xin chào các bạn,

Mình là nam, độc thân, 28 tuổi đang định xin visa du lịch châu âu tại Lãnh sự quán Pháp cho mình, bà mình (75 tuổi) và em trai (22 tuổi ). Trường hợp cụ thể từng người như sau:
1. Mình 28 tuổi, thu nhập 11 triệu 1 tháng, có sổ tiết kiệm 100 triệu gửi từ năm 2015 nhưng không có số dư trên tài khoản. Mình từng đi du học Uc, Dubai. Hồng Kông, và các nước DNA.
2. Bà của mình 75 tuổi, có sổ tiết kiệm và đứng tên nhà đất. Bà mình cũng đã từng đi châu âu, HK, Nhật Bản, Hàn Quốc.
3. Em trai mình 22 tuổi, vẫn là sinh viên năm cuối, chỉ đi Dubai, HK, các nước DNA, nếu được thì ba mình sẽ đứng ra xác nhận bảo lãnh cho em mình.

Mình có cô ruột bên Pháp định gửi thư mời ba bà cháu sang thăm thân và viết thư mời cho lãnh sự quán bảo lãnh cho cả 3 người. Cho mình xin hỏi là mình làm visa theo dạng du lịch hay theo dạng thăm thân dễ hơn ạ. Và trường hợp của em mình và mình có khó xin visa lắm không ạ. Trường hợp của bà mình lớn tụổi có nên khám sức khỏe cung cấp cho bên LSQ không. Mình xin cảm ơn ạ

Mình được visa schengen từ LSQ Italy

- Thời hạn visa : 25/02/2017 đến 24/02/2017 (1 tháng)

- Duration of stay : 15 ngày

- Mình đã hoàn thành chuyến đi : 01/02/2017 đến 15/02/2017

Mình có chút thắc mắc : nếu như mình ở thêm vài ngày , nghĩa là hơn 15 ngày ghi trên visa, nhưng vẫn rời khỏi schengen trước ngày visa hết hạn (24/02/2017), thì có được phép ko, có bị phạt hay bị phốt visa gì gì đó ko. Vì lúc đó tính ở thêm vài ngày nhưng sợ mấy anh custom đánh dấu vào passport là ở quá hạn hay gì gì thì tiêu, công tình mình giữ pp "sạch" từ đó giờ, lần sau xin visa sẽ khó.

Mình lùng bùng chưa rõ giữa Thời Hạn Visa và Thời Gian Được Phép Lưu Trú , mong các cụ các mợ có kinh nghiệm chia sẻ

mọi người ơi cho mình hỏi xíu vé máy bay đi pháp khứ hồi bây giờ tầm bao nhiêu gọi là được, tại mình đang nghiên cứu vé máy bay để tiết kiệm chi phí thì mình thấy như thế này nếu đi Paris từ Kul thì giá vé tầm 12-13 triệu/khứ hồi quá Dubai và đi bằng hãng hàng không cao cấp của Dubai Emirates hoặc Etihad, vậy mình chỉ việc mua thêm chặng SGN => Kul tầm 1,5-2 triệu => vé khứ hồi tầm 15 triệu đổ lại, mình tính đi 2 nước Pháp Ý 7 ngày 6 đêm mình cho tổng chi phí ăn uống đi lại mỗi ngày tầm 2 triệu => 14 triệu vậy dự toán chuyến đi Châu âu của mình 7 ngày 6 đêm Pháp Ý tầm 30 triệu không biết có khả thi khong, rồi mn cho mình hỏi thêm là mn còn biết những hãng nào hoặc cách nào để canh vé máy bay đi pháp hoặc ý rẻ nữa k ạ

ah mình tính đầu tháng 8 này đi Châu âu, mà từ 22/6-28/6 mình lại đi Can, mình đã có visa Can cấp hết hạn pp nhưng chưa có visa Châu âu nên mình đang phân vân là nên nộp xin visa vào thời điểm nào, nếu xin sớm thì tiện canh vé máy bay lên kế hoạch chuyến đi còn nếu xin trễ sau khi đi Can về thì có vẻ thuyết phục hơn nhưng thời gian lại cập rập

Chào bạn, theo ý cá nhân mình thì:

- Bạn không nên mua theo kiểu SG-KUL-DXB-CDG vì giá cũng ko rẻ hơn nhiêu mà transit mất rất nhiều time, mệt.

- Mình thấy bay Paris vé rẻ (cùng với Amsterdam) nên bạn cứ canh mua của các hãng Emirates, Qatar, Sing air, Etihad bay 5 sao ko mắc hơn nhiêu, thời gian bay và đến cũng đẹp. Đâu vào đó ah.

Mình canh lúc sale mua dc SG-Zurich, Paris-SG có 620 usd của Etihad luôn t7 này.

br.

mọi người ơi cho mình hỏi xíu vé máy bay đi pháp khứ hồi bây giờ tầm bao nhiêu gọi là được, tại mình đang nghiên cứu vé máy bay để tiết kiệm chi phí thì mình thấy như thế này nếu đi Paris từ Kul thì giá vé tầm 12-13 triệu/khứ hồi quá Dubai và đi bằng hãng hàng không cao cấp của Dubai Emirates hoặc Etihad, vậy mình chỉ việc mua thêm chặng SGN => Kul tầm 1,5-2 triệu => vé khứ hồi tầm 15 triệu đổ lại, mình tính đi 2 nước Pháp Ý 7 ngày 6 đêm mình cho tổng chi phí ăn uống đi lại mỗi ngày tầm 2 triệu => 14 triệu vậy dự toán chuyến đi Châu âu của mình 7 ngày 6 đêm Pháp Ý tầm 30 triệu không biết có khả thi khong, rồi mn cho mình hỏi thêm là mn còn biết những hãng nào hoặc cách nào để canh vé máy bay đi pháp hoặc ý rẻ nữa k ạ

ah mình tính đầu tháng 8 này đi Châu âu, mà từ 22/6-28/6 mình lại đi Can, mình đã có visa Can cấp hết hạn pp nhưng chưa có visa Châu âu nên mình đang phân vân là nên nộp xin visa vào thời điểm nào, nếu xin sớm thì tiện canh vé máy bay lên kế hoạch chuyến đi còn nếu xin trễ sau khi đi Can về thì có vẻ thuyết phục hơn nhưng thời gian lại cập rập

Chào bạn, theo ý cá nhân mình thì:

- Bạn không nên mua theo kiểu SG-KUL-DXB-CDG vì giá cũng ko rẻ hơn nhiêu mà transit mất rất nhiều time, mệt.

- Mình thấy bay Paris vé rẻ (cùng với Amsterdam) nên bạn cứ canh mua của các hãng Emirates, Qatar, Sing air, Etihad bay 5 sao ko mắc hơn nhiêu, thời gian bay và đến cũng đẹp. Đâu vào đó ah.

Mình canh lúc sale mua dc SG-Zurich, Paris-SG có 620 usd của Etihad luôn t7 này.

br.

hiện giờ mình xem thì k thấy hãng nào đi ngắn SGN=> Paris mà rẻ cả >.<, bữa mình cũng thấy vé Zurich rẻ nhưng vì đi ít ngày nên mình định đi thụy sĩ, mình thấy Pháp và Ý nhiều địa điểm để đi hơn + giá cả đỡ đắt đỏ hơn Thụy sĩ, bữa mình xem vé tàu sao thấy vé từ Paris sang Milan đi dài hơn mà lại rẻ hơn hơn từ Paris sang Thụy sĩ trong khi quãng đường ngắn hơn nhỉ >.<

P/S em mới mò được khứ hồi đi Paris tầm 12 triệu mà bay tầm 25 tiếng quá cảnh 2 lần Kul 1 chẳng, Istabul 1 chặng giá vậy k biết được k nhỉ

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,489
190,104
Latest member
tranvouu12
Back