What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Hiện tại em đang kinh doanh tự do, ko giấy phép kinh doanh thì chứng minh công việc như nào dc nhỉ?

Last edited:

Trong truong hop cua ban thi minh nghi bank account la ok nhat.
TK 200tr usd minh nghi la ok roi. Dac biet la vo chong ban con so huu xe hoi. Dung qua lo lang.
Tai san so huu nhu BDS/xe hoi no co suc nang hon la HDLD

cảm ơn cả nhà đã tư vấn, hôm qua cả nhà em 2 vc + 2 bé 8, 12 tuổi đã được cấp Visa của ĐSQ Pháp. Đợt này Pháp đang ít ngừoi đi hay sao mà nhà em nộp TLS hôm 7/3 đến sáng sớm 10/3 đã có mail nhắn lên lấy HC, tính ra mất có 2 ngày làm việc, ặc làm em lo quá cứ tưởng bị bác Visa cơ :(

chúc mừng cả nhà cụ mợ hóa rồng thành công .... hê hê

chuẩn bị hành lý lên đường thôi .....

Chào cả nhà :) Vợ chồng em mới cưới định đi honeymoon ở Pháp và Ý 10 ngày vào dịp 30/4 này, và định xin visa tại DSQ Pháp.

Thank you all ^_^

nhạy kảm ... nhạy kảm .... ^_^

check email đi mợ

chúc cụ mợ sớm vượt vũ môn ^_^

Mình nộp hồ sơ ở VFS Hà Lan sáng ngày 10/3, thì trưa nay nhận được tin nhắn báo hồ sơ đã được xét duyệt xong & sẽ gởi về HCM. Hix... nhanh quá vậy thì chắc failed rồi :((

Chào cả nhà, sau bao ngày chờ đợi thị cuối cùng cũng được nhận visa trên tay. Kinh nghiệm là rớt lần đầu nộp lại liền vẫn okie, hồ sơ chuẩn bị lần 2 chỉ khác lần 1 là thêm bức tâm thư, thư mời in màu và mình nhờ chồng viết thư đến đại sứ quán trước khi nộp hồ sơ.

Chúc cả nhà nhanh chóng nhận được visa.

cảm ơn cả nhà. mình đã thành công visa xin của Pháp- Hà Nội. Hồ sơ của mình:
1. Đơn (sau khi tạo tk trên fr.tls, thì điền mẫu onl trên đó, rồi down về và in). Đơn thì điền main purpose nhưng lúc in ra ko thấy có tích thì mình tích tay vào
2. ảnh passport theo yêu cầu về số lượng, kích cỡ...(m cẩn thận mang cả băng dính 2 mặt đi để dán vào đơn, ko dán trước :D)
3. passport gốc cùng bản sao từ trang 1 đến trang 5 cùng tất cả các trang có dấu (mình sao y công chứng cho yên tâm)
4. Hộ khẩu bản công chứng dịch
5. Sao kê tài khoản ngân hàng 3 tháng gần nhất
6. Giấy bổ nhiệm chức vụ hoặc hợp đồng lao động (không nhất thiết cần cả 2)(nếu là tiếng Việt thì phải công chứng dịch) + xác minh sổ tiết kiệm (200tr gửi đc 1 tháng)(mình kẹp theo cả bản photo sổ luôn cùng bản photo mặt trước thẻ visa) + lương của mình trả tiền mặt (17tr) và ko có bảng lương để nộp nên trong giấy nghỉ phép mình làm kiểu song ngữ điền luôn các thông tin: tên, ngày sinh, số hộ chiếu (ngày cấp ngày hết hạn nơi cấp), nhân viên của công ty từ ngày...đến nay, chức vụ, mức lương, phương thức trả lương, nghỉ từ ngày..đến ngày... lý do xin nghỉ là đi các nước... (in trên giấy tiêu đề thư của công ty, ko có thì tự tạo như mình)
7. in các booking các khách sạn theo đúng lịch trình (vụ này mình phải làm lại vì mình xin của Pháp, để nơi đến đầu tiên là Pháp, nhưng số ngày ở Ý lại nhiều nhất nên tls bảo mình về làm lại booking và lịch trình mấy ngày cuối để số ngày ở Pháp là nhiều nhất; chứ ko phải cứ đến Pháp đầu tiên là được như mình tưởng)
8. bảo hiểm du lịch mình mua của bảo việt, mua từ ngày ở VN đi đến ngày về đến VN (nghĩ chắc chắn là đc nên cũng ko hỏi lại xem có đc hoàn tiền khi bị refuse hay không)
9. Vé máy bay mình booking Vietnam airline, hình thức trả sau, họ gửi comfirm về mail rồi mình in ra là xong
10. Lịch trình từ 25 ngày

mình và em mình đều là nữ, độc thân, hộ chiếu 1 đứa có visa hàn quốc và mấy nước ĐNA, còn 1 đứa thì có thêm visa Nhật, Hongkong, Macau
Lúc chuẩn bị hồ sơ cứ sợ thiếu này thiếu nọ, nhưng lúc nôp rồi lấy thật nhanh, sau 3 ngày làm việc.
Các bạn nên nộp vào buổi sáng sớm 1 chút vì hình như tất cả ai nộp sáng đều phải hoàn thiện giấy tờ nộp bổ sung vào 14h30 và ko mất thêm phí- họ hỏi mình có mua gói dịch vụ vip ko thì mình bảo ko(tls làm ko nghỉ trưa).
CHÚC MỌI NGƯỜI THÀNH CÔNG NHA

Last edited:

Co ai xin visa Phap o Ho Chi Minh dot nay khong ah ? Minh nop duoc 1 tuan roi ma van chua thay info LSQ gui passport lai cho TLS :(

Co ai xin visa Phap o Ho Chi Minh dot nay khong ah ? Minh nop duoc 1 tuan roi ma van chua thay info LSQ gui passport lai cho TLS :(

Bạn thử gọi check vs TLS xem sao vì có thể họ gửi tin nhắn mà bạn ko nhận đc, hoặc check account đăng kí trên TLS. Mình nộp ở đầu Hanoi, 4 ngày có visa rồi (ko tính thứ 7 chủ nhật).
Chúc bạn sớm nhận đc visa :D

Bạn thử gọi check vs TLS xem sao vì có thể họ gửi tin nhắn mà bạn ko nhận đc, hoặc check account đăng kí trên TLS. Mình nộp ở đầu Hanoi, 4 ngày có visa rồi (ko tính thứ 7 chủ nhật).
Chúc bạn sớm nhận đc visa :D

Minh van check website + email thuong xuyen ma khong thay update gi moi :( Minh nop tu 15/3 de xin visa di dau thang 5. Khong biet co phai thoi gian xa nen LSQ khong uu tien xu ly truoc khong nua

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,193
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back