What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

jollee171 cho mình hỏi thăm 1 chút: mình có người bạn ở bên Pháp, người Pháp bảo lãnh mình qua du lịch được ko?
Tất nhiên bạn ấy có công việc làm hẳn ho, có thể chứng mình cho mình qua đó chơi, toàn bộ chi phí bạn ấy lo như bạn nói ban đầu.
mình ko có người thân bên nước ngoài.

Việt đặt vé máy bay thì mình ko có người quen thì sao bạn nhỉ? Khâu này khó quá huhu ....
Ở Pháp cho nộp sớm nhất 3 tháng, nhưng đợi duyệt đến 1 tháng, mua vé sao kịp .... đó là sự thật hả? huhu ...
Thanks all

Có người quen bảo lãnh cũng được mà chị, nhất là người bản xứ bảo lãnh thì càng tốt chị ạ.

Đặt vé máy bay nếu chị ko có người quen thì chị cứ ra phòng vé máy bay nào đấy của Vietnam Airlines, nhờ họ đặt cho. Hoặc chị vào website của Vietnam Airlines, book vé giữ chỗ, rồi in ra. Sau ít hôm nộp hồ sơ xin visa thì chị cancel vé đi, hình như mất phí hủy vé là 300k hay 600k gì đấy ạ. Có lần em nạp hồ sơ đi Úc cho em gái, em vào website www.avia.vn, book vé rồi in email nó gửi về kẹp vào hồ sơ, sáng hsau cty vé gọi điện thì mình bảo ko mua :D Em nạp mà ĐSQ cũng ko bảo có vấn đề gì hết. hihi
Thời gian đợi duyệt ĐSQ bảo là 2-4 tuần, nhưng em thấy thường chỉ 3-10 ngày thôi ạ. Khổ mỗi cái lịch hẹn nộp hồ sơ, thường phải chờ mấy tuần từ lúc mình gọi điện book lịch hẹn, nên chị nhớ căn thời gian, gọi điện book lịch trước rồi song song chuẩn bị hồ sơ ạ.

Bạn jollee171 ơi, bạn có nhận được PM của mình k ? mình có xin bạn cái letter gửi ĐSQ đó ? bạn gửi giúp mình vào mail : [email protected] với nhé. Mình cám ơn bạn nhiều !

Hay quá. Cám ơn thông tin của bạn. Rất đầy đủ!

Bạn jollee171 ơi, bạn có nhận được PM của mình k ? mình có xin bạn cái letter gửi ĐSQ đó ? bạn gửi giúp mình vào mail : [email protected] với nhé. Mình cám ơn bạn nhiều !

Ui chị ơi, em ko để ý message lắm ạ. Sáng mai ra cty em gửi cho chị nhé :D File em để trên desktop công ty ạ ^^

Hay quá. Cám ơn thông tin của bạn. Rất đầy đủ!

Lúc em làm cứ mò mò mẫm mẫm, xong tự nhủ làm xong phải share cho mọi người, cứ thế mà làm cho nhanh chứ ko phải mất nhiều tg như mình :D hihi

hỏi em ngoài lề, hình avarta của e là chụp ở đâu vào tháng mấy mà đẹp quá, tuyết .....

hỏi em ngoài lề, hình avarta của e là chụp ở đâu vào tháng mấy mà đẹp quá, tuyết .....

Haha... Em chụp ở đỉnh Jungfraujoch - Top of Europe, tháng 5 vừa rồi đó chị. Hihi. Ở trên này thì quanh năm có tuyết bên chị đi lúc nào cũng được ạ :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back