What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Không rõ các sứ quán khác thế nào chứ sứ quán Đức không có khác biệt giữa xin 30 ngày hay 90 ngày. Vậy nên cứ xin 90 ngày. Chỉ cần chú ý ngày đi và về phaải khớp với vé máy bay và bảo hiểm .

Mình cảm ơn bạn kimvanchinh cho mình thông tin rât rỏ về nhập cảnh ở Pháp nhiều lắm lắm nha....

Khi xin visa có cần chứng minh tài chính không bạn

Bắt buộc phải có chị ạ, trừ khi chị đi theo diện được bảo lãnh thì người/công ty bảo lãnh cho chị thì chị không cần chứng minh tài chính của chị, mà là của người/cty bảo lãnh cho chị :)

Bạn jollee171 cho mình hỏi nộp hs tại vfs có phải phỏng vấn ko bạn. Hay họ chỉ xét hs thôi. Thank

Em nộp hồ sơ ĐSQ Hà Lan ở VFS thì chỉ cần nộp hồ sơ, không cần phỏng vấn anh Stockholm ạ.

Các bạn có kinh nghiệm đi châu âu cho mình hỏi với. Mình định nộp hs thăm thân, theo quy đinh thì xin tối đa 90 ngày. Nhưng mình đi lần đầu nên mình định xin hơn 30 ngày chút cho chắc. Các bạn tư vấn giúp mình xem mình cứ xin 90 ngày còn họ cho bao nhiêu thì cho hay mình xin hơn 30 ngày cho chắc ăn. Vì mình đi lần đầu sợ xin nhiều vậy có sao không. Mong tin mọi người. Thank all

Nếu anh định ở lại lâu thì cứ xin 90 ngày đi ạ. Còn nếu mà mình chỉ ở chưa đầy 1 tháng thì xin 30 ngày cho chắc ăn, vì còn liên quan đến việc chứng minh tài chính của anh hoặc người nhà ở bên kia để đảm bảo anh có đủ năng lực tài chính cho 90 ngày ở bên đấy. Với cả liên quan đến lịch trình dự tính ở châu Âu, anh cũng phải chuẩn bị hết sao cho khớp với thời gian bảo hiểm, vé máy bay và khách sạn khi ở bên kia.
Em thấy vừa rồi còn có mấy bạn xin visa Schengen được cả năm có vẻ cũng dễ dàng, nên nếu xin visa 90 ngày chắc cũng ko đến mức quá khó đâu ạ ^^

Pháp mới có sắc lệnh tạm thôi schengen 1 tháng để bảo vệ hn quốc tế. Ai đến pháp cuối 11 đầu 12 chú ý

Cảm ơn thông tin của bác Kimvanchinh ạ. Sao đợt rồi có bạn xin được visa Schegnen tận 1 năm trời, mà là visa du lịch chứ ko phải học tập công tác. Lạ quá ạ.

Hình như visa 1 năm được vào schengen mỗi lần max 90 ngày.

Đúng rồi bác Chính ạ. Max 90 ngày mỗi lần nhập cảnh. Nếu có visa hạn một năm tức là hết 30 ngày đi tạm sang nước nào đó không ở Schengen, có dấu xuất cảnh rồi quay lại ngay, ở tiếp đến 30 ngày sau đó rồi lại xuất cảnh, lại nhập cảnh đến hết một năm.

mức lương trung bình hàng tháng là 10 triệu đồng

của CITIBANK là 60 triệu, của ANZ là 26 triệu

Với mức lương 10 triệu đồng mà CITIBANK cấp cho bạn hạn mức 60 triệu? Gấp 6 lần lương? Chắc bạn sử dụng thẻ tín dụng dạng thế chấp có tài khoản nhỉ?

Chứ không thì làm gì có hạn mức cao như vậy? Cao lắm cho của nó chỉ cấp đúng gấp 2 lần lương của mình thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back