What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Với mức lương 10 triệu đồng mà CITIBANK cấp cho bạn hạn mức 60 triệu? Gấp 6 lần lương? Chắc bạn sử dụng thẻ tín dụng dạng thế chấp có tài khoản nhỉ?

Chứ không thì làm gì có hạn mức cao như vậy? Cao lắm cho của nó chỉ cấp đúng gấp 2 lần lương của mình thôi.

Em chỉ chứng minh dựa vào xác nhận lương của công ty, chứ ko cầ thế chấp gì hết bác ạ. Em lương nhận hàng tháng qua tài khoản ngân hàng là hơn 10 triệu. Đợt em làm thẻ thì xin xác nhận của cty lương trung bình hàng tháng là 20 triệu, bao gồm cả lương, thưởng, phụ cấp. Hạn mức thẻ tùy theo mức lương và lịch sử tiêu dùng, thanh toán mà sẽ cao gấp 2,3, 4... lần so với lương ạ.

Bác Kimvanchinh ơi sắc lệnh tạm thôi schengen 1 tháng để bảo vệ hn quốc tế là gì vậy bác?

Em có đọc thông tin nếu có visa Nhật,Hàn,Mỹ thì đi khối Schengen được miễn visa phải không ạ?
Xin visa Shengen có cần số tiết kiệm,tài khoản phải gửi trước mấy tháng không?

@Anh Jinbui:
Em đọc trên trang này thì người ta có nêu công dân của Nhật Bản, Hàn Quốc khi sang Europe không cần xin visa. Nên em nghĩ chỉ là công dân chính thức mới được như vậy, còn nếu mình là công dân VN mà đã từng đi Nhật, Hàn thì vẫn phải xin visa như thường anh ạ:

http://www.schengenvisainfo.com/who-needs-schengen-visa/

Sổ tiết kiệm không quy định phải gửi trước mấy tháng như Nhật, Hàn đâu anh nhé. Anh gửi ra vài hôm trước ngày nộp hồ sơ rồi rút ra cũng ko vấn đề gì, nhưng nếu gửi lâu lâu rồi thì hồ sơ sẽ đẹp hơn.

Hôm qua mình đi nhận kq thì bị từ chối với lí do không chắc sẽ quay lại. Chị trả kq nói mình về viết 1 lá thư gửi lên để xin xét lại. Nên mình nói thêm luôn về hồ sơ của mình. Để mọi người cùng ý kiến chung luôn nhé!

-Đơn xin visa: Mình xin đi 21 ngày gồm Pháp, Hà Lan, Thụy Sỹ. Xin Single entry
-Chứng minh ràng buộc:
HDLĐ
Đơn nghỉ phép của công ty
Đơn xác nhận mức luơng
Giấy xác nhận đang học tại trường
-Chứng minh ts:
Sổ tiết kiệm mình gửi hồi tháng 7 cũng cỡ 100 mấy
Thẻ Visa debit tầm gần 30
Thẻ Visa creadit, AMEP
-BHDL
-Tâm thư
-Lịch trình và bảng kê chi tiết tiền xài ntn xuất phát từ đâu thì chị nhận hồ sơ trả lại cho mình.

Còn những hồ sơ bắt buộc khác phải có thì mình k kể lên luôn nhé. Lúc nộp hồ sơ thì chị đó chỉ hỏi nhà có mấy anh chị em. Ba mẹ làm gì rồi thôi.

Hôm mình đi nhận kq, thấy những ng trẻ trẻ tầm mình toàn bị từ chối thôi. Dù là đi group hay lẻ gì cũng thế. Thấy có nhiều bạn cũg tầm tuổi mình nhưng vẫn xin đc visa k biết vì sao. Chắc mình xui ?

Mình đã viết thư gửi cho lsq rồi, có nói thêm rằng mình nhất định phải quay lại vn vì tháng 1 là hạn chót để mình thi tốt nghiệp. Với lại gđ mình ở đây cũng có công ty riêng nên sau này sẽ cần phải phụ giúp công ty của gia đình. Bla bla, nói chung là nói đc gì mình nói hết. Sáng nay đã nhận được mail của lsq báo đã nhận được mail của mình. Giờ thì đành phải chờ thôi. Hix, mọi người ai có kinh nghiệm gì share với mình để rút kinh nghiệm nhé!

dã man quá, thấy nhiều cũng chuẩn bị cả năm trời, rớt lộp độp kiểu này làm mình chẳng có tự tin nộp Visa huhu .....
Xin tự đi cũng chết, nhờ bạn bảo lãnh cũng chết huhu ....

@Chị LinaTruong: Đợt này có thể do tình hình chính trị bất ổn nên chính phủ Pháp thắt chặt việc xuất nhập cảnh hơn chị ạ.
Em cũng từng đọc được nhiều trường hợp bị rớt nhưng viết email/thư nhờ ĐSQ xét lại thì lại được. Chị trình bày tâm huyết của mình như vậy thì có lẽ sẽ ĐSQ cũng sẽ đồng ý thôi ạ. Hy vọng sớm nhận được tin vui của chị. Có chi báo cho tụi em nhé.

dã man quá, thấy nhiều cũng chuẩn bị cả năm trời, rớt lộp độp kiểu này làm mình chẳng có tự tin nộp Visa huhu .....
Xin tự đi cũng chết, nhờ bạn bảo lãnh cũng chết huhu ....

Bạn chị là người Pháp gốc thì ổn đó chị ơi. Người ta chỉ sợ mình sang ở lại để đoàn tụ với gia đình ng Việt bên ấy thôi ạ.

có nhiều người nói: nhờ bạn bảo lãnh => nghi ngờ yêu đương => có ý định trốn ở lại hoặc qua Pháp định cư
=> đánh rớt

Chị đọc càng nhiều kinh nghiêm xin Visa chị càng lo sợ, vì kiểu gì thấy cũng rớt 50-50, lo quá hic ....

Bác Kimvanchinh ơi sắc lệnh tạm thôi schengen 1 tháng để bảo vệ hn quốc tế là gì vậy bác?

Theo tôi biết lệnh tạm thời ra khỏi shengen có nghĩa là họ có quyền kiểm tra và không cho phép nhập cảnh / xuất cảnh đối với công dân Pháp và các công dân khác trong khối Shengen hoặc có thị thực schengen vào các nước khác ngoài Pháp. Tuy nhiên đối với khách du lịch nhất là đi bằng đường hàng không mọi chuyện vẫn như cũ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back