What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Chúc mừng bạn, sắp tới mình cũng định nộp hồ sơ vào ĐSQ Ý mà nghe bạn bè bảo đợt này Ý khó lắm không biết tình hình thực tế như thế nào. Nếu được bạn có thể chia sẻ hồ sơ xin visa được không cho mình tham khảo với?

Bạn đã có tài liệu của Jollee171 chưa? Nếu có thì bạn cứ làm theo em ấy là khả năng đậu cao đó.
Nếu chưa có thì gửi mail của bạn cho mình, mình sẽ gửi nhé.

Lưu ý: lãnh sự quán Pháp chẳng thèm nhận tâm thư của mình ^^ hehe

Em chúc mừng chị Trang Mun 020786 nhé. Vậy là sắp sang với chàng dzồi đấy heheee... Nhớ up hình lên facebook và phượt thường xuyên để mọi người còn cùng chiêm ngưỡng nha chị ơi ^^

Sorry cả nhà. Đợt này em bận bịu công việc quá, nên lâu lắm lắm rồi ko lên Phượt. Cùng chia sẻ tin vui với cả nhà, là em đã xin visa thành công cho em gái + bố em sang Mỹ. Em gái em được học bổng du học, còn bố thì xin visa sang chơi, lúc nào tiện thì đi hihi. ^^
Anh Khánh Nguyễn và chị Thủy Tiên trên phượt đang nhờ em làm visa cho gia đình đi châu Âu mùa hè này. Gia đình a Khánh đi 5 người, còn c Tiên đi 3 người. Thực sự cảm ơn mọi người đã tin tưởng giao phó trách nhiệm lớn lao cho em :)))

Làm visa lại nhớ giai đoạn chuẩn bị visa vất vả, tỉ mỉ như thế nào :))) Nhưng cả nhà cố lên! Càng chuẩn bị kỹ lưỡng, cẩn thận thì cơ hội đạt càng cao ạ. Anh chị nào gặp khó khăn gì thì alo hỏi em 094.424.6669 trực tiếp vì dạo này gần Tết, em rất ít khi online vào phượt ạ.

Chụt chụt cảm ơn sự nhiệt tình của em lắm đóa ^o^

Nhân dịp có topic này xôm tụ cho mình hỏi về trường hợp của mình luôn nha có gì các bạn tư vấn giúp. Hồi năm 2010 gia đình mình gồm mình,bố,mẹ và 1 đứa cháu 6 tuổi có xin visa shengen từ DSQ Hungary đi thăm chị mình và có giấy mời nên cả gia đình đều đc đi. Năm nay 2016 mình và gia đình gồm vợ,2 đứa con,đứa cháu,mẹ vợ và mẹ mình muốn qua đó thăm chị mình tiếp. Nhưng mình lại muốn điểm đến đầu tiên và lâu nhất là Pháp nên mình sẽ chọn xin ở DSQ Pháp ( tổng cộng là 7 người ). Mình đọc trên phuot này cũng ít thấy ai xin 1 lúc mà nhiều dữ như vậy hết :-D . Các bạn góp ý giùm mình với nếu trong trường hợp này tỉ lệ đậu Visa có cao không nhỉ. Mình và cháu mình visa 2010 nằm trong cuốn passport cũ rồi không bít lúc mình xin DSQ có bít mình đã từng đi không ta. Hóng các cao thủ trả lời giúp với hehe. ( riêng phần chứng minh tài sản còn ở VN và khả năng tài chính mình có thể mình làm đc ).

Chào cả nhà,
Mình đã có visa schengen cách đây 3 năm, giờ lại có kế hoạch đi nữa cùng anh xã và con trai lớn. Mới đây, quay lại vào trang của sứ quán Pháp để lấy form khai thì thấy nói chung không có gì khác biệt (theo link này http://www.ambafrance-vn.org/Thong-tin-chung-ve-thi-thuc). Tuy nhiên, trong phần hướng dẫn Điền đơn xin thị thực ngắn hạn như thế nào (cập nhật ngày 12/11/2015 link http://www.ambafrance-vn.org/Đien-don-xin-thi-thuc-ngan-han-nhu-the-nao), lại thấy nội dung hướng dẫn bản khai có nhiều mục không có trong form phía trên (như phải khai cả tên bố, me, các con...). CŨng trong hướng dẫn này có nói "Đơn xin thị thực ngắn hạn mang số cerfa N 12160*01 (không sử dụng mẫu đơn cũ số cerfa N 13-0021)" mà mình tìm không ra mấy cái số hiệu này. Xin hỏi bạn nào mới nộp apply visa mách giùm mình form khai nào là cập nhật nhất? Và bây giờ có phải khai bản khai câu hỏi bổ xung không (lần trước thì mình có phải khai thêm bản câu hỏi). Và con trai mình phải có bản khai riêng thì phần khai chi phí cho chuyến đi sẽ khai như thế nào? Ngoài giấy khai sinh/ hộ khẩu của cháu có cần thêm giấy tờ gì khác không? (mình dự định đi vào kỳ nghỉ hè, vậy có cần giấy cho phép/ xác nhận gì của trường cháu đang học không)? Xin cảm ơn.

bạn cho mình xin vào mail [email protected] với, cám ơn nhiều nhiều XD
bạn làm hồ sơ ở HN hay HCM thế? mình tìm trên vfsglobal thì hồ sơ toàn ghi các thông tin ở LSQ HCM mà mình nộp ở HN thì không hiểu là ntn

bạn cho mình xin vào mail [email protected] với, cám ơn nhiều nhiều XD
bạn làm hồ sơ ở HN hay HCM thế? mình tìm trên vfsglobal thì hồ sơ toàn ghi các thông tin ở LSQ HCM mà mình nộp ở HN thì không hiểu là ntn

đã send mail rồi bạn nhé

Hôm nay em vừa pv bên ĐSQ Pháp xong mà tự cảm tưởng là sẽ rớt huhu. Hồ sơ của em theo đánh giá cá nhân là không quá tệ mà lúc pv tự nhiên run quá, lúc ng ta hỏi địa chỉ nơi em đang học thì em quên béng mất, xog run lập cẬp. Chị ba được thể hỏi thêm tóe khói làm mình mất bình tĩnh khủng khiếp à :( không nói dối xí nào nhưng vẫn run anh chị ạ. Chắc quả này rớt rồi buồn quá. Cả ngày em chán chả muốn làm gì đành lên đây kêu than 1 xíu. Đợi 1 tuần nữa có KQ em lại báo với cả nhà :(

Cả nhà mình có ai cố mẫu Thư đảm bảo của lãnh đạo cơ quan nơi mình đang công tác không, em thấy bảo là nộp thêm thư đảm bảo trong bộ hồ sơ thì hồ sơ mình sẽ tốt hơn, nhưng hỏi bác google mãi mà ko thấy có mẫu nào để học tập cả ;((

Cả nhà mình có ai cố mẫu Thư đảm bảo của lãnh đạo cơ quan nơi mình đang công tác không, em thấy bảo là nộp thêm thư đảm bảo trong bộ hồ sơ thì hồ sơ mình sẽ tốt hơn, nhưng hỏi bác google mãi mà ko thấy có mẫu nào để học tập cả ;((

Mình chỉ mới làm 3 tháng tại 1 công ty tư nhân, công ty này chỉ mới thành lập được 3 năm.
Chẳng có thư bảo đảm gì mình vẫn đậu Visa Pháp bạn nhé
Thanks

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back