What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Minh van check website + email thuong xuyen ma khong thay update gi moi :( Minh nop tu 15/3 de xin visa di dau thang 5. Khong biet co phai thoi gian xa nen LSQ khong uu tien xu ly truoc khong nua

Có thể thời điểm bạn nộp có nhiều hồ sơ quá nên LSQ chưa xử lý kịp. Đợt mình nộp giữa tháng 2 - đi cuối tháng 4 mà bên TLS vắng hoe có 3-4 người thôi nên chắc xử lý nhanh hơn. Trên trang web của TLS vẫn báo là thời gian xử lý tầm 15 ngày nên chắc tuần sau double check lại vậy.

số iem ko hóa rồng nổi cụ mợ ạ

iem trượt chỏng vó khi xin visa lần 2 ở LSQ Italy (SG)

lý do của LSQ, vẫn là muôn thuở : Mục đích và điều kiện lưu trú của iem ko đáng tin gì gì đó

lý do theo iem nghĩ : xin đi lại sớm quá, mới đi về tháng 2, lại xin đi tháng 4, đã vậy còn xin ở hơn 2 tháng, dù iem đã chuẩn bị hs tuyệt vời ông mặt trời hơn lần đầu + call gọi nv LSQ cả Ý, Việt để hỏi trước và họ đều nói ok nên iem mới nộp hs, giờ thì iem hỉu, họ nói là 1 chiện, cấp visa là chiện khác ^_^

nghe kn 1 mợ có nói sau 2 ngày VFS gọi lên văn phòng nhận kq rớt, iem thấy qua 3 ngày mà ko thấy VFS gọi, tưởng qua ải rồi chứ, chuẩn bị book vé, ai dè sáng ngày thứ tư thì VFS gọi ........... @#$%&*%@$@$%$#^$%& ....

mất tinh thần nên iem cũng chẳng khíu nại gì luôn, vì biết có khíu nại cũng ko ăn thua .....

thôi đành ủ mưu đợi vài tháng sau xin lại vậy, chỉ xin du lịch rồi về thôi mà, có cần làm khó nhao thế ko hỡi các vị LSQ/DSQ

nước VN đang phát triển, con người VN đang ngày càng văn minh lịch sự ý thức hơn, mong các vị LSQ/DSQ xem xét hs cởi mở hơn để những cư dân VN nghim túc như chúng iem có cơ hội nhìn ra thế giới, mở rộng tầm mắt với nhân loại (sorry bà kon, bùn quá văn chương lai láng ướt hết wùn)

đôi khi iem nghĩ vớ vẩn vầy, cụ mợ nào biết thông não ếch hộ iem cái:

- Trước Malaysia là thuộc địa Anh, giờ cư dân Malay được du lịch Anh (có thời hạn) ko cần visa (kỉu như mẹ con í)

- Trước VN là thuộc địa Pháp, giờ sao cư dân VN ko dc du lịch Pháp (có thời hạn) miễn visa nhỉ ...

ôi cuộc đời vốn bất công nên cọng lông ko bao giờ thẳng ..... hehe hichic huhu.... tổ cú quá đi mất

số iem ko hóa rồng nổi cụ mợ ạ

iem trượt chỏng vó khi xin visa lần 2 ở LSQ Italy (SG)

lý do của LSQ, vẫn là muôn thuở : Mục đích và điều kiện lưu trú của iem ko đáng tin gì gì đó

lý do theo iem nghĩ : xin đi lại sớm quá, mới đi về tháng 2, lại xin đi tháng 4, đã vậy còn xin ở hơn 2 tháng, dù iem đã chuẩn bị hs tuyệt vời ông mặt trời hơn lần đầu + call gọi nv LSQ cả Ý, Việt để hỏi trước và họ đều nói ok nên iem mới nộp hs, giờ thì iem hỉu, họ nói là 1 chiện, cấp visa là chiện khác ^_^

nghe kn 1 mợ có nói sau 2 ngày VFS gọi lên văn phòng nhận kq rớt, iem thấy qua 3 ngày mà ko thấy VFS gọi, tưởng qua ải rồi chứ, chuẩn bị book vé, ai dè sáng ngày thứ tư thì VFS gọi ........... @#$%&*%@$@$%$#^$%& ....

mất tinh thần nên iem cũng chẳng khíu nại gì luôn, vì biết có khíu nại cũng ko ăn thua .....

thôi đành ủ mưu đợi vài tháng sau xin lại vậy, chỉ xin du lịch rồi về thôi mà, có cần làm khó nhao thế ko hỡi các vị LSQ/DSQ

nước VN đang phát triển, con người VN đang ngày càng văn minh lịch sự ý thức hơn, mong các vị LSQ/DSQ xem xét hs cởi mở hơn để những cư dân VN nghim túc như chúng iem có cơ hội nhìn ra thế giới, mở rộng tầm mắt với nhân loại (sorry bà kon, bùn quá văn chương lai láng ướt hết wùn)

đôi khi iem nghĩ vớ vẩn vầy, cụ mợ nào biết thông não ếch hộ iem cái:

- Trước Malaysia là thuộc địa Anh, giờ cư dân Malay được du lịch Anh (có thời hạn) ko cần visa (kỉu như mẹ con í)

- Trước VN là thuộc địa Pháp, giờ sao cư dân VN ko dc du lịch Pháp (có thời hạn) miễn visa nhỉ ...

ôi cuộc đời vốn bất công nên cọng lông ko bao giờ thẳng ..... hehe hichic huhu.... tổ cú quá đi mất
Chia buon cung ban
Ban nop don bao lau thi co ket qua the ?

Chia buon cung ban
Ban nop don bao lau thi co ket qua the ?

iem nộp sau 4 ngày VFS Italy gọi đến văn phòng lấy kết quả rồi cụ

trước khi làm hs, người mời iem (gốc Ý) có gọi về LSQ giao lưu, thì mợ lãnh sự ng Ý rất nhiệt tình ok ok, còn hăng hái tư vấn tính cho iem số ngày iem được xin thêm là 85 ngày (trừ đi 15 ngày iem đã ở) nữa chứ !! Thế nà iem mạnh dạn nộp hs thôi, có dám xin 85 ngày đâu, xin có ...75 ngày hà ^_^ !! Rồi các cụ mợ í cho iem tạch !! Ghê, thả thính cũng khíp chứ lị ^_^

hs của cụ sao rồi ạ, lâu quá thì cụ vô thẳng LSQ hỏi dc ko?

Minh nop tu hom 15/3 den nay la 9 ngay roi ma xem status tren website TLS thi van thay la "LSQ chua gui tra lai passport"
Moi khi minh gui truc tiep ben LSQ thi co the check duoc qua trinh xu ly visa vi LSQ cung cap 1 ma code de check. Bay gio nop qua TLS thi cha biet dau ma check. Trua nay minh mail cho LSQ hoi tinh trang ho so thi khong thay tra loi lai. Haiz, Thời điểm này mình không nghĩ là có quá đông nguời đi như vậy. Ma cung khong biet cach nao vao LSQ hoi luon, vi ben do phai book hen kha phuc tap ......

@DNT,

gọi ĐT vào LSQ/TLS hỏi dc ko cụ?

iem nhớ mang máng, trước có cụ mợ nào nói, status website đôi khi chưa cập nhật kịp, visa về nhà rồi mà check trên web vẫn là chưa có visa, đại khái vậy...

iem cũng nghe rằng thời điểm LSQ bận rộn là từ tháng 4 - tháng 9

các LSQ thường ghi trên web time làm việc là 15 ngày, cụ mới 9 ngày, thử chờ thêm 1 tuần nữa xem sao, ko thấy tăm hơi thì tìm cách xáp lá cà vậy ^_^

@DNT,

gọi ĐT vào LSQ/TLS hỏi dc ko cụ?

iem nhớ mang máng, trước có cụ mợ nào nói, status website đôi khi chưa cập nhật kịp, visa về nhà rồi mà check trên web vẫn là chưa có visa, đại khái vậy...

iem cũng nghe rằng thời điểm LSQ bận rộn là từ tháng 4 - tháng 9

các LSQ thường ghi trên web time làm việc là 15 ngày, cụ mới 9 ngày, thử chờ thêm 1 tuần nữa xem sao, ko thấy tăm hơi thì tìm cách xáp lá cà vậy ^_^

Hom Nay la 12 ngay roi, minh van dang wait :( LSQ Phap khong reply email hay nhan dt .

Hi cả nhà,
Em vừa rớt visa Nhật nên giờ nộp visa Châu Âu hơi hoang mang. Em dự tính đi du lịch một mình vào tháng 5.2017. Trong này có hội nào sắp làm visa trong khoảng thời gian giữa tháng 4 không? cho em nộp chung với hoặc ai có kinh nghiệm xin visa tự túc thì cho em xin tí kinh nghiệm , em nghe giang hồ đồn nên viết một lá thư trình bày mục đích chuyến đi. Có bác nào làm rồi cho em xin mẫu được k ạ.

Em đã đi Úc, Đài, Hồng Kông, Trung Quốc, Cam, Thái Lan, Sing, Malaysia, Indo. Từng rớt visa Canada và gần đây nhất là Nhật. Nghe bảo độc thân mà còn đi du lịch một mình thì khó xin visa. Nên hy vọng có ai đó cho em xin nộp chung vì đi theo group có vẻ dễ đậu hơn.

Cảm ơn các bác đã đọc

Minh cung du dinh di chau au vao thang 5 nè. co the len ke hoach nop ho so chung duoc khong vay?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back