What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Ben Nhat co ve ho khong khuyen khich di du lich bui nhieu lam. Neu ban biet tieng Nhat thi ok hon. Con neu di Nhat theo tour thi chac chan la duoc

Ben Nhat co ve ho khong khuyen khich di du lich bui nhieu lam. Neu ban biet tieng Nhat thi ok hon. Con neu di Nhat theo tour thi chac chan la duoc

Hôm trước bạn mình có hỏi về visa Nhật - bạn mình prefer du lịch tự túc thì thấy bảo là vẫn đc nhưng với đk là có visa của các nước phát triển (Schenghen, Mỹ, Úc,v.v...). Còn nếu ko có những visa trên mà chỉ đi ĐNA thôi, có thể liên lạc vs các văn phòng/công ty du lịch đc ĐSQ Nhật ủy quyền nộp hồ sơ xin Visa (kiểu TLS), lệ phí bạn mình hỏi rơi vào khoảng từ $30 - $200 tùy trường hợp.

Bạn ơi đừng nản nhé, mình đã từng xin dc visa du lịch Schengen dạng tự túc từ hộ chiếu trắng nhé (năm 2012). Trước đó mình chưa từng đi nước ngoài. Vừa rồi mình lại mới dc cấp lần 2 sau 5 năm. Trong vòng 5 năm đó mình cũng ko đi đâu ra nước ngoài.

https://www.facebook.com/dichauau/?hc_ref=NEWSFEED&fref=nf
"Nộp hồ sơ xin cấp VISA Schengen, sau bao lâu thì có?
Một người bạn của mình mới nộp hồ sơ xin VISA của ĐSQ Pháp vào sáng thứ Năm (30/3), chiều chụp ảnh lăn vân tay. Ngày 3/4 được cấp VISA luôn, sáng 4/4 nhận được SMS mời đến TLS lấy hộ chiếu. Sáng 5/4 đã cầm được hộ chiếu trong tay.
Tính ra đúng 7 ngày, kể cả thứ Bảy, Chủ Nhật.
Có bạn nào được cấp nhanh hơn không?"

đọc sao bài post mới ở fb này xong, điên người ....
tại sao tại sao họ có kết quả nhanh như zậy chứ hix
tui thì đợi mòn mỏi luôn

https://www.facebook.com/dichauau/?hc_ref=NEWSFEED&fref=nf
"Nộp hồ sơ xin cấp VISA Schengen, sau bao lâu thì có?
Một người bạn của mình mới nộp hồ sơ xin VISA của ĐSQ Pháp vào sáng thứ Năm (30/3), chiều chụp ảnh lăn vân tay. Ngày 3/4 được cấp VISA luôn, sáng 4/4 nhận được SMS mời đến TLS lấy hộ chiếu. Sáng 5/4 đã cầm được hộ chiếu trong tay.
Tính ra đúng 7 ngày, kể cả thứ Bảy, Chủ Nhật.
Có bạn nào được cấp nhanh hơn không?"

đọc sao bài post mới ở fb này xong, điên người ....
tại sao tại sao họ có kết quả nhanh như zậy chứ hix
tui thì đợi mòn mỏi luôn

Cai nay o HN nhe ban. HN van cap rat nhanh. Ben LSQ dot nay nghe noi co rat nhieu HS. Cap nhanh hay cham con tuy vao thoi diem di nua. Minh di 3 lan truoc deu di sat ngay nen duoc cap trong vong 5 ngay thoi. 3 lan truoc la nop truc tiep o LSQ. Ban da den lay lai passport chua ?

bạn chưa có thì làm sao tới lượt mình .... rầu quá .... haizzzz (wait)(wait)(wait)(wait):T:T:T

bạn chưa có thì làm sao tới lượt mình .... rầu quá .... haizzzz (wait)(wait)(wait)(wait):T:T:T

Minh den 4/5 moi khoi hanh. Ban thi bao gio ? Neu khoi hanh som thi co the duoc cap som hon

Minh den 4/5 moi khoi hanh. Ban thi bao gio ? Neu khoi hanh som thi co the duoc cap som hon

Plan của mình là cuối T5 - đầu T6 sẽ khởi hành.
Đợi đến lúc có visa mọi thứ đều mắc "hotel, ve máy bay, ...."
đang rầu lắm ...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back