What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Theo update mới nhất từ website TLS thì PP của mình đã được gửi trả lại TLS. Có thể mai mình sẽ nhận lại được. Phù, lần đầu tiên thấy gian nan như vậy

Cung hỷ, chúc mừng .....
Dù sao cũng thật thật ganh tỵ zới bạn huhuhuhu ...
Biết bao nhiêu người khóc ròng vì đợi chờ đóa ....

Dear anh/chị
Nhóm em có 3 nữ, vừa nộp xin visa Pháp HN hôm qua. Nhưng có một vấn đề phát sinh như sau làm em lo quá các bác ạ. Các bác tư vấn giúp em với
Em ko có sao kê tk ngân hàng 3 tháng gấn nhất, vì bên em trả lương bằng tiền mặt nên em chỉ có bảng lương và chứng minh lương từ cty. Đến nộp hso e đã giải thich lý do, họ vẫn tick e vào thiếu sao kê ngân hàng. Họ bảo kể cả ko trả lương qua ngân hàng thì cũng phải có sao kê tk cá nhân của e
Bị 1 dấu tick thiếu hồ sơ làm em hoang mang từ hôm qua đến giờ. Có anh/chị nào rơi vào trường hợp như em chưa ạ. Em lo vì chuyện này mà e bị fail quá

Dear anh/chị
Nhóm em có 3 nữ, vừa nộp xin visa Pháp HN hôm qua. Nhưng có một vấn đề phát sinh như sau làm em lo quá các bác ạ. Các bác tư vấn giúp em với
Em ko có sao kê tk ngân hàng 3 tháng gấn nhất, vì bên em trả lương bằng tiền mặt nên em chỉ có bảng lương và chứng minh lương từ cty. Đến nộp hso e đã giải thich lý do, họ vẫn tick e vào thiếu sao kê ngân hàng. Họ bảo kể cả ko trả lương qua ngân hàng thì cũng phải có sao kê tk cá nhân của e
Bị 1 dấu tick thiếu hồ sơ làm em hoang mang từ hôm qua đến giờ. Có anh/chị nào rơi vào trường hợp như em chưa ạ. Em lo vì chuyện này mà e bị fail quá

Dung la du khong tra luong qua NH ban cung nen co sao ke 3 thang. Vi thu tuc thong thuong la nhu vay.
Con bi tick thi ket qua co anh huong hay khong phu thuoc vao DSQ ban ah. TLS chi check dum ban thoi chu ho khong co quyen quyet dinh.
Bua truoc co ban nao tren 4rum noi la khong co nop sao ke ngan hang van duoc pass visa do

Chào mọi người,
Mình ở HN, nộp hồ sơ cho ĐSQ Hà Lan qua VFS từ 22/3 giờ tracking online vẫn processing ở Malay, đọc qua thì hình như cũng có nhiều bạn đang gặp trường hợp như mình không biết mọi người có hướng giải quyết không hay cứ ngồi chờ thôi? còn 9 ngày nữa mình bay rồi mà không biết làm thế nào hết?
@ Bạn Ngân Phùng xin visa Hà Lan có bị phỏng vấn không? Hồ sơ xin visa Hà Lan và Pháp ở Hà Nội mà tốt thì sẽ có visa trong vòng 3-5 ngày làm việc.

Dear anh/chị

Bạn mình cũng gặp trường hợp y như bạn. Bạn có thẻ sử dụng ở ngân hàng nào thì cứ lấy sao kê bình thường thôi. Nó ko liên quan đến luơng của bạn trả bằng tiền mặt hay không, chỉ là ngta muốn xác minh sử dụng thẻ của bạn (mình đoán thế).
Cứ lấy sao kê rồi nộp cho ngta là ok ;)
Bạn mình cũng đã lấy đc visa rồi hihi! good luck bạn ;)

Bạn mình cũng gặp trường hợp y như bạn. Bạn có thẻ sử dụng ở ngân hàng nào thì cứ lấy sao kê bình thường thôi. Nó ko liên quan đến luơng của bạn trả bằng tiền mặt hay không, chỉ là ngta muốn xác minh sử dụng thẻ của bạn (mình đoán thế).
Cứ lấy sao kê rồi nộp cho ngta là ok ;)
Bạn mình cũng đã lấy đc visa rồi hihi! good luck bạn ;)

Bạn ơi thế bạn ý có pass visa ko, bạn í nộp ở hn hay hcm vậy ạ . Hs mình đã nộp r nên k sửa lại đc nữa. họ đã tick mình thiếu hs rồi. mình lo quá

Bạn ơi thế bạn ý có pass visa ko, bạn í nộp ở hn hay hcm vậy ạ . Hs mình đã nộp r nên k sửa lại đc nữa. họ đã tick mình thiếu hs rồi. mình lo quá

Tụi mình nộp ở HN. Cũng y hệt trường hợp của bạn, bạn mình bổ sung trước 4h chiều nên đc approve luôn. Có pass visa nhé! :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back