What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Hi cả nhà,
Cho mình hỏi kinh nghiệm khi đi nộp hồ sơ ở TSL thì phần chứng minh tiền tiết kiệm mình có mang sổ chính theo để đối chiếu không ạ? Cuối tháng 7 mình đi mà ngày 5.7 mình mới được nộp hồ sơ , không biết có kịp thời gian cấp visa không? Cảm ơn cả nhà giúp đỡ

Cho mình hỏi một chút, là trong hồ sơ làm visa Châu âu tại ĐSQ Pháp, nếu trong kế hoạch chuyến đi mình ghi là đi Pháp - Đức thì có cần book vé máy bay (train) từ Pháp sang Đức không? Nếu cần thì bạn nào cho mình biết cách book vé mà chưa phải trả tiền cho chuyến bay này với?

Vé nội địa Schengen ko cần show nhé bạn, chỉ cần booking vé đi từ VN và về VN thôi, tuy nhiên trong lịch trình bạn nên ghi rõ là đi bằng gì (train, air, bus, ferry,...)

Hi cả nhà,
Cho mình hỏi kinh nghiệm khi đi nộp hồ sơ ở TSL thì phần chứng minh tiền tiết kiệm mình có mang sổ chính theo để đối chiếu không ạ? Cuối tháng 7 mình đi mà ngày 5.7 mình mới được nộp hồ sơ , không biết có kịp thời gian cấp visa không? Cảm ơn cả nhà giúp đỡ

Có mang bản chính để đối chiếu bạn nhé, người ta xem xong sẽ trả lại bản chính cho bạn (giấy tờ nhà cũng thế, cứ mang theo sẵn đề phòng họ hỏi). Cá nhân mình thường mang sổ Tk đi công chứng vì phí sẽ rẻ hơn (dưới 5k vnđ) là ra bank xác nhận, mà nếu TK lương bạn có số dư nhiều rồi thì khỏi cần sổ Tk luôn

Hôm này mình mới đọc được bài viết bỏ ích này, mình muốn hỏi bạn chủ thớt và các bạn khác ai có các mẫu đơn và giấy tờ cho mình xin đuợc k? Để mình làm hồ sơ đi du lịch Châu âu, mình sợ tự Viết k dc ok,mong các bạn giúp mình

Hôm này mình mới đọc được bài viết bỏ ích này, mình muốn hỏi bạn chủ thớt và các bạn khác ai có các mẫu đơn và giấy tờ cho mình xin đuợc k? Để mình làm hồ sơ đi du lịch Châu âu, mình sợ tự Viết k dc ok,mong các bạn giúp mình

Bạn đi xin visa ở nước nào thì lên trang ĐSQ nước đó đều có hướng dẫn cả (kể cả down mẫu đơn về để điền)

Mẫu đơn mình có rồi,
Mình muốn xin thêm mấy cái mẫu viết bằng tiếng anh như chủ thớt nói,
Ví dụ như hợp đồng lao động,giấy xin nghỉ phép, luơng trả trực tiếp....
Mà bạn chủ thớt tự viết đó,với tâm thư nữa
Bạn đi xin visa ở nước nào thì lên trang ĐSQ nước đó đều có hướng dẫn cả (kể cả down mẫu đơn về để điền)

Những mẫu đơn tiếng Anh có thể tìm trên mạng được, cũng không hẳn theo mẫu nào miễn trong đó có thông tin đầy đủ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back