What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Nhiều Immigrant Police họ rảnh không có việc làm và khó chịu nên hỏi , bắt bẻ chi li từng điểm một của hành khách. Nên cũng hên xui thôi không biết đâu ma đoán, theo kinh nghiệm của mình không nên gặp police người á-châu,

Rất tiếc là ko ai có thể chọn đc !

Mình đang lên kế hoạch sang năm đi 1 chuyến, chỉ lo là nhà mình 2vc, 1 con gái 14 tuổi ko biết có đc cấp visa ko. Chỉ vì sợ ko cấp cho cả nhà mà mấy năm nay cứ loanh quanh Đông nam á. Chứng minh tài chính thì mình có thể. Có bạn nào xin đc cho cả nhà chưa, cho mình xin thông tin để quyết vụ này với. Vc mình cũng lớn tuổi rồi, Ck mình cuối sang năm nghỉ hưu. Mình chỉ sợ, xin lần đầu ko đc lại khó cho lần sau. Bạn nào có kinh nghiêm chia sẻ mình với nhé.

@hnmt69: Nhà em vừa xin cả nhà đây bác, 2 vợ chồng và con bé con 2 tuổi được cấp multiple mỗi lần không quá 45 ngày. Nộp visa sau 2 hôm là có kết quả. Bác cứ chuẩn bị đầy đủ giấy tờ chứng minh theo yêu cầu là được, thêm cái thư giải thích lí do chuyến đi là được. Về hồ sơ tài chính thì nhà em cũng chỉ có mấy cái sổ tiết kiệm, bảng lương, HDLĐ các thứ. Cũng từng đi Châu âu rồi và cũng từng trượt visa Châu âu 1 lần. Nói chung bác cứ làm đi chứ sợ thì làm gì có lần sau

@hnmt69: Nhà em vừa xin cả nhà đây bác, 2 vợ chồng và con bé con 2 tuổi được cấp multiple mỗi lần không quá 45 ngày. Nộp visa sau 2 hôm là có kết quả. Bác cứ chuẩn bị đầy đủ giấy tờ chứng minh theo yêu cầu là được, thêm cái thư giải thích lí do chuyến đi là được. Về hồ sơ tài chính thì nhà em cũng chỉ có mấy cái sổ tiết kiệm, bảng lương, HDLĐ các thứ. Cũng từng đi Châu âu rồi và cũng từng trượt visa Châu âu 1 lần. Nói chung bác cứ làm đi chứ sợ thì làm gì có lần sau
Bạn xin Pháp hay Hà Lan
Thời gian xét duyệt bao lâu vậy bạn?
Tks bạn

Bạn xin Pháp hay Hà Lan
Thời gian xét duyệt bao lâu vậy bạn?
Tks bạn

@Thanhthuy1213: Mình xin ĐSQ Pháp bạn nhé. Thời gian xét duyệt là 2 ngày, mình nộp 16/8 thì 18/8 được cấp visa khá là nhanh. Cơ mà giờ ĐSQ làm qua TLS nên còn đợi thời gian HC trả về trung tâm nữa mà lại vào cuối tuần nên tận sang tuần kế tiếp mình mới lên lấy

Mình mới nộp hôm 25 mà giờ 31 có tin nhắn đã có kq chuyển về VFS Hà Lan rồi. Nhanh vậy chắc là rớt rồi hả? :(

Mình có visa rồi các bạn ơi. Không ngờ là nhanh đến thế. Chỉ 4 ngày làm việc + 1 ngày shipping. Cầm passport trong tay sung sướng quá.
Giờ mình còn hơn 2 tháng rưỡi để chuẩn bị. Hehe. Cho mình hỏi là:
- Mình đâu cần ở nước xin visa lâu nhất trong hành trình phải không?
- Mình có thể ở lại thêm một ngày so với ngày đăng ký trong form không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back