What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Mặc định Re: Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)
Em chào chị Demen,
Không liên quan nhưng cho em hỏi là làm sao ĐSQ hay LSQ có thể check được hotel booking của mình ạ, cả vé máy bay nếu mình book thì cũng chỉ cho trả chậm 24 giờ thôi rồi cũng tự động hủy thì họ có check đc mình đã cancel hay không không ạ.
Em và bạn vừa mới failed visa Nhật không rõ lí do, sau mấy tháng trời tìm hiểu lên lịch trình chi tiết, book luôn cả vé mb vì muốn thế hiện sự quan tâm và mong muốn thật sự. Có ngày quên ăn quên ngủ, đêm cũng mơ thấy lịch trình, mà ngày nhận kết quả e chề quá. Chuyển sang tìm hiểu Châu Âu để được thì đi luôn vì lỡ xin nghỉ phép cả 2 tuần, k nghỉ thì qua năm lại mất phép ( cả năm dành phép để đi). Vô tình đọc đc việc hủy booking cũng có thể dễn đến fail. Em đã nộp 1 cái booking mà em đã hủy, tuy nhiên thực tế à e đã book lại 1 cái khác ngay lúc hũy cùng ks chỉ khác phòng và em lại nộp nhầm cái đã hủy. Liệu đó có phải là nguyên nhân bị fail không ạ? Đã 2 tuần trôi qua em vẫn còn quá buồn...
Xin visa Châu Âu thì ngta sẽ báo cho mình tại sao rớt hả chị? Hay là nhóm chị vào check booking rồi đoán và nộp lại thôi ạ. khi nộp lại là nộp toàn bộ hồ sơ hay chỉ bổ sung phần booking đã book lại thôi chị.

Em cám ơn chị ah!
Bạn hủy mất booking hostel nên khi LSQ duyệt visa họ check bkg và không tìm thấy gì chứng minh là bạn có chỗ lưu trú đấy.

Trước mình cũng bị LSQ Hà Lan đánh fail vì ko tìm thấy nơi lưu trú đã cung cấp, do bạn mình chịu trách nhiệm book hostel cho nhóm mình, thẻ tín dụng bị lỗi & booking . com gửi mail hỏi có re-book hay không, bạn í ít check mail yahoo & ko trả lời nên tèo hết 3 đứa luôn :D, tụi mình re-apply lại ở LSQ Hà Lan ngay và pass hết đó.

Kinh nghiệm của mình là fail đâu thì xin lại nơi đó với hso đầy đủ hơn, chạy sang LSQ khác càng bị nghi ngờ do tên bị ghi trong hệ thống ùi

Anh chị em ơi, có ai viết thư giải trình gửi Hà Lan và thành công chưa ạ? Gửi email hay qua bưu điện vậy mn? Em mail bên Malay thì họ nói em gửi bưu điện :(( Vé máy bay thì hold 24-48h thôi, sao mà giữ suốt thời gian họ xử lý hồ sơ được ạ :((

xin chào mọi người
E nhờ mng xem qua trường hợp của e chút ạ
em đa từng bị fail visa pháp đầu năm 2016 vì xin cùng 2 đứa bạn mà 2 đứa là vợ chồng, và du học spain giữa 2015. lần xin năm 2016 thì e làm dịch vụ, bạn e thì ok mà e fail.
e có đọc thi thấy mọi người bảo là các đsq vẫn lưu thông tin cũ ạ :(
E không biết có nên xin tiếp ơ pháp k
năm sau e tính xin với mẹ và thằng em, mẹ e thì có 3 lần r, e trai e cũng 2 lần nữa, cái này có giúp ích gì k ạ vì nghe là xin gia đình thì dễ hơn ạ
E thực sự rất muốn đi chơi ấy, mà đã từng bị fail nên cũng lo hxhx..
Lần này e muốn chuẩn bị giấy tờ sớm
e 24 tuổi độc thân, cũng đang định xin đi hàn hoặc nhật trước đã. về vấn đê tài chính thì e có thẻ visa debit khoảng 150 tr và sổ tiết kiệm tương đương
mng có kinh nghiệm thì tư vấn giúp e với ạ

Fail đâu xin lại đấy bạn ạ. Mình cũng fail 5/2016, 4/2017 xin lại vẫn đc 45 ngày multi nhé bạn :D

Em chào chị Demen,
Không liên quan nhưng cho em hỏi là làm sao ĐSQ hay LSQ có thể check được hotel booking của mình ạ, cả vé máy bay nếu mình book thì cũng chỉ cho trả chậm 24 giờ thôi rồi cũng tự động hủy thì họ có check đc mình đã cancel hay không không ạ.
Em và bạn vừa mới failed visa Nhật không rõ lí do, sau mấy tháng trời tìm hiểu lên lịch trình chi tiết, book luôn cả vé mb vì muốn thế hiện sự quan tâm và mong muốn thật sự. Có ngày quên ăn quên ngủ, đêm cũng mơ thấy lịch trình, mà ngày nhận kết quả e chề quá. Chuyển sang tìm hiểu Châu Âu để được thì đi luôn vì lỡ xin nghỉ phép cả 2 tuần, k nghỉ thì qua năm lại mất phép ( cả năm dành phép để đi). Vô tình đọc đc việc hủy booking cũng có thể dễn đến fail. Em đã nộp 1 cái booking mà em đã hủy, tuy nhiên thực tế à e đã book lại 1 cái khác ngay lúc hũy cùng ks chỉ khác phòng và em lại nộp nhầm cái đã hủy. Liệu đó có phải là nguyên nhân bị fail không ạ? Đã 2 tuần trôi qua em vẫn còn quá buồn...
Xin visa Châu Âu thì ngta sẽ báo cho mình tại sao rớt hả chị? Hay là nhóm chị vào check booking rồi đoán và nộp lại thôi ạ. khi nộp lại là nộp toàn bộ hồ sơ hay chỉ bổ sung phần booking đã book lại thôi chị.

Èo, lúc trước chị nói rõ case của chị mà chắc tại em chưa vào phuot nên chưa rõ nên nói là bọn chị đoán rồi re-apply :D

Khi đánh fail hồ sơ của bọn chi LSQ Hà Lan ghi rõ trong tờ kết quả: Justification for the purpose and circumstances of the intended stay was not provided, Your hotel reservation has lapsed, and no other reservation had been made in its place. As a result, the purpose of your journey cannot be confirmed.

Sau đó nộp lại từ đầu & pass, thế thì em nghĩ lý do là gì?

Mà em fail visa Nhật à? Background em ổn ko?

Tạch rồi mn ạ (( em nên mang hs qua Pháp xin hay giải trình hả mn? ( ko thể tin nổi là fail ạ.

Chia buồn cùng em, Họ ghi lý do đánh fail là gì vậy?

Tạch rồi mn ạ :(((( em nên mang hs qua Pháp xin hay giải trình hả mn? :((( ko thể tin nổi là fail ạ.
Mình ko biết đsq HL có đc viết đơn cứu xét ko, nếu đc thì bạn cứ viết nhé. Mình và bạn mình cũng đã gặp trường hợp giống bạn rồi, bọn mình viết thư cứu xét và đã đx pass hết cả nhóm, tuy nhiên bọn mình xin ở đsq Pháp ở HN. Hà Lan thì mình chưa xin bgio nên k có kinh nghiệm lắm
Nhóm mình đợt đó xin cũng toàn những ng có visa mỹ, ng thì đã đi úc này nọ ... nhưng vẫn fail như thường, lý do họ đưa ra thì chung chung kiểu như ko xđịnh chắc chắn sẽ quay về VN. Xong bọn mình mỗi đứa viết 1 cái thư cho đsq, rồi lần lượt cũng pass hết, người nhanh thì họ rep lại trong vòng 1 ngày bảo mang hộ chiếu lên họ dán visa cho, đứa lâu nhất là mình- 1 tháng kể từ ngày viết mail cứu xét thì nhận đc mail từ đsq bảo mag vé máy bay lên nó cấp visa cho

Mình ko hiểu các bạn xin visa schengen thì booking kiểu gì?
Đa số là đi châu âu các bạn sẽ đi 2-3 tuần là ít mà nhiều địa điểm, dẫn tới booking khá nhiều
Ví dụ visa đơn giản thì booking 1 chỗ ở 1 vé máy bay ko cần thanh toán đc, còn châu âu thì đến chục lần như vậy chắc mắt nhiều thời gian.
Tư vấn các bạn làm kiểu của mình, làm 1 bức thư giải trình vì sao không booking bất cứ thứ gì từ chỗ ở cho tới vè máy bay cũng như bảo hiểm du lịch :D. Cuối cùng mình vẫn được visa như thường.

Chia buồn cùng em, Họ ghi lý do đánh fail là gì vậy?

Dạ, lý do là hồ sơ không đủ tin tưởng để quay về chị ơi. >,<

Mình ko biết đsq HL có đc viết đơn cứu xét ko, nếu đc thì bạn cứ viết nhé. Mình và bạn mình cũng đã gặp trường hợp giống bạn rồi, bọn mình viết thư cứu xét và đã đx pass hết cả nhóm, tuy nhiên bọn mình xin ở đsq Pháp ở HN. Hà Lan thì mình chưa xin bgio nên k có kinh nghiệm lắm
Nhóm mình đợt đó xin cũng toàn những ng có visa mỹ, ng thì đã đi úc này nọ ... nhưng vẫn fail như thường, lý do họ đưa ra thì chung chung kiểu như ko xđịnh chắc chắn sẽ quay về VN. Xong bọn mình mỗi đứa viết 1 cái thư cho đsq, rồi lần lượt cũng pass hết, người nhanh thì họ rep lại trong vòng 1 ngày bảo mang hộ chiếu lên họ dán visa cho, đứa lâu nhất là mình- 1 tháng kể từ ngày viết mail cứu xét thì nhận đc mail từ đsq bảo mag vé máy bay lên nó cấp visa cho

Bên Hà Lan họ cho mình địa chỉ gửi thư cứu xét bạn ơi (gửi qua Hà Lan í >,<) Mình tìm được email của LSQ Hà Lan ở Malay (nơi duyệt) nhưng không biết nên mail không hay vừa gửi mail vừa gửi thư luôn. Nếu ở LSQ Pháp thì mình thấy đơn cứu xét khả thi hơn là cái kiểu của HL á :(

Mình ko hiểu các bạn xin visa schengen thì booking kiểu gì?
Đa số là đi châu âu các bạn sẽ đi 2-3 tuần là ít mà nhiều địa điểm, dẫn tới booking khá nhiều
Ví dụ visa đơn giản thì booking 1 chỗ ở 1 vé máy bay ko cần thanh toán đc, còn châu âu thì đến chục lần như vậy chắc mắt nhiều thời gian.
Tư vấn các bạn làm kiểu của mình, làm 1 bức thư giải trình vì sao không booking bất cứ thứ gì từ chỗ ở cho tới vè máy bay cũng như bảo hiểm du lịch :D. Cuối cùng mình vẫn được visa như thường.

Mình thì có vé máy bay khứ hồi, khách sạn ở Pháp 3 ngày và Hà Lan 4 ngày thôi, đi 2 nước thôi vì thời gian nghỉ phép ngắn. Vậy mà vẫn không được :( Lúc nộp cover letter thì VFS trả lại nên không có cơ hội nói gì trong hồ sơ cả. Bạn xin LSQ Pháp hay HL?

Dạ, lý do là hồ sơ không đủ tin tưởng để quay về chị ơi. >,<

Bên Hà Lan họ cho mình địa chỉ gửi thư cứu xét bạn ơi (gửi qua Hà Lan í >,<) Mình tìm được email của LSQ Hà Lan ở Malay (nơi duyệt) nhưng không biết nên mail không hay vừa gửi mail vừa gửi thư luôn. Nếu ở LSQ Pháp thì mình thấy đơn cứu xét khả thi hơn là cái kiểu của HL á :(

Mình thì có vé máy bay khứ hồi, khách sạn ở Pháp 3 ngày và Hà Lan 4 ngày thôi, đi 2 nước thôi vì thời gian nghỉ phép ngắn. Vậy mà vẫn không được :( Lúc nộp cover letter thì VFS trả lại nên không có cơ hội nói gì trong hồ sơ cả. Bạn xin LSQ Pháp hay HL?
Mình xin HL vì Pháp phải đặt lịch mà mình ở tỉnh nên hơi bất tiện.
Mà bạn đã thanh toán gì chưa hay giữ chỗ thôi?

Èo, lúc trước chị nói rõ case của chị mà chắc tại em chưa vào phuot nên chưa rõ nên nói là bọn chị đoán rồi re-apply :D

Khi đánh fail hồ sơ của bọn chi LSQ Hà Lan ghi rõ trong tờ kết quả: Justification for the purpose and circumstances of the intended stay was not provided, Your hotel reservation has lapsed, and no other reservation had been made in its place. As a result, the purpose of your journey cannot be confirmed.

Sau đó nộp lại từ đầu & pass, thế thì em nghĩ lý do là gì?

Mà em fail visa Nhật à? Background em ổn ko?

Em cám ơn chị đã phản hồi lại cho em ạ, thật sự em chưa tìm hiểu nhiều về Châu Âu nên chưa đọc đến phần chị chia sẻ về case cụ thể của chị ạ, quẩn quá hóa rồ không biết làm gì mò mẫm lung tung tìm cơ hội len lói mong manh chị ạ. (Do em xin nghỉ cả 2 tuần với ước mong đi đâu đó xa xăm cho thỏa những ngày cày cuốc)

Vậy là người ta check được hotel booking rồi chị ha, có khi do cái booking nhầm đó của em không chừng. Vé máy bay thì mình mua luôn hay chỉ book pay later là được rồi hả chị, em sợ người ta cũng check được nếu nó đã cancel chứ mua vé thật mà k có visa như đợt này của em thì ê chề quá. Em sẽ rút kinh nghiệm cho những lần sau.

Background của em chỉ mới đi các bạn ĐNA, HK và HQ thôi chị ạ. Ban đầu tự tin rằng mình chuẩn bị đầy đủ, chứng minh rõ ràng mục đích du lịch thật sự là được nhưng sau cú này em có phần hơi nhát rồi ạ.. hix hix.

Em cám ơn chị Demen.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back