What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Mình xin visa vào Ý mà thấy DSQ Italia Hà nội yêu cầu email thư mời trước cho họ và đề rõ: không nhận hồ sơ nào không có thư mời. Mình du lịch tự túc lấy đâu ra cái thứ đó chứ ? Bác nào giúp vụ này cái. Mà có cách nào kiếm được ko nhỉ ?

Bạn xin visa những quốc gia khác ,điều kiện là nhập cảnh vào nước đó, du lịch, ăn, ỡ (nói chung là xài tiền ỡ quốc gia cấp visa cho bạn) vài ngày rồi sang Italia sau

Làm gì có thư mời đâu bạn. Thư mời là áp dụng cho đi công tác và thăm thân thôi mà. Đi du lịch đâu cần thư mời đâu. Bác nào hướng dẫn lệch pha thế ạ?

Làm gì có thư mời đâu bạn. Thư mời là áp dụng cho đi công tác và thăm thân thôi mà. Đi du lịch đâu cần thư mời đâu. Bác nào hướng dẫn lệch pha thế ạ?

Có vài quốc gia yêu cầu có người bảo lảnh, thư mời mới nhận và xét duyệt visa, như Nga là điển hình, còn Italia thì tôi không biết.

Ở Ý không cần thư mời khi đi du lịch tự do. Cơ mà nếu duyệt visa thì phải xuất vé máy bay các chặng như trong lịch trình mình đã ghi.

@ Chuột bu: Em cũng dính quả visa Nga là phải có thư mời. Bên dịch vụ bẩu em là 150USD/thư mời/người thế là thôi em ở nhà cho lành. HỊ hị

Ở Ý không cần thư mời khi đi du lịch tự do. Cơ mà nếu duyệt visa thì phải xuất vé máy bay các chặng như trong lịch trình mình đã ghi.

@ Chuột bu: Em cũng dính quả visa Nga là phải có thư mời. Bên dịch vụ bẩu em là 150USD/thư mời/người thế là thôi em ở nhà cho lành. HỊ hị

Đôi khi mình chịu tốn tiền mà chẳng biết giấy thật hay giả, không đụng đến dịch vụ nầy là lành (BB)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,601
190,146
Latest member
sportifiles
Back