What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

[email protected] cám ơn bạn trước nhé, dù biết xác suất họ xét lại thấp mà thôi cứ làm thử biết sao giờ, mới nói chuyện với 1 chị giàu kinh nghiệm c ấy chia sẻ đã đi Pháp rồi xong xin lại lần 2 nghĩ là sẽ dễ hơn nên cũng chuẩn bị lịch trình ẩu nên cũng bị đánh rớt luôn nên cảm thấy lỗi do mình thật T.T

Check mail nhé. Mình đi cùng bác mình, bác mình đi đức 8 lần rồi vẫn trượt mục số 8 đây. Dạo này có vẻ đại sứ quán xét kĩ.

Check mail nhé. Mình đi cùng bác mình, bác mình đi đức 8 lần rồi vẫn trượt mục số 8 đây. Dạo này có vẻ đại sứ quán xét kĩ.

bạn cho mình hỏi bạn xin ở Sài Gòn luôn hay ở Hà Nội vậy, mình thì nghe mấy bé tour nói là dạo này HCM bị xét khó nhiều lsq do trốn lại nhiều

Các bạn cho mình hỏi, nhóm mình đi 6 người, định tự xin visa schengen tại SQ Pháp Hà nội rồi sang bên kia sử dụng Landtour. Vậy lịch trình của mình có nên ghi thuê landtour bên kia ko nhỉ? Công ty này là công ty Việt nam thôi, nhưng họ đón tại Pháp. Mình cảm ơn các bạn nhiều

Các bạn cho mình hỏi, nhóm mình đi 6 người, định tự xin visa schengen tại SQ Pháp Hà nội rồi sang bên kia sử dụng Landtour. Vậy lịch trình của mình có nên ghi thuê landtour bên kia ko nhỉ? Công ty này là công ty Việt nam thôi, nhưng họ đón tại Pháp. Mình cảm ơn các bạn nhiều

Nếu Landtour là cty hợp pháp bên pháp thì lý do gì mà không đưa nó vào hồ sơ kèm hợp đồng tour nữa rất OK, gắn với lịch trinh đúng như lịch của Cty và các đoạn tự đi.

Salormoon ơi, hồ sơ của em bị sai toàn lỗi cơ bản đó em: bảo hiểm du lịch em có thể mua trước khi đi và sau khi về vài hôm cũng ok. Nhưng lỗi nặng nhất là lỗi booking khách sạn, lỗi này sẽ dẫn đến sai luôn cả lịch trình. Trường hợp của em chị nghĩ viết đơn cứu xét khá khó đấy. Em nên reapply lại. Viết thư bày tỏ đơn giản, ngắn gọn, trình bày đúng vào lỗi mà em bị họ cho fail. Book lại khách sạn và lịch trình thật hợp lý nhé. Chúc may mắn.

Salormoon ơi, hồ sơ của em bị sai toàn lỗi cơ bản đó em: bảo hiểm du lịch em có thể mua trước khi đi và sau khi về vài hôm cũng ok. Nhưng lỗi nặng nhất là lỗi booking khách sạn, lỗi này sẽ dẫn đến sai luôn cả lịch trình. Trường hợp của em chị nghĩ viết đơn cứu xét khá khó đấy. Em nên reapply lại. Viết thư bày tỏ đơn giản, ngắn gọn, trình bày đúng vào lỗi mà em bị họ cho fail. Book lại khách sạn và lịch trình thật hợp lý nhé. Chúc may mắn.

dạ đúng rồi c, lúc nộp e cũng cảm thấy sai sai rồi c, nhưng mà khổ nổi e ở xa nghỉ quay về đặt lịch hẹn lên nộp lại thì ngại quá, thêm 9-13/5 em lại k có ơ VN nữa c, nên nếu cầm về thì lại đợi tới khi đi chơi về về mới nộp được, à c cho em hỏi là em bị đánh rớt vậy phải 6 tháng nữa mới được nộp lại hay là nộp lại liền và viết thư nhận lỗi sai c, đúng là lúc rớt cũng có hơi buồn nhưng mà công nhận do e chủ quan nên rớt, e nghỉ là lịch sử du lịch + ràng buộc gia đình của e nhiều nên chuẩn bị lịch trình hơi ẩu, xong e mới hỏi a c có kinh nghiệm thì mới biết là Pháp rất quan trọng lịch trình, bảo hiểm, vé máy bay, booking ks, mà lỗi nào e cũng bị sai hết c à, à c ơi c ở SG hay HN vậy c, tại ở SG sao nay nó cũng khó chịu vụ bảo hiểm lắm lúc nộp chung với e có chú kia bị bắt về book lại vé máy bay cho khớp ngày bảo hiểm nó k cho sớm quá nhiều ngày luôn, tại lúc nộp xong mấy chú đó kể

Đợt này vào mùa du lịch cao điểm nhiều người nộp xin visa vào Pháp thật, nhà mình nộp 26/4 thì tới 4/5 mới có kết quả. Được multiple 1 năm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,460
190,097
Latest member
bonghongvu
Back