What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Sáng nay lên VFS ở HN để nộp đơn visa Schengen Netherlands thì các bạn ấy bảo hôm nay nghỉ, mai làm việc và ngày kia lại nghỉ, bó tay, thế mà lịch nghỉ ghi trên website của VFS không có nghỉ những ngày này là sao ta ( http://www.vfsglobal.com/netherlands/vietnam/public_holidays.html )

Các bạn để ý không lên mất công nhé!

bác ơi em thấy các bạn xin Pháp tại HN nhanh có kết quả thấy có 3-5 ngày là có, e ở HCM tủi thân quá

Mất trọn ngày hôm nay mới nộp xong đơn xin visa Hà Lan cho cả nhà 2vc và 2 bé 5t và 9t, yêu cầu phải dẫn cả trẻ em đi để nhìn mặt nữa. Đợt này xin đông quá.

Mình nộp VFS chỗ Gelek từ hôm thứ 2, hôm nay tra web vẫn thấy "Application is under processing at VISA application center, Please contact visa application center for more details". Sốt ruột quá đi mất.
Tháng 1 mình đi Pháp 12 ngày làm visa mất 15 ngày, không biết lần này có nhanh hơn không

Mình nộp VFS chỗ Gelek từ hôm thứ 2, hôm nay tra web vẫn thấy "Application is under processing at VISA application center, Please contact visa application center for more details". Sốt ruột quá đi mất.
Tháng 1 mình đi Pháp 12 ngày làm visa mất 15 ngày, không biết lần này có nhanh hơn không
Thấy bảo 15 ngày làm việc mà, cứ chờ thôi bạn, tuần này bên bộ phận tiếp nhận visa của ĐSQ nghỉ 2 ngày nữa.

như của mình thì 15 ngày thì mất 5 ngày nằm ở VFS rồi, hôm nay vẫn chưa thấy chuyển đi nữa. Haizzzz

Bạn mình người Malay hôm qua có nói là tình hình chính trị ở Malay là đang không có chính phủ, đang thay đổi thể chế gì gì đó, nên chắc chắn ảnh hưởng đến quá trình làm visa Netherlands.

Các anh/chị cho em hỏi một chút là về phần chứng minh thu nhập thì lương tối thiểu bao nhiêu/tháng tính tại thời điểm này là ổn ạ?

Em đang chuẩn bị nộp hồ sơ xin visa schengen tại DSQ Pháp mà khi tìm hiểu những giấy tờ cần chuẩn bị thì có yêu cầu ntn:

7) Tài liệu chứng minh về tình trạng nghề nghiệp:
Hợp đồng lao động có sao y, dịch thuật sang tiếng Anh.
Giấy xác nhận việc bản gốc bằng tiếng Anh, được in trên giấy có Logo công ty, nêu rõ họ tên, chức vụ của mình, thời gian bắt đầu làm việc, mức lương hiện tại. (Mình làm chung cái này với giấy xác nhận lương).
Đơn xin nghỉ phép được sự đồng ý của lãnh đạo công ty (bẳng tiếng Anh)

Vậy cả nhà cho em hỏi " Giấy xác nhận việc " là giấy gì vậy ạ? Vì như em đi làm khi thử việc thì có cái Offer Letter rồi sau đó có hợp đồng chính thức. Vậy cái giấy xác nhận việc này là gì vậy ạ? Tks cả nhà ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back