What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Hic có ai như em nộp visa Pháp qua TLS Hà Nội từ 17/5 mà đến giờ vẫn chưa có kết quả không nhỉ? Em đã đi Pháp 1 lần rồi, lần trc process có chưa đến một tuần mà lần này lâu quá. Lo ghê. Có bác nào đã đợi lâu thế này thì hú một tiếng cho e đỡ lo :(.

Hic có ai như em nộp visa Pháp qua TLS Hà Nội từ 17/5 mà đến giờ vẫn chưa có kết quả không nhỉ? Em đã đi Pháp 1 lần rồi, lần trc process có chưa đến một tuần mà lần này lâu quá. Lo ghê. Có bác nào đã đợi lâu thế này thì hú một tiếng cho e đỡ lo :(.

Có bạn JnL cũng nộp TLS HN ngày 1-6 mà đã nhận visa rồi đó em.

@ em JnL

Cảm ơn em, chị nộp ở TLS Sài Gòn. Chị thì chắc chắn có visa, chỉ là chị thấy sao lâu quá nên chị sốt ruột thôi, ngày nào cũng vô trang web coi, mà không thấy nó chuyển màu xanh :) . Cảm ơn em. Chừng nào em đi?

E tháng 7 mới đi (10/7). Chị đi hôm nào? Đã nhận được visa chưa?

E tháng 7 mới đi (10/7). Chị đi hôm nào? Đã nhận được visa chưa?

Vẫn chưa nhận được tin gì hết em ơi, đang sốt ruột, vì đợt này lâu quá. Chị tính tháng 8 mới đi lận, do hết hạn visa nên chị làm sẳn thôi hà. Coi vé sơ sơ mà thấy tháng 8 giá mắc quá, vì chị thích bay thẳng thôi.

Vẫn chưa nhận được tin gì hết em ơi, đang sốt ruột, vì đợt này lâu quá. Chị tính tháng 8 mới đi lận, do hết hạn visa nên chị làm sẳn thôi hà. Coi vé sơ sơ mà thấy tháng 8 giá mắc quá, vì chị thích bay thẳng thôi.

Công nhận, sốt ruột chết. :( mà lúc nhận được rồi thì vé đã cao chót vót.

Sau bao nhiêu ngày sốt ruột, kiểm tra trang TLS Sài gòn hàng ngày thì hôm nay mình cũng nhận được visa rồi. Mới đi lấy về liền luôn. Đợt này đông người nên lâu thiệt là lâu, nộp hồ sơ từ 25/5 tới 13/6 mới nhận được visa.

@ JnL chị có được visa 5 năm đó :) tưởng chỉ được 2-3 năm gì đó, như lần trước, nhưng lần này ls cho luôn 5 năm.

Sau bao nhiêu ngày sốt ruột, kiểm tra trang TLS Sài gòn hàng ngày thì hôm nay mình cũng nhận được visa rồi. Mới đi lấy về liền luôn. Đợt này đông người nên lâu thiệt là lâu, nộp hồ sơ từ 25/5 tới 13/6 mới nhận được visa.

@ JnL chị có được visa 5 năm đó :) tưởng chỉ được 2-3 năm gì đó, như lần trước, nhưng lần này ls cho luôn 5 năm.

Tuyệt vời!!! chúc mừng chị nha. Chị apply lần này là lần thứ bn rồi? và trước cũng là apply qua LSQ Pháp ạ?

mình và nhóm bạn tổng cộng 11 người nộp Visa Hà LAn tại VFS Saigon ngày 12.6 ( 10 người) , và 1 người nộp 13.6 , giờ đang hồi hộp đây , những người kia đã từng đi EU , Nhật Hàn, Mỹ , Nam Phi , Brazil, Úc, đủ thứ hết rồi , chỉ có 1 mình mình là chỉ mới đi Đức visa aupair ( trông trẻ con ) 1 lần , pp toàn di Đông Nam Á trên 50 lần, china 4 lần , taiwan 4 lần, Srilanka, Maldives , Iran , Georgia, và Azerbaijan .

mình chỉ làm tour guide tự do , hợp đồng thời vụ ngắn hạn vài ngày mà thôi , có 150tr trong sổ tiết kiệm và 3 sao kê của 3 thẻ tín dụng , mỉnh cũng không nộp sổ hộ khẩu nữa , có kèm tâm thư và thẻ tour guide quốc tế thôi .

đã chuẩn bị tinh thần là rớt rồi , mà nếu không có mình thì 10 người kia sẽ không thể tự đi được, nên thật là lo sợ làm họ thất vọng hic hic

mình ngồi xem lại các bạn kể quá trình xin visa người dc kẻ rớt thấy hồi hộp quá đi !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,656
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back