What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

diễn đàn mới update mất hết bài mấy hôm trước nhỉ hic. cho mình hỏi trong đây có ai được cứu xét thành công ko (mình biết là tỷ lệ rất nhỏ nhưng biết thêm thông tin cũng hay). mình gửi mail tuần trước hôm nay đã chờ được 4 ngày làm việc rồi có lẽ là hết hy vọng :D chiều nay mình nhận dc 1 cuộc gọi mà là di động tuy nhiên gọi lại thì ko dc, vậy là đường dây 1 chiều... ko biết có phải LSQ gọi ko nữa hic.

diễn đàn mới update mất hết bài mấy hôm trước nhỉ hic. cho mình hỏi trong đây có ai được cứu xét thành công ko (mình biết là tỷ lệ rất nhỏ nhưng biết thêm thông tin cũng hay). mình gửi mail tuần trước hôm nay đã chờ được 4 ngày làm việc rồi có lẽ là hết hy vọng :D chiều nay mình nhận dc 1 cuộc gọi mà là di động tuy nhiên gọi lại thì ko dc, vậy là đường dây 1 chiều... ko biết có phải LSQ gọi ko nữa hic.
Vậy bạn gọi đến số bàn LSQ hỏi trực tiếp đi chứ chờ đợi mòn mỏi cũng vậy ah

Bạn nhầm rồi nhé, ĐSQ họ check mạnh ấy chứ. Nhiều bạn bị từ chối vì booking bị huỷ trong quá trình xét duyệt lắm.

Bạn thực sự nghe nhiều bạn nói lí do chính thức từ LSQ là họ ko dc cấp visa vì booking KS hay chỉ là nghe qua nghe lại?
Cứ theo logic thôi, lí do cấp visa là họ tin bạn có lí do quay về lại VN; tài chính đủ trang trải chi phí chuyến đi (nc họ cần $ từ du lịch); lịch sử du lịch (cái này cũng backup cho lí do đầu tiên thôi).

Nói chung mình cũng xin visa 5-6 nước & chưa nghe ai nói ko đc xét visa vì booking KS cả. Những lí do mình được biết là: lịch trình ko chi tiết, ko chứng tỏ đc bạn thsu sẽ qua đó du lịch, ko chứng minh đc thu nhập ổn định hoặc là hồ sơ có vde (trc đó đã nhờ qua agency làm visa, có trời mới biết họ làm hồ sơ đúng sự thật hay ko)...
Nhưng chắc là giờ biết thêm đc 1 lí do.

Trong topic này mình đọc lại thấy có bạn bị huỷ visa trước ngày đi vì cancel booking mà phuongdt. thôi thì cứ chuẩn bị thật kỹ cho chắc ăn hic

hôm nay mình nhận được visa Áo sau 9 ngày nộp quá hồi hộp vì vé đã mua và ngày khởi hành 5/9 cận kề .
Bạn ơi cho mình áo visa Áo cấp thời hạn có dài không hay xin bao nhiêu ngày thì cấp bấy nhiêu ngày. Với mình nghe nói bên Áo sau khi đc chấp thuận visa phải xuất trình vé đã mua như bên Phần Lan đúng không?

Trong topic này mình đọc lại thấy có bạn bị huỷ visa trước ngày đi vì cancel booking mà phuongdt. thôi thì cứ chuẩn bị thật kỹ cho chắc ăn hic

Ý mình là dĩ nhiên ai cũng nên chbi cho đầy đủ nhất, ko vì lí do nào đó thì ai lại đi hủy booking ks làm gì (trừ trg hợp như bạn kia bị hủy do thẻ trục trặc). Nhưng còn lí do rớt visa thì đâu có LSQ nào trả lời cho bạn biết tại sao bạn fail, chỉ có trả kqua là fail thôi, nên mình nói chỉ là "nghe ngkhac nói" ấy mà.

Bạn ơi cho mình áo visa Áo cấp thời hạn có dài không hay xin bao nhiêu ngày thì cấp bấy nhiêu ngày. Với mình nghe nói bên Áo sau khi đc chấp thuận visa phải xuất trình vé đã mua như bên Phần Lan đúng không?
bạn xin bn ngày cấp đúng bn ngày nha b. Vé mình mua trước khi nộp visa luôn (do đang sale phải mua liền và mình có visa schengen 2 lần rồi nên tự tin mua luôn) nên không biết bên Áo có yêu cầu phải mua xong mới cấp như Phần Lan hay ko

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back