What's new

Kinh nghiệm xin visa schengen lần 2

Dear like_travelling: mình kg có kinh nghiệm xin ở cổng lãnh sự Pháp, hai lần mình xin đều xin ở lãnh sự HLan. Nghe các anh chị lão làng trên diễn đàn nói thì HLan được coi là 1 trong những cổng xin visa dễ thở nhất trong khối Schengen. Bạn có muốn đổi sang đây không, mình sẽ share những gì mình biết

Bạn có thể mail với mình giúp mình vài thông tin không? Mình cũng đang muốn xin visa Hà Lan. Mail mình là [email protected]

Dear like_travelling: mình kg có kinh nghiệm xin ở cổng lãnh sự Pháp, hai lần mình xin đều xin ở lãnh sự HLan. Nghe các anh chị lão làng trên diễn đàn nói thì HLan được coi là 1 trong những cổng xin visa dễ thở nhất trong khối Schengen. Bạn có muốn đổi sang đây không, mình sẽ share những gì mình biết

Mình đang định xin visa qua Hà Lan, bạn có kinh nghiệm chia sẻ với mình chút thong tin nhé. Mình băn khoăn khoản booking máy bay và khách sạn, ko biết chỉ là booking thôi hay phải là đặt đã thanh toán mới được.

Vé máy bay thì không cần trả thanh toán đâu, chỉ cần xác nhận đặt chỗ thôi bạn. còn khách sạn thì mình không biết có thay đồi không, vì lần 2 mình xin tự túc (tháng 2/2015) thì chỉ cần xác nhận đặt phòng, xác nhận này mình hủy sau khi có visa. Nhưng bữa mình có đọc thông tin bạn nào cũng xin visa du lịch ở LSQ HL, thì bắt phải thanh toán khách sạn mới đc. Bạn cứ nộp đi,nếu họ yêu cầu thì bổ sung.

Mình đang định xin visa qua Hà Lan, bạn có kinh nghiệm chia sẻ với mình chút thong tin nhé. Mình băn khoăn khoản booking máy bay và khách sạn, ko biết chỉ là booking thôi hay phải là đặt đã thanh toán mới được.

Bạn có thể cho mình contact để lien lạc hỏi them kinh nghiệm để hoàn tất cho đủ hồ sơ được không.
Mình nghe nói hiện tại xin visa vào châu âu khó hơn trước.

bạn cứ gởi message vào phượt cho mình cũng ok, vì mình hiện không ở VN, nên bạn l.lac điện thoại chắc tốn khối tiền, hihi

Cho e hỏi thủ tục xin Visa Phần Lan có khó ko ạh. E có thư mời bạn bè mời qua đi du lịch (do bạn e có nhà bên đó nên e ko booking ks lịch trình thì qua đó bạn e dẫn đi mới biết), sổ tiết kiệm 200tr, HDLĐ, bản lương, ngoài những giấy tờ đó ra thì e ko có tải sàn nhà đất. Do bạn e cũng đang trong thời gian thực tập nên không có bản lương. Vậy có ảnh hưởng hay khó khăn gì cho e khi phỏng vấn ko ạh?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back