What's new

Kinh nghiệm xin visa Trung Quốc để vào Tây Tạng

kim_nuong

Phượt tử
Mình có kế hoạch đi Tây Tang, khi tìm hiểu về việc vào Tây Tang thì cần phải có Visa Trung Quốc. Mình định tự xin Visa Trung Quốc. Tuy nhiên, có một số vướng mắc, mong mọi người có kinh nghiệm vào Tây Tạng chia sẻ.

Khi vào Tây Tạng, cần phải đi theo tour, và phải có Visa Trung Quốc, để có Visa TQ thì phải có booking mb, ks, tuy nhiên mình chỉ ở TQ 1 đêm rồi qua Tây Tạng thì nên nộp hồ sơ như thế nào? Có nên khai xin visa để đi vào Tây Tạng hay không?

Cám ơn mọi người!

Mình có kế hoạch đi Tây Tang, khi tìm hiểu về việc vào Tây Tang thì cần phải có Visa Trung Quốc. Mình định tự xin Visa Trung Quốc. Tuy nhiên, có một số vướng mắc, mong mọi người có kinh nghiệm vào Tây Tạng chia sẻ.

Khi vào Tây Tạng, cần phải đi theo tour, và phải có Visa Trung Quốc, để có Visa TQ thì phải có booking mb, ks, tuy nhiên mình chỉ ở TQ 1 đêm rồi qua Tây Tạng thì nên nộp hồ sơ như thế nào? Có nên khai xin visa để đi vào Tây Tạng hay không?

Cám ơn mọi người!
Muốn đến Tây Tạng bạn cần phải có giấy phép đặt biệt co chính phủ TQ cấp, có giấy phép nầy checking máy bay được.(Bạn cần phải có visa TQ)
Có một thời gian TQ không cho khách đến Tây Tạng.
Trước đây mình đi Tây Tạng theo tour, nên không biết có thể đi tự túc được không.

Muốn đến Tây Tạng bạn cần phải có giấy phép đặt biệt co chính phủ TQ cấp, có giấy phép nầy checking máy bay được.(Bạn cần phải có visa TQ)
Có một thời gian TQ không cho khách đến Tây Tạng.
Trước đây mình đi Tây Tạng theo tour, nên không biết có thể đi tự túc được không.

Mình biết là vào Tây Tạng là phải mua tour, ý mình muốn hỏi cái đoạn xi Visa Trung Quốc ấy, hồ sơ nên khai như thế nào, nếu khai vào Tây Tạng thì có gặp khó khăn gì không. Có người nó nếu khai đi Tây Tạng thì xác định 50% tạch!

Ban phai khai, thà khong duoc cấp visa từ VN còn hơn là qua TQ xin giấy phép vô Tay Tang khong được,
Đến TQ xin giấy phép tổn nhieu tiền va thoi gian

Hi Kim Nương cô nương,
Hôm qua cùng đi nộp giấy tờ xin visa tại ĐSQ Trung Quốc.
Đã nhờ Kim Nương bà bà in cho ít giấy tờ. He he he ...
Cảm ơn nhé!

MUỐN ĐI TÂY TẠNG NÊN BẮT ĐẦU THẾ NÀO?
A. Mình nghĩ nên bắt đầu bằng việc LẬP TEAM :)) Team càng đông giá tour càng rẻ.
B. ĐẶT TOUR
Vào các vùng khác nhau của Tây Tạng sẽ do những người dẫn tour đăng kí và bảo lãnh giúp.
C. BOOK VÉ
Muốn tới Tây Tạng các bạn phải bay đến sân bay Lhasa (thủ phủ của Tây Tạng). Đây là sân bay nội địa nên chắc chắn là không có chuyến bay thẳng nào tới Lhasa luôn. Vì vậy các bạn sẽ phải book vé 2 chặng bay:
Chặng 1: Hà Nội - Côn Minh (tương đương bay Hà Nội - Huế)
Chặng 2: Côn Minh - Lhasa (tương đương bay Hà Nội - TP HCM)
Từ Côn Minh tới Lhasa sẽ transit ở Sangrila tầm 1,5 tiếng. Chiều về ngược lại.
Bạn nên đặt vé 2 chặng của cùng 1 hãng thì giá vé sẽ kinh tế hơn. Nếu không muốn transit ở Sangrila, các bạn có thể tham khảo các hãng bay khác của Trung Quốc, nhưng thường vé sẽ đắt hơn.
D. XIN VISA Trung Quốc tại
https://www.vietnambooking.com/visa/dich-vu-lam-visa-di-trung-quoc.html
Vậy là xong 4 bước chính để các bạn có thể lên đường đến với Tây Tạng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back