What's new

Kinh nghiệm xin visa trung quốc tự túc.

Bạn ơi, mình cũng đang dự định xin visa Trung Quốc vào cỡ tháng 7 này

Trong số thủ tục hồ sơ có Giấy chứng minh tài chính của ngân hàng có tiền gửi tiết kiệm 2000$ thời hạn 3 tháng
vậy cho mình hỏi số tiền này là do bên lãnh sự quán yêu cầu hả bạn?

Đúng rồi bạn, bắt buộc phải gửi tiết kiệm kì hạn 3 tháng, bạn mình làm chung, gửi 1 tháng bên LSQ trả hồ sơ về.

Ko có giá đó tại sài gòn đâu bạn, lúc trước thì vậy nhưng giờ khó hơn rồi, mình cũng tham khảo bên dịch vụ trước khi tự làm, họ báo giá 125$ ko hà.

Hien nay may dich vu lam visa gia la 1tr3. Cung tuong duong lam tu tuc. Thu tuc don gian( chi can pass va cmnd) 8-10 ngay co. Tai sao ko lam cho khoe?

Giá đó ko tìm thấy tại SG đâu bạn, trước khi tự xin mình cũng hỏi tham khảo giá dịch vụ rồi họ toàn báo 125$ - 130$, nên mình mới phải tự xin đó. Nếu xin ở HN thì rẻ và dễ hơn trong SG.

Bạn ơi, mình là con gái lại là 9x độc thân, không biết nộp visa theo hình thức nào thì cơ hội pass cao nhất bạn nhỉ? Mình không ngại làm dịch vụ nhưng vẫn sợ là đi 1 mình tỷ lệ đâu ko cao

Bạn đi theo nhóm, và có đi nước ngoài rồi không phải passport trắng thì cũng dễ xin bạn nhé.

Mình đi tháng 3 năm sau lận :( Do mình là con gái lại đi 1 mình nên lên plan khá xa xôi, và do mình đi 3 nước một lượt ( Kyrgyzstan và Kazakhstan nữa) nên mua vé và tìm hiểu dần dần
visa TQ còn khỏe re so vs visa đi Nhật bạn chi cần: HDLĐ, vé máy bay khứ hồi, booking ks là xong. Tớ tháng trc vừa đi về nè

Bạn cho hỏi làm visa ở đâu, mình ờ Sài Gòn.
Tớ làm ở DSQ Hà Nội nhá. Lúc đầu đến cũng bị hành đủ kiểu, từ cái ảnh cho đến giấy tờ chuẩn bị. Sau cũng ko vặn vẹo đc gì, chị nhận hồ sơ cũng ko hỏi gì bạn ạ. Trong vòng 5 ngày là lấy đc visa luôn.

Cho em hỏi nếu qua Trung quốc thì mình dùng phần mềm bản đồ gì có tiếng Anh vậy . Google cũng không vào đc nữa .hixhixx

Cho em hỏi nếu qua Trung quốc thì mình dùng phần mềm bản đồ gì có tiếng Anh vậy . Google cũng không vào đc nữa .hixhixx

Mình dùng ứng dụng bản đồ có sẵn trong Iphone được mà, còn Android thì ko rõ. Bạn có thể down trước phần mềm VPN để sang bên TQ có thể vào Facebook, GG bình thường.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back