What's new

Kinh nghiệm xin visa trung quốc tự túc.

Thấy bạn viết ở mục 9 như vậy có nghĩa là đậu visa mới nộp tiền phí chứ không phải nộp phí cùng hồ sơ luôn hả bạn?
Hôm đi nhận visa mình mới nộp tiền. lúc đầu cũng lo lắng như bạn sợ mình nộp tiền rồi công cốc. Nhưng sau 4 ngày làm việc, thấy họ k gọi điện hẹn hay p vấn thêm có nghĩa là đậu thì chiều hum đấy theo lịch hẹn mình ra ngân hàng nộp tiền, cầm háo đơn về nhận visa.

Cho m hỏi b nào biết, dịp Quốc Khánh TQ, LSQ ở TPHCM nghỉ từ ngày nào đến ngày nào ko? Tình hình hiện tại nộp Visa thế nào, xếp hàng có đông ko, có phải đi nh buổi ko? m cảm ơn trc nhé.

Khi họ từ chối visa của bạn sao bạn ko hỏi xem nguyên nhân để còn biết. Có 1 số nước ví dụ như Iran, nếu bạn đã từng đi và đóng mộc trong hộ chiếu, TQ cũng sẽ ko cấp visa cho bạn đâu.

Chắc chắn là rớt visa TQ khi đã đi Iran hay là họ sẽ phỏng vấn thêm để xét duyệt vậy, bạn biết không? Vì mình định làm qua dịch vụ mà họ yêu cầu mình phải tự đi nộp hồ sơ để phỏng vấn, nếu vậy thì mình cũng đâu cần làm qua dịch vụ chi nữa hic.

Tình hình m vừa đi xin visa du lịch TQ tự túc ở HCM (ngày 08/10/2018) và đã có visa thành công. Cập nhật 1 số thông tin cho b nào cần nhé:

1. M khuyên các b nếu dc thì làm dịch vụ cho nhanh, tiện. Vòng xếp hàng để dc vào nộp hồ sơ hơi bị kinh khủng, đông và lâu. Lúc mình đi lấy visa buổi chiều thì thấy có nh người đã nằm sẵn ở đó để chờ hôm sau nộp, Ngay cả mấy ng cò ở đó họ nhận gíup m vào nộp nhanh thì cũng yêu cầu 5 6h sáng m fai ra xếp hàng ở LSQ rồi :((( À nhưng 1 phần do m đi nộp hồ sơ sau đợt nghỉ lễ dài của TQ nên lượng ng nộp đông hơn rất nhiều. Các b xem xét tình hình để sắp xếp nha.
2. Vòng nộp hồ sơ: hồ sơ xét rất kỹ. Có thể nộp theo nhóm. Phải chuẩn bị đầy đủ các hồ sơ cơ bản + booking ks, vé máy bay, lịch trình, cm tài chính. Ng nhận hồ sơ sẽ hỏi kỹ lịch trình m đi như thế nào, có logic ko. 1 số vấn đề mà nhóm mình ko để ý, phải bổ sung hồ sơ như: hình ko dc che trán, che tai, áo phải có cổ, ko mặc áo trắng trùng với nền; màu hình hơi bi ố vàng cũng ko dc; chứng minh tài chính tối thiểu 2000USD; nộp thêm giấy xác nhận thay đổi CMND, CCCD của CA/phường nếu b có đổi CMND, CCCD mới. Đúng 4 ngày là có visa.
3. Có thể nhờ bạn bè, ng thân lấy visa giùm, cầm theo biên lai, phiếu hẹn lấy visa.
4. M đã từng đi Iran, Đài Loan (các nước nghe đồn là nếu đi rồi sẽ khó dc cấp visa TQ) nhưng vẫn có visa TQ bình thường nhé, ko phỏng vấn hay xét gì hết.

Tình hình m vừa đi xin visa du lịch TQ tự túc ở HCM (ngày 08/10/2018) và đã có visa thành công. Cập nhật 1 số thông tin cho b nào cần nhé:

4. M đã từng đi Iran, Đài Loan (các nước nghe đồn là nếu đi rồi sẽ khó dc cấp visa TQ) nhưng vẫn có visa TQ bình thường nhé, ko phỏng vấn hay xét gì hết.

Dịch vụ nộp hồ sơ của mình vào LSQ TQ tại TPHCM và họ báo ngay luôn là hồ sơ mình bị rớt, vì mình đã từng đi Iran và Thổ Nhĩ Kỳ. Chờ 2 năm sau rồi hãy nộp hồ sơ lại :cautious:

Dịch vụ nộp hồ sơ của mình vào LSQ TQ tại TPHCM và họ báo ngay luôn là hồ sơ mình bị rớt, vì mình đã từng đi Iran và Thổ Nhĩ Kỳ. Chờ 2 năm sau rồi hãy nộp hồ sơ lại :cautious:

Là dịch vụ nộp giùm b rồi, LSQ TQ báo rớt lun hả hay DV từ chối ngay từ đầu? Ngộ vậy ta, mình cũng ko hiểu lun.

Là dịch vụ nộp giùm b rồi, LSQ TQ báo rớt lun hả hay DV từ chối ngay từ đầu? Ngộ vậy ta, mình cũng ko hiểu lun.

Họ cố gắng nộp vào vì mình đi chung nhóm nhiều người và các passport kia đều "trong sạch". Rồi LSQ mới báo là các passport kia sẽ có visa, riêng mình thì không. Nhưng cuối cùng là bọn mình rút passport về hết vì không có mình thì bạn mình cũng không muốn đi.

Mình nghĩ ca của mình nặng hơn, vì mình đi cả Thổ Nhĩ Kỳ lẫn Iran.

Last edited:
Họ cố gắng nộp vào vì mình đi chung nhóm nhiều người và các passport kia đều "trong sạch". Rồi LSQ mới báo là các passport kia sẽ có visa, riêng mình thì không. Nhưng cuối cùng là bọn mình rút passport về hết vì không có mình thì bạn mình cũng không muốn đi.

Mình nghĩ ca của mình nặng hơn, vì mình đi cả Thổ Nhĩ Kỳ lẫn Iran.

mình đi UAE rồi, có bị liệt vào dạng này không ta ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back