What's new

Ký sự miền đá, Chợ tình Khau Vai, Bản Giốc ...2011

Sau những ngày tháng dài kêu gọi mọi người hưởng ứng chuyến đi Về miền đá, đi chợ tình Khau Vai - HG, đến Cao Bằng - Thác Bản Giốc thơ mộng, ngày 26/4/2011, cả đoàn nhà em xuất phát với khí thế hào hứng của những con người tìm đến những điều mới mẻ...
(Vì hồi ức được viết trong lúc chuyến đi đang diễn ra nên nhiều đoạn sẽ không được liền mạch, nhưng với mong muốn của các ace trong đoàn toppic được khởi tạo, nhưng trước hết sẽ cập nhật theo từng ngày nơi đoàn đi qua, sau tất cả các ace sẽ chung tay sửa sang lại cho hoàn chỉnh).
Đầu tiên xin được giới thiệu thành viên đã hết sức cố gắng tạo niềm tin nơi các ace tham gia chuyến đi, đó là...
Này thì anh đang chém gió đấy:

(Ảnh chụp chiều 26/4/2011 khi đoàn cách HG 70 km).
Và còn xung hơn nữa cơ:

(Ảnh chụp bác tối 26/4/2011).
Tinh thần của bác động viên các ace rất nhiều, em có lời cám ơn bác đầu tiên và đôi điều về bác sẽ được các thành viên viết tiếp.

Còn đây là bác tete, đúng như tên hiệu. (te te...).
Còn đây cũng là điều mà mọi người luôn quan tâm khi chuyến đi HG còn trong ấp ủ, cho đến khi thực hiện và xin khẳng định với các ace đang quan tâm là HG tầm tháng 3 (âm) có hoa tam giác mạch và hoa còn rất đẹp...khi có người làm phông nền :D

(Ảnh chụp ngày 27/4/2011 tại Lũng Cú - Hà Giang).

Last edited:
Tối nay vào hồi 20h Ngày 1/5 đoàn tới mẫu sơn,gió to và lạnh....sau khi ổn định chỗ nghỉ cả đoàn tổ chức lẩu gà
Cả đoàn nhà mình đã có rất nhiều những kỷ niệm trên đường để gắn bó với nhau những con người không hẹn mà quen và cũng để lại trong các thành viên kỷ niệm về sự chia sẻ giúp đỡ cũng như tinh thần các thành viên quyết đi trọn cung đường không bỏ dở giữa chừng...
Chúc cho các bác đoàn nhà mình ngày hum nay quay về HN an toàn, các thành viên mạnh khỏe, tinh thần dồi dào...để có dịp thực hiện những cung đường nối dài yêu thương...
Các thành viên trong đoàn nhà mình hãy chia sẻ cảm xúc trên từng km đi nào...
Tiếp tục cập nhật tóm tắt nhanh hình ảnh tại Thác Bản Giốc:

Xin được cám ơn nhà báo, người cung cấp thêm những bức ảnh chụp hoa Tam giác mạch tại cung đường Cao Bằng, mà công nhận nhà báo (ngồi giữa) đu theo mọi người mà không than thở gì, cũng sẵn sàng lăn lê bò toài cùng các ace, anh tên Giang, thay mặt các thành viên có lời cám ơn anh.

Hình ảnh thác cao: (tại nơi nước đổ xuống có xuất hiện cầu vồng đấy nhé các bác, may sao lúc em chụp bức này nắng lên thế là có cầu vồng do bức xạ mặt trời lên hơi nước...tuy mờ chút...cạnh hòn đá hơi giống hình tam giác...đó)

Hình ảnh thác 3 tầng:

Bản Giốc hướng từ trên: (khuyến cáo tất cả các nhiếp ảnh nghiệp dư, chuyên nghiệp cẩn thận khi chụp ảnh thác Bản Giốc tại góc này, mà tốt nhất xin đừng đứng ở đấy)

Bản Giốc

Vậy là đã tóm tắt (vì là tóm tắt nên chỉ có lời của em thui) nhanh hành trình của đoàn trong những ngày vừa qua (từ 26/4/2011 đến 2/5/2011). Rời khỏi Thác Bản Giốc tất cả hướng về động Ngườm Ngao để...tránh nắng, không khí trong động rất mát mẻ, nếu không muốn nói là lạnh người...
Tất cả chỉ là cập nhật tức thời trên những nơi đi qua, các thành viên nhà mình hãy vào chia sẻ ý kiến, cảm xúc của bản thân nhé. Thank for all.

Last edited:
Chuyến đi đã thành công tốt đẹp,Đoàn đã về tới Hà Nội an toàn vào khoảng 13h45 ngày 2/5,Xin cảm ơn leader với tài moóc lốp chuyên nghiệp.Cảm ơn sự nhiệt tình của Soncv.Cảm ơn sự chu đáo,chịu khó của cô thủ quỹ xinh đẹp.Cảm ơn các bạn đồng hành thân thiện đã tạo nên sự thành công của chuyến đi(Tổng quãng đường đi qua 7 Tỉnh,Thành phố trong 7 ngày = khoảng 1400km)Xin chào và hẹn gặp lại..........ảnh ọt up sau nha.......

Xin cảm ơn tất cả các ace, những người bạn đồng hành tuyệt vời trên cung đường dài hàng ngàn cây số...bao khó khăn vất vả...
Chuyến đi đã thành công tốt đẹp, Đoàn đã về tới Hà Nội an toàn vào khoảng 13h45 ngày 2/5, Xin cảm ơn leader với tài moóc lốp chuyên nghiệp. Cảm ơn sự nhiệt tình của Soncv. Cảm ơn sự chu đáo,chịu khó của cô thủ quỹ xinh đẹp. Cảm ơn các bạn đồng hành thân thiện đã tạo nên sự thành công của chuyến đi (Tổng quãng đường đi qua 7 Tỉnh,Thành phố trong 7 ngày = khoảng 1400km) Xin chào và hẹn gặp lại..........ảnh ọt up sau nha.......
Tuy gặp khó khăn nhưng không bao giờ chúng ta... dừng lại mà luôn hướng lên phía trước, cám ơn các chị em đã đồng hành cùng các xế trên cung đường gian khổ, luôn có lời động viên kịp thời, đó là động lực để vượt qua những cảnh khốn khó...
Em là người đầu tiên, đến công Big C vào lúc 14h22 ngày 2/5.hehe
Chuyến đi thành công hơn mong đợi, các tâm hồn được gắn kết lại bằng niềm tin tưởng vô hạn...
Mọi người cùng chung tay xây dựng một hồi ức về chuyến đi đầy tính thử thách...nhưng cũng thật đẹp này cả nhà nhé!

Thanks cả nhà đã cho em một chuyến đi vui vẻ và ý nghĩa...
Thanks "ôm" đã luôn tin tưởng anh dù đã có lúc anh làm em "giựt mình".....
Quả ảnh này ôm chụp cho anh hơi chuẩn đấy, các bạn trẻ rất là thích ^^

Last edited:
Chuyến đi đã thành công mĩ mãn chứa đựng trong lòng mỗi người một cảm xúc riêng thật khó tả. Với tôi thì đây là món quà tặng vô giá của cuộc sống. Cảm ơn cả nhà thật nhiều; leader is number one, em gái thủ quỹ xinh đẹp và chu đáo, các mem thật chan hòa và sâu sắc. Đặc biệt là xế của mình, cảm ơn xế thật nhiều.
Kết thúc chuyến đi nhưng lại mở ra cho tôi những con đường mới, cho tôi có thêm những người bạn mới thật đáng quý.

Hãy nói là chúng ta sẽ còn đồng hành tiếp chứ nhỉ?

Báo cáo ace em đã về tới nhà lúc 3.50pm . Chạy 1 mạch về đến nhà măm chén cơm ngủ 1 mạch đến 7.30pm. CHưa bao h được ngủ 1 giấc ngon đến như vậy. Cám ơn mọi người đã đồng hành với mình trên chuyến đi. Cám ơn a Lý A Sáng riêng nhé, e sẽ phong cho a Sáng làm " Anh Sáng em năm bờ oăn.. năm bờ oăn " nhé. Hihi. Chuyến đi đã thành công tốt đẹp ngoài dự kiến, thời tiết ủng hộ mọi người trên mọi cung đường đi. Còn ảnh ọt sẽ dìm hàng nhau sau nhé. E ngủ tiếp cái đã , lấy lại sức.hihi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,129
Latest member
anphatloc_group
Back