What's new

Ký sự miền đá, Chợ tình Khau Vai, Bản Giốc ...2011

Sau những ngày tháng dài kêu gọi mọi người hưởng ứng chuyến đi Về miền đá, đi chợ tình Khau Vai - HG, đến Cao Bằng - Thác Bản Giốc thơ mộng, ngày 26/4/2011, cả đoàn nhà em xuất phát với khí thế hào hứng của những con người tìm đến những điều mới mẻ...
(Vì hồi ức được viết trong lúc chuyến đi đang diễn ra nên nhiều đoạn sẽ không được liền mạch, nhưng với mong muốn của các ace trong đoàn toppic được khởi tạo, nhưng trước hết sẽ cập nhật theo từng ngày nơi đoàn đi qua, sau tất cả các ace sẽ chung tay sửa sang lại cho hoàn chỉnh).
Đầu tiên xin được giới thiệu thành viên đã hết sức cố gắng tạo niềm tin nơi các ace tham gia chuyến đi, đó là...
Này thì anh đang chém gió đấy:

(Ảnh chụp chiều 26/4/2011 khi đoàn cách HG 70 km).
Và còn xung hơn nữa cơ:

(Ảnh chụp bác tối 26/4/2011).
Tinh thần của bác động viên các ace rất nhiều, em có lời cám ơn bác đầu tiên và đôi điều về bác sẽ được các thành viên viết tiếp.

Còn đây là bác tete, đúng như tên hiệu. (te te...).
Còn đây cũng là điều mà mọi người luôn quan tâm khi chuyến đi HG còn trong ấp ủ, cho đến khi thực hiện và xin khẳng định với các ace đang quan tâm là HG tầm tháng 3 (âm) có hoa tam giác mạch và hoa còn rất đẹp...khi có người làm phông nền :D

(Ảnh chụp ngày 27/4/2011 tại Lũng Cú - Hà Giang).

Last edited:
Cái cột đá đây ạ, rất nhìu thành viên có ảnh cá nhân rất đẹp...

Chờ ảnh của các bác tại điểm này...

Vâng cũng định từ từ rồi sẽ giới thiệu,nhưng thấy bác hỏi em tranh thủ giới thiệu trước(cháu nó mới có 16t thôi,hãy còn non lém,Mông của em nó là xin đấy bác ah)

Chúc mừng nhé! anh thấy chú đi chuyến này thành công quá nhất là ... :L

Tình hình là ôm Thongoc của mình đã up một cơ số khủng pic của ae mềnh lên FB nhá, ace vào FB chém đê. Topic có vẻ hoang vắng quá !!!

Last edited:
Thằng này up ảnh con xế ghẻ này làm avar làm gì. Về thay xe đi, xế chị Thu phải dùng ếch.^^

Last edited by a moderator:
Kỉ niệm đáng nhớ nhất của mình trong chuyến đi này là đêm ở Khâu Vai. 2h sáng còn lang thang sà quán xá, nhậu nhẹt trò chuyện cùng những người bản địa thân thiện...Lúc ấy mới thật thỏa mái và tự do làm sao....
Ngà ngà bên men rượu tôi đi tìm em....

Chúc mừng đoàn đã đi về thành công!

@sonvc: hôm rồi ở cực Đông anh định gọi cho cực Bắc và anh Hưng đang ở phía Nam để mấy đoàn giao lưu, nhưng chả có tí sóng tí gió nào. Sáng nay a vừa về đến nhà, kỷ lục mới là 600km/ngày trên chiếc 67, mà tình trạng xe vẫn còn sung, người vẫn còn sức. Sau này có nhớ em và anh Trung thì chạy 3 ngày là có thể gặp được rồi, hihi.

Cảm ơn bác Sáng bác Tete anh Chung và SonVC đã hoàn thành xuất sắc vai trò dẫn đoàn và chốt đoàn, Tuotxich làm công tác hậu cần, ôm pro Thongoc đã ôm chặt xế :D và cả đoàn nhà mình. Mình đã có những kỉ niệm và trải nghiệm không thể quên về chuyên phượt đầu tiên và tình yêu đèo dốc miền Tây Bắc tổ quốc ( đêm ngủ vẫn mơ đổ đèo vượt dốc mới sợ chứ =)) ) .
Cảm ơn cả nhà rất nhiều, nóng lòng chờ buổi off sắp tới để share ảnh và gặp cả đoàn nhà mình !

thì con ếch nó xế chi Thu mà.:))

Rứa thì mềnh là hoàng tử Ếch xế công chúa roài ;)

Last edited:
Trước hết, em cảm ơn bác tete đã "ok" khi nhận tin nhắn xin nhập đoàn của em, sau là cảm ơn ace đã cho em nhập đoàn và giúp em có một chuyến đi thành công. Thú thực em cũng chả biết lịch trình cung này thế nào, chỉ biết đi Khau Vai là nhào rô thôi.

Có đôi chút trục trặc vì sự cố rớt đồ (may mà ông trời thương nhà em ăn ở hiền lành..!) nhưng chuyến này vẫn tiếc hùi hụi hai điều: một là không đến được đồng văn, lũng cú theo đoàn. Hai là hôm ở Mẫu Sơn 6h mới bình minh, vội vàng nốc nhầm ngụm rượu mà vẫn qua mất cảnh bồng lai khi ánh bình minh le lói...thế nên ta lại ấp ủ cuối tuần sẽ trèo Tam Đảo tìm mây...

Suýt quên, hôm đấy em về Hn và ngồi nghỉ ở Học viện y học cổ truyền (Hà Đông) lúc 2h30 thì phải, rồi 3h chạy tiếp đi Lạc Sỹ (Yên thủy, Hòa Bình) qua quãng đường ngót ngét 100km đến đó 5h chiều. Tối, uống rượu với cá chép hấp ngồi nhà sàn của người Mường=>>em say ngất ngư. Hôm sau vào bản Thấu rồi về đến TP.Hòa Bình lúc 11h trưa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,708
190,160
Latest member
gamethekings
Back