What's new

Làm gì khi các bác sửa xe bó tay ?

tenten

Say đường
Chẳng là hm nay cháu với cả bạn gái trên đường phượt về. Đến cao tốc đoạn Pháp Vân 15km thì con xe cào cào 2T của cháu bị co giật đùng đùng rồi nằm cứng đơ...Đi gần nên cháu chẳng mang theo đồ nghề j, mấy bác sửa xe vớ vẩn lượn lượn đến hỏi sửa cho nhưng mà khổ nỗi đến cái mở bugi 23 cg chẳng có..:help một mình lọ mọ sờ lần sờ mò cả tiếng cũng chẳng giải quyết đc gì.Mà ở cái chốn này tìm đâu ra dc thợ sửa xe 2T. Các bác đỡ hộ cháu cái:shrug:. Đang lúi húi thấy 1 chú chạy Simson tới gần hóa ra là ông chủ cũ của cái xe cháu đang đi, mặc dù kinh nghiệm 2T của bác này chẳng ít nhưng cũng bó tay, 2 thằng đùn đẩy mãi nó cg chẳng chịu nổ cho mà ngã ra cao tốc suýt nữa thì thành ma tốc độ, 2 thằng hút chết cuối cùng nó đèo bạn gái cháu 1 chân đẩy về đến tận Pháp Vân rồi thả bạn gái cho đi xe ôm về. Simson tiếp tục đẩy cào cào cả vòng HN tới bệnh viện. Cào cào đến viện bác sĩ chuẩn đoán bó hơi, đợi mai lên bàn mổ...May mà có ông bạn trách nhiệm không thì giờ này chắc cháu vẫn đang vẫy xe cứu thương, đúng là phúc đức 3 đời... Mong rằng các bác đọc bài này của cháu mà thấy ai trên đường gặp cảnh ngộ tương tự thì hãy mở rộng lòng giúp đỡ. (beer)

.. Mong rằng các bác đọc bài này của cháu mà thấy ai trên đường gặp cảnh ngộ tương tự thì hãy mở rộng lòng giúp đỡ. (beer)

Mong rằng các bạn đèo bạn gái đi KK thì nhớ mang đồ sửa xe theo và tự hiểu về các bệnh xe của mình thường gặp phải.

Chứ Chitto hay CVN mà gặp ông KK hỏng giữa đường thì bẹn của các bạn í chưa chắc đủ dẻo để mà đẩy KK đâu ạ

Mong rằng các bác đọc bài này của cháu mà thấy ai trên đường gặp cảnh ngộ tương tự thì hãy mở rộng lòng giúp đỡ. (beer)

Giang hồ tứ hải giai huynh đệ, nhưng huynh đệ đi không nổi thì cũng đành rút điện thoại gọi cứu hộ mà thôi. :D May cho bác là đi gần đó, chứ xách con cào cào già lử khử đi Tây Bắc mà lăn quay ra đổ bệnh giữa đường thì chỉ còn nước hát bài: "Nổi lửa lên núi rừng ơi" (cho đỡ lạnh) trong khi chờ đợi cứu hộ mà thôi. :D

Mong rằng các bạn đèo bạn gái đi KK thì nhớ mang đồ sửa xe theo và tự hiểu về các bệnh xe của mình thường gặp phải.

Chứ Chitto hay CVN mà gặp ông KK hỏng giữa đường thì bẹn của các bạn í chưa chắc đủ dẻo để mà đẩy KK đâu ạ

Có những lúc "lực bất tòng tâm" hoặc "trên bảo dưới không nghe", nhỉ nhỉ !;)

Có những lúc "lực bất tòng tâm" hoặc "trên bảo dưới không nghe", nhỉ nhỉ !;)

À có khi gặp Mỳ đang đạp xe xuyên Việt. Mỳ lại 1 chân đạp xe, vừa đèo bạn gái ( của bạn) vừa dùng 1 chân đẩy cào cào í...

Haizzz

Được cái bạn cháu bắp to lại dẻo dai như kẹo kéo. Lại dc cái tốt bụng nhất quyết đòi đẩy bằng được, nó đg đăng ký vào đội cứu hộ mà chưa ai nhận đơn. Hay hm nào cô bác tổ chức giải đẩy khỏe thì cháu gọi bạn cháu tham gia...(NT)

Hehe.. Thằng Khánh cứu hộ bác tenten phải ko? Em đã nghe nó kể
Nó đi chơi có bao giờ mang đồ sửa xe đâu, mà bác cũng kì đã đi fọt thì phải mang dụng cụ chứ ^^

Em đi đâu quá 20km thì lúc nào cũng găm đồ, với cả cốp xe em khá to
nhét được nhiều lắm đủ bơm,săm, cờ lê, mỏ lết, móc lốp, tuýp tiếc đủ cả

Mà bác đi đến bó máy thì chắc bác tính sai pha nhớt rồi
con DT của bác pha dầu tự động bị điên đấy bác ợ

Em đang tính hỏi bác chỗ làm phanh đĩa để em cho con minsk cao lên đời theo DT nhà bác(beer)

Tự nhiên thế nào hôm nay lên đây lại gặp.. quả là có duyên
thôi thì pm cho em cái địa chỉ + rổ giá chính xác vụ phanh đĩa nhé:D:D:D

P/s cái quả đèn baja trên xe bác là từ con minsk cao của em mà ra (chuyển nhượng cho Khánh)

Last edited by a moderator:
Hồi trước đọc đâu đó có 1 kno thế này, có 1 bác già cũng đi xuyên việt lên được đỉnh đèo Hải Vân thì bị bể bánh, tìm ko ra tiệm sữa xe thế là bác ấy giải quyết bằng cách cắt mấy cái quần jeans bọc vào niềng của bánh xe máy. Đi khó nhưng vẫn đổ đèo thành công!

Hehe.. Thằng Khánh cứu hộ bác tenten phải ko? Em đã nghe nó kể
Nó đi chơi có bao giờ mang đồ sửa xe đâu, mà bác cũng kì đã đi fọt thì phải mang dụng cụ chứ ^^

Em đi đâu quá 20km thì lúc nào cũng găm đồ, với cả cốp xe em khá to
nhét được nhiều lắm đủ bơm,săm, cờ lê, mỏ lết, móc lốp, tuýp tiếc đủ cả

Mà bác đi đến bó máy thì chắc bác tính sai pha nhớt rồi
con DT của bác pha dầu tự động bị điên đấy bác ợ

Em đang tính hỏi bác chỗ làm phanh đĩa để em cho con minsk cao lên đời theo DT nhà bác(beer)

Tự nhiên thế nào hôm nay lên đây lại gặp.. quả là có duyên
thôi thì pm cho em cái địa chỉ + rổ giá chính xác vụ phanh đĩa nhé:D:D:D

P/s cái quả đèn baja trên xe bác là từ con minsk cao của em mà ra (chuyển nhượng cho Khánh)

Vậy thì hm nào phải trà đá thuốc lào thôi nhể(beer). Trước mình đi Minsk nên tính nhớt cũng như thế mà, còn cái dầu tự động chỉ để cho oai thôi. Phải công nhận Minsk vẫn trùm hơn kk, đi đâu cg chỉ cần mang đồ như bác nói là ổn hết, còn đi kk ngại mang lắm. Phanh đĩa trc có ông bạn làm cho tất cả chỉ hết 1 củ thôi, làm kì công lắm, chạy đi chạy lại suốt nhưng ông ấy chỉ lấy 100k thôi(NT). Dạo này đg mất số nhưng hình như ông ấy chuyển qua làm ở chỗ bác Cường Alex bên Ngọc Thụy ấy. Ah, mà bác có bí quyết ji giữ tuổi thọ đèn ko. Cứ 3 hôm 2 lại phải thay bóng 1 lần, cháy suốt à...:help

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back