What's new

[Hỏi đáp] Làm gì ở Toronto hả các bác

Cám ơn các bác nhiều, tớ lại hỏi thêm chút, vụ này là mỗi Canada áp dụng hay có thông lệ ở các nước khác không? Và ngay cả VN mình? Vì tớ thấy mấy ông Tây ở SG chạy xe máy ngoằng ngoèo lắm.

bạn Già cho mình hỏi là 4/3 này mình bay từ HN,không biết thời tiết bên đấy lạnh cỡ nào và có cần chuẩn bị gì ko? mua đồ bên dấy đồ gì hợp lý nhất?

- Thời tiết Toronto tầm này ban ngày khoảng 4-5 oC, ban đêm trên dưới 0 oC . Nếu bạn đi xe hoặc phương tiện công cộng thì chỉ cần mặc áo len mỏng và cái áo khoác mỏng là đủ, còn nếu muốn đi bộ lang thang ngoài phố thì cũng chỉ cần mặc quần jean, áo len và một áo khoác hời dày ở ngoài là được rồi .
- Cần chuẩn bị tiền cho nhiều là đủ, còn lại thì hầu như mọi thứ ở đây đều có hết .
- Lưu ý : trong trung tâm Toronto thời gian gần đây đi bộ qua đường khi đèn đỏ rất hay bị cảnh sát phạt 55$, thậm chí khi đèn đỏ cho người đi bộ (có hình bàn tay) đang nháy nháy thì cũng không nên bước qua đường ( đèn đó chỉ để cho ai đang qua đường thì vượt qua cho nhanh)
- Đồ mua bên này đắt hơn bên Mỹ một chút nhưng chắc cũng co nhiều thứ rẻ hơn VN, bạn thích mua gì thi mua thôi, nếu muốn mua quần áo thì nên ra Vaughan Mills nằm tận phía bắc Toronto, ở đấy toàn outlet nên giá cả khá tốt, outlet cua Hugo Boss hay Armani Exchange, Benneton, Lacoste .. gì gì cũng có hết . Mua hàng nguyên giá thì ra Yorkdale Mall . Đồ điện tử thì vào www.tigedirect.ca www.bestbuy.ca www.canadacomputers.com mà xem giá rồi ra cửa hàng mua .

Nếu tới Toronto thì sao không đi train tới Ottawa, Montreal và Quebec. Vừa thuận đường, không quá xa, mà cảnh cũng đẹp. Nếu bạn đi bụi theo kiểu sinh viên được thì book tour đi với tụi Moose (http://www.moosenetwork.com/). Đi theo xe bus của họ, hop on hop off lúc nào mình thích, tới destination họ sẽ book sẵn hostel, còn không thích thì thuê hotel cho khác ở. Đi chơi tham quan vài ngày rồi lại bắt chuyến xe kế tiếp đi tiếp. Lần trước mình đi khá hài lòng với customer service của họ. Mình hỏi tới hỏi lui, đặt rồi lại hủy mà tụi nó vẫn vui vẻ.

Mình đi châu Âu rồi nhưng vẫn thấy Quebec đẹp mê hồn ^_^

Chúc đi chơi vui vẻ

Quebec thì xa quá, mình vừa check với KSan, đi mất 2 ngày là ít. Làm quả City Tour có 40 đồng cho khỏe thôi.

Sắp tới mình qua vancover rồi quay lại Toronto.

Vụ đèn đường thì mình ko ngại vì cũng quen chấp hành luật rồi, mỗi cái bên này đi 1 mình nhờ người ta chụp ảnh cho khó quá. Mall thì cũng ko có gì đặc sắc cả, buổi tối vào cái Brass Rail hoặc For your eyes only cũng fun.

các anh chị có kinh nghiệm cho hỏi ké với: ở Toronto khách hàng nào giá cả hợp lý & ở trung tâm vậy? Em check có mấy cái hotel ở ngay khu China Town, vậy khu này có ổn không? Help em với, cuối tháng 4 em sang Torronto rồi mà chả biết gì hết.

Cho hỏi gấp cái này các bác ơi, khách sạn Delta nào ở Toronto gần trung tâm nhất ? https://reservations.deltahotels.com/HotelList.aspx

Delta Chelsea Hotel
33 Gerrard Street West
Toronto ON M5G 1Z4
tel 416-595-1975

Delta Markham
50 East Valhalla Drive
Markham ON L3R 0A3
tel 905-477-2010

Delta Meadowvale Resort and Conference Centre
6750 Mississauga
Mississauga ON L5N 2L3
tel 905-821-1981

Delta Toronto Airport West
5444 Dixie Road
Mississauga ON L4W 2L2
tel 905-624-1144

Delta Toronto East
2035 Kennedy Road
Scarborough ON M1T 3G2
tel 416-299-1500

Cả nhà với mấy nhóc định đi Toronto ngày 9-12 tháng 4 này.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back