What's new

làm hộ chiếu mới ( hết trang ) nhưng visa còn hạn trong PP cũ, có cần xin lại visa

Re: làm hộ chiếu mới ( hết trang ) nhưng visa còn hạn trong PP cũ, có cần xin lại vis

Mình hỏi vfs thấy nv ở đó nói vậy, ko biết thực sự ntn vì đằng nào m cũng đã đổi HC mới nên xin visa mới luôn cho hết hạn pp, khỏi dùng cái cũ.

VFS của Canada trả lời cho mình 2 lần với thông tin không chính xác. Sau đó, phải tự mò vào CIC lục tìm thông tin và hướng dẫn mới biết họ cung cấp thông tin củ chuối. Nên sau đó mình chả tin VFS (canada).

1 lần khác họ cũng đã trả lời mình rằng không sử dụng pp mới với visa trong pp cũ được, tuy nhiên mình chưa thay pp nên chưa kiểm chứng được thông tin này họ nói có đúng không

Re: làm hộ chiếu mới ( hết trang ) nhưng visa còn hạn trong PP cũ, có cần xin lại vis

VFS của Canada trả lời cho mình 2 lần với thông tin không chính xác. Sau đó, phải tự mò vào CIC lục tìm thông tin và hướng dẫn mới biết họ cung cấp thông tin củ chuối. Nên sau đó mình chả tin VFS (canada).

1 lần khác họ cũng đã trả lời mình rằng không sử dụng pp mới với visa trong pp cũ được, tuy nhiên mình chưa thay pp nên chưa kiểm chứng được thông tin này họ nói có đúng không

Vẫn dùng được nha bạn mình nhập cảnh vào Canada 3 lần với visa trên pp cũ rồi. Lần 1 thì họ xem visa trên passport cũ 2 lần sau thì chỉ scan trang thông tin và trả luôn passport không hỏi gì hết (chắc là đã note lại rồi) :))

Tụi VFS với LSQ muốn kiếm tiền thêm nhé, chứ vẫn mang PP với Visa còn hiệu lực +PP mới ra vào bình thường nhé. Mình mới đi hồi tháng 7/2018. Chả thấy nói gì.

Tụi VFS với LSQ muốn kiếm tiền thêm nhé, chứ vẫn mang PP với Visa còn hiệu lực +PP mới ra vào bình thường nhé. Mình mới đi hồi tháng 7/2018. Chả thấy nói gì.

Vui ghê nhỉ, e học bài mang visa cũ pp mới đi xem sao

Bác Cavicu đi về như thế nào bác, có ổn không, em cũng giống như bác mà hoang mang quá, 15/11 này em bay rồi, trả lời sớm em với bác.

Ổn nhé, không có vấn đề gì hết, cứ mang theo 2 cuốn hộ chiếu là OK.
Thanks Bác, hộ chiếu cũ em bị bấm 2 lổ trang đầu thôi. Tiện thể bác co thể hướng dẩn em cách nhập cảnh không ? Em đi lần đầu nên hoang mang quá bác ạ, nghe nói là checking điện tử gì đó phải không bác ? họ có đóng mộc nhập cảnh vào pp đó không? vì em cần con mộc đó, em cần sự hướng dẩn cụ thể nhất, cám ơn bác.
có thể mail cho em hướng dẩn và chỉ dẩn dùm em [email protected]. Một lần nữa cám ơn bác

Mình có visa Nhật còn hạn trên passport cũ ( bấm lỗ 2 trang đầu), ko biết có thể dùng 2 passport cũ và mới để đi ko nhỉ ? Trường hợp người quen mình đi bằng thẻ apec (thẻ cấp theo số pp cũ), khi xuất cảnh bị từ chối ngay ở sbay Tân Sơn Nhất. Mình đã hỏi lsq nhật ở SG thì họ trả lời đem pp mới và cũ lên để dán lại visa. Người quen khác đi từ đầu HN với 2 passport, visa còn hạn trên pp cũ- vẫn xuất cảnh khỏi VN và nhập cảnh Nhật nình thường.

Trường hợp các bạn ở trên đã đi được bình thường thì cho mình hỏi đi từ TSN hay Nội Bài?

Mình có visa Nhật còn hạn trên passport cũ ( bấm lỗ 2 trang đầu), ko biết có thể dùng 2 passport cũ và mới để đi ko nhỉ ? Trường hợp người quen mình đi bằng thẻ apec (thẻ cấp theo số pp cũ), khi xuất cảnh bị từ chối ngay ở sbay Tân Sơn Nhất. Mình đã hỏi lsq nhật ở SG thì họ trả lời đem pp mới và cũ lên để dán lại visa. Người quen khác đi từ đầu HN với 2 passport, visa còn hạn trên pp cũ- vẫn xuất cảnh khỏi VN và nhập cảnh Nhật nình thường.

Trường hợp các bạn ở trên đã đi được bình thường thì cho mình hỏi đi từ TSN hay Nội Bài?
Mình cg như bạn, visa còn hạn ở pp củ,giờ mới làm lại pp mới. Đang muốn biết cầm
2 cuốn pp đy luôn đc hk, hay phải làm lại visa mới ở pp mới?

Có bác nào thử qa trườg hợp visa nhật còn hạn ở pp củ như bạn trên hk? Hoàn cảnh e y chang. Jio e phải dán visa qa pp mới hay là trình 2 cuốn lúc nhập cảnh nhật zỵ mấy bác ? Mong bác nào thử qa chỉ giúp Thanks.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,148
Latest member
thuocphathai
Back