What's new

Lang thang miền quê ven biển Khánh Hòa và Phú Yên

Re: Lang thang miền quê ven biểnKhánh Hòa và Phú Yên

Sorri các bác vì lý do kỹ thuật em ko vào Phượt trả lời sớm được mong sự thông cảm

Ảnh đẹp dữ vậy, mùa lúa vàng ở đây là vào tháng mấy vậy bác, e đang tính làm 1 chuyến ra Nha Trang, Vậy từ Nha Trang đi đường nào để tới mấy chỗ này vậy bác
Tấm này em chụp vào tháng 9 trong năm nếu bác tới chổ này vào tháng năm thì mấy cái cây lớn sẽ rụng hết lá và lúa cũng vừa chín vàng
Những bức ảnh rất đẹp.

Không biết chủ topic có tiếp tục nữa không?
Dạ em xin ngưng tại đây cảm ơn đã quan tâm

@Bác Artuan: Xin mạn phép hỏi trang web riêng của bác là trang nào ạ? Rất vui được học hỏi từ bác, tay ảnh phong cảnh tuyệt vời! Em mới tập tành nên rất cần những người như bác!

Dạ trang riêng của em được đặt trên flickr có domain riêng là ArTuan.com hoặc bác có thể vào www.Qstudio.com.vn, rất vui được giao lưu cùng bác

Last edited:

Em xem mấy bức này của các anh mà tim run lên, đẹp quá ạ:). Em cũng đang dự định đi lang thang 1 chuyến vào miền trung. Sau khi rời Quảng Nam, sẽ vào Nha TRang. Dù chưa có kinh nghiệm nhưng em sẽ cố để trên đường đi được qua những điểm này... Đẹp quá ko chịu nổi ạ^^. Tks các anh nha!!!Làm ơn cho em thông tin chi tiết về đường đi, cách đi đến đây được ko ạ? Em khởi hành từ Núi Thành - Quảng Nam vào NT ạ:).
Em cảm ơn nhiều nha!
-Nếu tới Ghành đá dĩa thì bác chạy gần tới tới Ngã 3 Chí Thạnh - Tuy An - Tuy Hoà - Phú Yên rồi hỏi tiếp dân bản địa nó cách QL1 chừng 20km dọc đường vào cảnh đồng quê đẹp miên man :D

-Còn nếu bác muốn vô Đầm Môn thì khi qua đèo Cả sẽ tới đèo Cổ Mã vừa hết đèo Cổ Mã sẽ gặp ngã 3 rồi bác quẹo trái vào Đầm Môn chừng 20km dọc bờ biển xanh ngắt tê tái :D http://www.flickr.com/photos/23656797@N03/5549399408/in/set-72157606332141387

- Và nếu bác muốn chụp ở Vạn Giã thì từ chân đèo Cổ Mã bác chạy thẳng về hướng Nha Trang (không quẹo vào Đầm Môn ) thêm chừng 10km phía bên tay trái cạnh đường ray xe lửa sẽ thấy cái miễu nó nằm giữa đồng trống dân ở đó gọi là Miễu Chuột. Nếu có gì không hiểu thì call em 0949457179 Tuấn em sẽ chỉ rõ ràng hơn

Ảnh đẹp dữ vậy, mùa lúa vàng ở đây là vào tháng mấy vậy bác, e đang tính làm 1 chuyến ra Nha Trang, Vậy từ Nha Trang đi đường nào để tới mấy chỗ này vậy bác

Bác chủ cho em hỏi, tấm này ghép bi nhiêu tấm vậy, hình như 5 địa danh trong tấm này đúng ko =)). Lo tranh thủ đi cày rồi lên kế hoạch đi Sơn Đoong nghe ku.

Bác ArTuan ơi, tiếp đi! Hình đẹp quá mà bác ngừng tại đây, làm anh em tiếc quá! Em lên trang nhà bác, xem hình đi lại nhiều lần mà vẫn chưa thấy đã. :(
Coi hôm nào rảnh, bác làm tiếp he. Anh em ngồi chờ...

Ảnh đẹp quá bác chủ thớt ơi. Bác làm em nhớ Phú Yên quá, ra được có 1 lần mà mến chân mến tay ở đấy rồi... Chắc phải cố gắng đi thêm... vài (chục?) lần nữa. :)
Cảm ơn bác chủ thớt nhiều!

Thích nhất tấm ảnh này. Làm mình liên tưởng đến cái gì đó nó vừa sạch sẽ và thơm tho. Có ai đã từng nói: " đôi khi phải thông càm cho chuyện người lớn đã từng làm .." Bắt gặp hình tượng mình đâu đây....

Thanks

Em lại vừa đi về có vài ảnh hầu chuyện cùng các bác :)
18. Hòn Khói - Ninh Hòa

19. Lại là Đầm Môn

20.

21.Hòn Yến - Tuy Hòa

Nạp năng lượng để chụp tiếp (c)
25. Mực tươi còn dãy đành đạch chấm với nước mắm nhĩ của gia đình bác thuyền trưởng ở Hòn Yến chiêu đãi, có thể ăn sống hoặc nướng lên đơn giản thế thôi nhưng mà nó ngon ngọt đến lạ lùng hic lại lên cơn thèm :D

26. Tiếp theo là món gỏi cá Mai tươi rói, thơm lừng và béo ngậy với chút vị chua tê cả đầu lưởi ;)

27. Qủa này là em khoái nhất cá Cờ nướng thơm nức cả mũi, bỏ lên bếp than nó kêu cái xèo bốc mùi thơm ko tả nổi =))

còn có món lẩu mực, tôm hùm,cá cơm kho nhưng bị tấp bia qúa hết thấy đường chụp các bác thông cảm nhoa :D

từ từ em làm tiếp. Chúc 1 tuần nhiều niềm vui !

ArTuan

Oh cảm ơn bạn đã bổ xung giúp tên địa danh rất nhiều ! Miễu Chuột này là không gian đồng quê mà mình thích nhất từ trước tới giờ khi phượt dọc duyên hải miền trung....hy vọng đô thị hóa đừng tới nơi này vì mỗi mùa ở đây có 1 sắc thái thay đổi rất hay
gởi tặng bạn 1 tấm mình chụp cũng khá lâu rồi tại nơi này nhé....quê hương bạn đẹp lắm

Em thích nhất là tấm này, nhìn mãi mà không biết chán ... Em mê nó quá...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
0123winnet
Back