What's new

[Tổng hợp] Lang thang Sydney - Đi để khám phá và cảm nhận !

Sơ lược về Thành phố Sydney:

Sydney là thành phố lâu đời nhất ở Úc,và là thủ phủ của bang New South Wales, với các biểu tượng nổi tiếng như Nhà hát nhạc kịch Opera và Harbour Bridge, nằm quanh cảng với phong cảnh tự nhiên và trên 70 bãi biển tuyệt đẹp.
Thành phố Sydney là cấp chính phủ địa phương chịu trách cho trung tâm thương mại, tài chánh và văn hóa của khu vực trung tâm Sydney.
Thành phố Sydney là một trong những nơi có dân số với nguồn gốc sắc tộc đa dạng nhất ở Úc. Hầu như phân nửa cư dân thành phố này sinh trưởng ở nước ngoài và gần 30 phần trăm cư dân nói ngôn ngữ khác tiếng Anh. Sau tiếng Anh, các ngôn ngữ thường được sử dụng ở nhà nhiều nhất là tiếng Hoa rồi đến tiếng Nam dương, Hy lạp và tiếng Nga.

Nhà hát nhạc kịch Opera

Harbour Bridge lúc hoàng hôn

Bãi biển tuyệt đẹp

Sydney Skyline

cầu Cảng và nhà hát con sò về đêm

Last edited:
@hieuphuong,
Sydney Markets

Bondi Beach Market
Chinatown Nightmarket
The Dazzling Boutique Markets
Designer Fashion Markets
East is East Night Market
Epping Markets
Eveleigh Artisans' Market
Eveleigh Farmers' Market
EQ Village Markets
The Good Living Growers' Market
Heritage Craft Fair
Kings Cross Sunday Market
Kirribilli General, Art & Design & Fashion Markets
Mosman Village Art & Craft Market
Northside Produce Market
North Sydney Market
Paddington Market
Paddy's Market
Pyrmont Growers' Market &
The Rocks Market

And for a little further afield,

Bundeena Markets by the Sea

http://www.sydney.com.au/markets.htm

Chào chị,

đầu tháng 2/2014 em đến Sydney. Chị có rảnh, em mời chị café nói chuyện cho vui chị nhé?

Em gái

Last edited:
@meobecon: ban xin visa dc Chua? Minh cug di Thag 2 wa Sydney ne, cho mih xin it kno xin visa nha

Mình đã có visa cách đây 1 tháng. Kinh nghiệm xin visa úc đã có một topic rất đầy đủ, mình cũng tham khảo trong topic đấy và làm theo thôi. Chúc bạn vui

@hieuphuong,
Sydney Markets

Bondi Beach Market
Chinatown Nightmarket
The Dazzling Boutique Markets
Designer Fashion Markets
East is East Night Market
Epping Markets
Eveleigh Artisans' Market
Eveleigh Farmers' Market
EQ Village Markets
The Good Living Growers' Market
Heritage Craft Fair
Kings Cross Sunday Market
Kirribilli General, Art & Design & Fashion Markets
Mosman Village Art & Craft Market
Northside Produce Market
North Sydney Market
Paddington Market
Paddy's Market
Pyrmont Growers' Market &
The Rocks Market

And for a little further afield,

Bundeena Markets by the Sea

http://www.sydney.com.au/markets.htm

Em chào chị Loan Chau!
GIa đình em gồm 2 vc và 1 em bé gái 4 tuổi sẽ đi du lịch Sydney vào 26-19/12, hiện giờ em đang lu bu tìm khách sạn và nghiên cứu lịch trình, chị giúp e tư vấn các điểm đi đến bao gồm ăn ở cho hợp lý với gia đình có em bé như em được không ạ. Và chị giới thiệu cho em 1 khách sạn nào gần trung tâm mà giá tốt để em ở đỡ phải di chuyển nhiều vì có e bé.
Mà chị ơi mấy ngày đó có ngày nào chị rảnh làm tourguide với e được không ạ? Có gia đình nào cùng đi thời gian đó thì cùng đi nhé.
Em cảm ơn chị, cảm ơn mọi người đã đọc tin

Chị Loan Chau ơi e định book khách sạn Y Hotel Hyde Park này cho gần trung tâm tiện đi lại, chị tư vấn giúp e có được không ạ, e lượn lờ quanh thấy complain là không sạch sẽ lắm chị ạ, hic chị biết chỗ nào tốt giới thiệu cho em với chị nhé.
EM cảm ơn chi

@chi Loan Chau, a Quan dang& cac achi o Sydney: co cho nao cho thue fong ngan Han o Sydney, Gan city 1chut,e thue khoag 10ngay, khoag tu 5-15 ngay. Achi jup e voi , gthieu cho e voi, e cam on a chi nhiu.

@papamuga, welcome đến Sydney.
Ngày bạn qua 26-19/12 ????
Mình chưa ở khách sạn nên không biết cái nào ở được cái nào không nhưng cũng còn tùy cảm nhận mỗi người.
Nói là gần trung tâm nhưng đi bộ cũng mỗi giò luôn nếu bé đi không nổi thì phải cần xe đây rồi :)
Thời gian này mình không rảnh nhưng tối thì có thể chém gió được :)

@minhquy,
Sorry không giúp gì cho bạn , nếu bạn có bạn bè đang du học bên Sydney thì nhờ họ hỏi thử xem vì thời gian này nhiều bạn du học sinh về thăm nhà nhiều lắm :)

Chúc vui

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,191
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back