What's new

[Tổng hợp] Lang thang Sydney - Đi để khám phá và cảm nhận !

Sơ lược về Thành phố Sydney:

Sydney là thành phố lâu đời nhất ở Úc,và là thủ phủ của bang New South Wales, với các biểu tượng nổi tiếng như Nhà hát nhạc kịch Opera và Harbour Bridge, nằm quanh cảng với phong cảnh tự nhiên và trên 70 bãi biển tuyệt đẹp.
Thành phố Sydney là cấp chính phủ địa phương chịu trách cho trung tâm thương mại, tài chánh và văn hóa của khu vực trung tâm Sydney.
Thành phố Sydney là một trong những nơi có dân số với nguồn gốc sắc tộc đa dạng nhất ở Úc. Hầu như phân nửa cư dân thành phố này sinh trưởng ở nước ngoài và gần 30 phần trăm cư dân nói ngôn ngữ khác tiếng Anh. Sau tiếng Anh, các ngôn ngữ thường được sử dụng ở nhà nhiều nhất là tiếng Hoa rồi đến tiếng Nam dương, Hy lạp và tiếng Nga.

Nhà hát nhạc kịch Opera

Harbour Bridge lúc hoàng hôn

Bãi biển tuyệt đẹp

Sydney Skyline

cầu Cảng và nhà hát con sò về đêm

Last edited:
Ngần đấy tiền sao đủ xài hả bạn , khi xin visa đại sứ quán bắt chứng minh tài chính hơn 5000 $ sao bạn ko lấy số tiền đó mà xài :D

Cảm ơn bạn redfox86! Ba mẹ sẽ chuyển khoản cho mình ~5000 aud. Đó là tiền của ba mẹ tạm cho mượn. Còn bản thân mình chỉ có khoảng 1200-1500 aud cho chuyến phượt, mình mới tốt nghiệp đại học nên chưa kiếm được nhiều tiền. Năm sau có nhiều tiền hơn sẽ phượt Úc dài hơi hơn :)

@dungbuocgiangho, mình không đi seaplane đâu nhưng tương lai sẽ đi trực thăng !
@quynhnhu, mình có thể cho bạn đi ké !

@dungbuocgiangho, mình không đi seaplane đâu nhưng tương lai sẽ đi trực thăng !
@quynhnhu, mình có thể cho bạn đi ké !

Cảm ơn bạn Loan Châu cho mình đi ké. Mừng quá vì năm 2012 muốn đi xem lễ hội hoa mà không được. Năm nay nghỉ cả tháng 9 nhưng lại không có nhiều tiền ở lại Úc lâu. Nếu được bạn cho mình đi theo lịch trình của bạn để tiện cho bạn nha :)

Chị Châu ơi, Sydney mùa đông thì sao ạh? giữa tháng 7 e có 72 tiếng transit ở đó, không biết thời tiết có thuận lợi tham quan được nhiều không chi?

Hic xem hình của chị chụp thấy tiếc lỡ mất vivid sydney :((( :((

@kameco , lấy 1 ngày đi núi tuyết , còn 2 ngày kia lang thang city.Tháng 7 là mùa cá Ông di dân, nếu thích thì đi coi cho biết ...say sóng nó như thế nào :LL
@quynhnhu:chuẩn bị túi ngủ :) sẽ đi bụi , đầu tháng 9 nhớ nhắn tin cho mình .

@kameco , lấy 1 ngày đi núi tuyết , còn 2 ngày kia lang thang city.Tháng 7 là mùa cá Ông di dân, nếu thích thì đi coi cho biết ...say sóng nó như thế nào :LL

Trước khi đặt vé máy bay, mình sẽ nhắn tin cho bạn để qua Úc vào thời gian tiện cho bạn :)

hehe lang thang núi tuyết mà hem biet truot tuyet :p e xem thì google bảo Snowy mountain cách syd 500km vậy đi bằng gì thì tiết kiệm được za chị?

@phieudu , nếu bạn ở Melb thì đi núi tuyết ở Melb cho gần Mt Buller (không biết spelling đúng không) cuối tháng có tuyết rồi
@Kameco, nếu không lái xe đi đến đó thì phải mua tour ... không có xe công cộng. hoặc đi quá giang lol

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back