What's new

[Tổng hợp] Lang Thang Sydney, New South Wales 2014

Chúc mừng năm mới 2014 , Chúc các bạn 1 năm nhiều sức khỏe , an toàn cho những chuyến đi.

Mình minh năm mới tại Stanwell Park

HÃY ĐỢI ĐẤY !

8 ngày 7 đêm là chuyến đi mở màng cho năm 2014 , đi qua các vùng:

Ngày 1: Sefton - 90km - Katoomba - 41km- Lithgow - 62km - Bathurst
Tham quan các vùng.
Jamison Valley, Wentworth Falls,
Lake Lyell,
Mount Panorama
Australian Fossil and Mineral Museum
City of Bathurst
Ngày 2 : Bathurst - 71km - Trunkey Creek - 86km - Orange - 35km - Molong - 48km - Yeoval - 42km - Wellington
Mount Panorama
Abercrombie Caves
Animal on bites
Ngày 3 : Wellington - 50km - Dubbo
Cathedral Cave
Wellington Osawano Japanese Gardens
Taronga Western Plains Zoo
Old Dubbo Gaol
Ngày 4 : Dubbo - 120km - Parkes - 35km - Forbes - 90km - Cowra
Taronga Western Plains Zoo
Parkes Radio Telescope
Parkes Elvis Festival
Japanese Garden
Sunset at Cowra lookout
Ngày 5 : Cowra -190km - Canberra - 180km - jindabyne
Sunrise at Cowra lookout
Scope Mount Stromlo , ACT
Lake Jindabyne
Ngày 6 : Jindabyne - 34km - Thredbo - 69km - Charlotte Pass - 39km - Jindabyne
Lake Jindabyne
Charlotte Pass Lookout
Mount Kosciuszko
Ngày 7 : Jindabyne - 174km - Bega - 220km - Lake Conjola
Bega cheese
Narooma
Ulladulla
Lake Conjola
Ngày 8 : Lake Conjola - 210km - Sefton
Jervis Bay
Nan Tien Temple
Home sweet home
(BB) hẹn chuyến đi kế tiếp !
P/s hình trong chuyến đi chụp bằng SamSung Galaxy S4 !

Last edited:
Ngày 2 : Lake Conjola - Ulladulla - Lake Conjola- khỏang 60km đi về
Ngày thứ 2 , một **** sáng nhiều mây ,chỉ đi lanh quanh gần Lake Conjola .

Một quyết định sai lầm khi muốn chạy vào cái đập nuờc này mà hậu quả bây giờ mình vẩn còn gánh chịu(14km toàn đường xấu)

Đứng ở chổ này có thể nhìn thấy lake Conjola - quẹo trái 800m mà phải bỏ xe cuốc bộ 500m vì đường quá xấu .

Những thùng ong được nuôi trong rừng - đi qua thị trấn nào mà có bán mật ong là mình sẻ mua về làm quà vì mùi mật ong mỗi vùng rất khác nhau.Thử đi rồi biết nhé

ngọn hải đăng ở Ulladulla

Mộ bãi đá gần ngọn hải đăng

Bãi đá ở đây rất đẹp và còn có bải tắm nửa

Ulladulla có fish and chip rất ngon ai có cơ hội đi ngang thì ghé thưởng thức nhé ( trên đường vào bến tàu). Còn nửa ở đây còn có con đường cho người đi bộ ngắm các tác phẩm điêu khác đựoc đục đẻo từ đá ngàn năm của nghệ nhân người thổ dân . Có thể vì trời nằng mà mình không có đi chổ này hy vọng lần sau có dịp sẽ thang thang ngắm nghía.

Chạy vế Lake Conjola thì trời chuyển mưa đen thui phía trứoc , khi về gần nhìn kiến chiếu hậu thấy cảnh này phải dừng xe lại chụp , chụp đựoc vài tấm thì trời mưa tầm tả , về đến nơi mà phải ngồi trong xe ngắm mưa rơi, nhìn vào xe của nhỏ bạn thấy hai vợ chồng chúng nó cũng đang ngồi trên xe chứ không phải trong lều, sau khi trời tạnh thì nó mới nói là cái ông hàng xóm bảo trời mưa sấm sét như vậy tốt nhất là tui bây chui vào xe sẽ an toàn hơn

Sau khi mưa tạnh thì kéo nhau đi tắm biển

Tòan là con nít tắm không hà người lớn đi theo để trong chừng chúng nó mà thôi , hỏi ra sao không đi tắm hahaha vì họ đã tắm mưa lúc đi bắt sò lông rồi

Ở chổ nay cũng đựoc 3 lần rồi , lần đầu tiên đi bộ xuống biền xa bờ đến vạy thường thì sóng rất to

Mây cuồng cuộng và mưa từ xa hic hic một đêm mưa tầm tả , mai mà lều của mình chịu đựng đựoc

Lake Conjola

Biển

Biển đi mấy cây số không hềt

Đêm trời mưa tầm tả......
Ăn: $30
Ngủ:$20
Xăng:$0

Ngày 3 : Lake Conjola - Tathra
Dự định là sẽ đón giang sinh cùng gia đình nhỏ bạn nhưng nhìn tình hình là ngày mai tiếp tục mưa nên mình quyết định cuốn lều, với lại nếu mình ở lại thì đêm 25 mình sẽ ngủ ngoài xe mất vì 25 là Lễ mà không có người trực.
Tranh thủ trời tạnh mưa mình quăng hết đồ lên xe , ăn sáng và tạm biệt gia đình nhỏ bạn. Trời vẩn mưa nhưng ta vẩn đi

Con đừong 1 khu vừon ở Batemans Bay

Ở đây trồng các loại thảo dược của người thồ dân Úc

Uốn cafe ăn sáng và ngắm chim

Trên đường đi thấy nhà thờ cổ nên ghé vào

Vì hôm nay là ngày 24 /12 , họ đang chuẩn bị cho buổi lễ tối nay , mình xin phép đem chân máy vào chụp , họ đã đồng ý , thế là thoải mái ngắm tham quan

Last edited:
Chị ơi, e xem bài của chị mà hoa cả mắt. E xin lỗi đã cắt ngang để hỏi chị : tụi e dự định có khoảng 15 ngày tết âm đi chơi.e đang xin visa úc và nz. Tụi e có tương đối về chi phí nhưng lại muốn trên từng cây số như chị, và kẹt là có theo 3 trẻ em . E nhờ chị tư vấn giúp e lịch trình úc 10 ngày và 15 ngày(nếu e không xin được visa nz). tụi e gồm 2 nhà 4 người lớn 3 trẻ em 8-13 tuổi. Tui em thích xe tự lái nhưng không dám lái vậy chị tư vấn giúp e lịch trình và khách sạn, thuê xe và thuê lái kiêm tourguide luôn. E rất muốn mời chị , chị email cho em c nhé. [email protected]

@Cafebanmai,
Bạn cho mình biết điểm đến và về ở thành phố nào , ngày ? Theo mình thì nên chọn 1 trong 2 nước thôi. Mướn xe luôn bác tài kiêm HDV nghe nói là khoảng $400 - $500 ngày xe 12 chổ ( cái này phải hỏi lại), KS thì mình không rành lắm, Bạn có em nhỏ đi cùng mình nghĩ ở Sydney 1 tuần cũng chưa chắc đủ :).

Chị LC ơi,
Tụi e mua vé đến Mel 13h05 ngày 15/2 . dự định sẽ ở Mel đến 18/2 sau đó di chuyển bằng oto đến SYD ngà 25/2. ngày 1/3 rời SYD về HN. Vậy e nhờ chị tư vấn lịch trình giúp e như tinh thần của Chị. Chị có cho e chút thông tin về appartment ở SYD và MEL ở trung tâm và bác tài nào giúp e chị nhé. Mong chị và mọi người trợ giúp.

Cho hỏi phải chị Loan Châu ở chỗ Long Phụng không :), tại thấy hình như ở Sefton, có khi là người quen cũng nên ;-)...

Chị LC cho em hỏi sắp tới mùa thu đi chụp hình cây lá đổi màu ở NSW chỗ nào đẹp vậy chị, mà không cần phải lái xe đi quá xa và lội bộ qua nhiều ;-), nhà có em bé nhỏ...

Nghe nói ở Blue Mnt, nhưng vùng này rộng lớn ko biết chính xác chỗ nào, và Mt Wilson nữa nhưng em chưa đi tới

[Sorry, nhìn ngược lên mấy post trước thì thấy có hình Mt Wilson rồi, năm nay nhất định phải chạy tới, ko biết khoảng thời gian nào đẹp nhất]

Last edited:
Sao box này giờ vắng hoe để người ta vô quảng cáo tùm lum vậy :)

Có ai biết giờ có chỗ nào chụp hình mùa thu đẹp ở Sydney chưa, hay phải chờ vài tuần nữa vậy.

Happy Easter all!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back