What's new

[Chia sẻ] Lang thang trời thu Nhật Bản - ngắm Momiji T11/2018

FinestTea_AnhNV

Phượt thủ
uh đúng rồi bạn, là JK, vậy nếu cứ bắt đầu là J thì có thể hiểu là dùng thẻ JR Pass toàn nước Nhật được phải ko bạn nhỉ?

Về việc đổi JR Pass sang các thẻ tàu riêng lẻ, mình từng đổi JR Pass Kansai khi đến sbay Osaka mà 2 năm rùi nên cũng ko nhớ rõ là những chặng ngắn cũng giữ thẻ JR Pass rồi đến ga đổi sang vé hả bạn? Lúc đó tùy tình hình chỗ trống mà mình đổi đc chuyến nào hay sao nhỉ?

Cám ơn bạn.
Uh theo mình nhớ thì là như vậy, chỉ có Shinkansen tàu Nozomi, Mizuho gì đó là ko dùng dc. Nhưng cá nhân mình thấy chẳng ảnh hưởng gì lắm, vì đi Hikari cũng rất ok rồi.
Còn đổi JR pass thì trừ khi bạn muốn đặt chỗ trước shinkansen mới phải qua quầy JR đổi thành vé lẻ thôi, còn đi non-reservation với tàu thường như kiểu JK, JY thì ko cần; cầm pass đi qua cửa nhân viên như bình thường thôi ah.

phuongdt

Phượt quái
Uh theo mình nhớ thì là như vậy, chỉ có Shinkansen tàu Nozomi, Mizuho gì đó là ko dùng dc. Nhưng cá nhân mình thấy chẳng ảnh hưởng gì lắm, vì đi Hikari cũng rất ok rồi.
Còn đổi JR pass thì trừ khi bạn muốn đặt chỗ trước shinkansen mới phải qua quầy JR đổi thành vé lẻ thôi, còn đi non-reservation với tàu thường như kiểu JK, JY thì ko cần; cầm pass đi qua cửa nhân viên như bình thường thôi ah.
Ui vậy thì mừng quá, như thẻ đi tàu khắp Châu Âu cứ giơ lên là okie...

Tết này mình sẽ xin visa, hy vọng ko lỡ hẹn sakura 2020 :p