Lào LÀO LÀO ( 20 - 26 / 1 / 2011)

Status
Not open for further replies.

dantocgoc

Phượt tiên
Đồng hương Thái Nguyên rồi.! Nhà mình ở Thị Trấn Đu - Phú Lương. mình đang đi làm việc trên Bắc Kạn..mai về Hà Nội bạn a! Hôm nào bạn rảnh qua nha thờ ngồi Ca fê đồng hương nhé! ban cứ qua 13 Ngõ Huyện - Vp của Vietnampathfinder nhé.
Gặp đồng hương thì ( ọp chai );) nhiều nhé ông 3 lông.:D:))=))

Tammao

Khật-Khật-Khật
Không có chuyến nào chạy đêm đâu bạn ơi!!! Tiết kiệm được thời gian 1 vài tiếng của bạn..thì có ối vị (BB)(BB)lên nóc tủ ngồi đấy!
Ở Lào yên bình....dân Lào hiền hoà...nhưng Phỉ của Lào thì:gun:gun:gun....không ai muốn thử cả..vì thế không có tuyến xe nào chạy đêm từ Viêng chăn - đi Luông đâu bạn a!:D
* Bác Dantocgoc yên tâm...anh em đồng hương gặp nhau..không làm vài xị...hiii thì gặp nhau mần giề hheeeeee(c). Bác bữa nào ra ngoài này ới em câu nhé..anh em mần tý cho vui a....

chungkhoandaivie

Phượt thủ
Lịch này em ko thấy đi lên Tam giác vàng nhỉ , bác chủ cho thêm contact đc ko ??

mà nếu lùi lịch lại đc 1 tuần , đi vào 27.01 ( 25 âm lịch ) đi xuyên tết luôn. Có ai có lịch như thế thì cho em join với nhé

Contact em 01222918888 ạ

Beocena

Phượt thủ
@ Cả nhà: Tới giờ này sao tớ chưa thấy địa chỉ KS của các bạn ở Vien nhể.làm ơn cho tớ nhá để tớ còn liên lạc.Vì khoảng 14h 20/1 là tớ ở Vien.Cảm ơn nhiều

dantocgoc

Phượt tiên
Tình hình chủ thớt thu xếp đến đâu rồi? đang cố gắng để đi chuyến này và đón các bạn bên Vientiane, nếu phải đi trước. có gì PM thông tin cùng nhau để nắm lịch trình nhé?

huongmuahe

Phượt thủ
Tình hình chủ thớt thu xếp đến đâu rồi? đang cố gắng để đi chuyến này và đón các bạn bên Vientiane, nếu phải đi trước. có gì PM thông tin cùng nhau để nắm lịch trình nhé?
Hiz dạo này nhiều việc dồn dập quá em ko có tgian cả vào đây để báo cáo cùng các bạn ah, huhu.... tình hình là nhóm em có 3 người thì 1 bạn đột xuất bận bất khả kháng ko thể đi dc, còn 1 bạn thì gặp sự cố cũng ko còn cách nào khác là ở nhà, nếu bình thường thì chắc có khi 1 mình em cũng vẫn lên đường nhưng đúng đợt này lại bận điên đảo nên cái ngày đi cho đến ngày hôm nay thì ko dám chắc là có lên đường được hay ko nữa, cái duyên của em với Lào ko hiểu nó làm sao ấy :((.... có lẽ em sẽ đành phải rời chuyến này tới đợt giỗ Tổ hoặc 30/4 ạ... giờ thông tin thì em nằm lòng bàn tay rồi,có các bác nào vẫn còn hứng thú thì lại delay chờ đến đợt í đi cùng em nhá..kiểu gì thì kiểu chắc chắn em cũng phải đi bằng được trong năm nay thì thôi các bác ạ... Một lần nữa, cảm ơn tất cả sự giúp đỡ quan tâm cung cấp thông tin cho chuyến đi của em ạ, chưa thực hiện ngay được nhưng quả thực nó lại càng nung nấu quyết tâm của em nó là 1 must see destination trong năm 2011 *_*...

dantocgoc

Phượt tiên
Hiz dạo này nhiều việc dồn dập quá em ko có tgian cả vào đây để báo cáo cùng các bạn ah, huhu.... tình hình là nhóm em có 3 người thì 1 bạn đột xuất bận bất khả kháng ko thể đi dc, còn 1 bạn thì gặp sự cố cũng ko còn cách nào khác là ở nhà, nếu bình thường thì chắc có khi 1 mình em cũng vẫn lên đường nhưng đúng đợt này lại bận điên đảo nên cái ngày đi cho đến ngày hôm nay thì ko dám chắc là có lên đường được hay ko nữa, cái duyên của em với Lào ko hiểu nó làm sao ấy :((.... có lẽ em sẽ đành phải rời chuyến này tới đợt giỗ Tổ hoặc 30/4 ạ... giờ thông tin thì em nằm lòng bàn tay rồi,có các bác nào vẫn còn hứng thú thì lại delay chờ đến đợt í đi cùng em nhá..kiểu gì thì kiểu chắc chắn em cũng phải đi bằng được trong năm nay thì thôi các bác ạ... Một lần nữa, cảm ơn tất cả sự giúp đỡ quan tâm cung cấp thông tin cho chuyến đi của em ạ, chưa thực hiện ngay được nhưng quả thực nó lại càng nung nấu quyết tâm của em nó là 1 must see destination trong năm 2011 *_*...
Nói như vậy thì choáng quá đi..., mình kiểu gì cũng đi Lào chắc ngày mai làm xong giấy tờ xe là đi luôn đấy. Bạn cố gắng đi nhé? Ngày nào mình cũng cập nhật thông tin đó.

buidoicali

Phượt thủ
- Hôm oto từ VIE đến LPQ, qua cây xăng, chụp được cái ảnh giá xăng là 9470 -> khoảng 24.000d/litter, còn Diesel là 8160 -> khoảng 20.500d/litter, tức là đắt hơn Vietnam mình rồi. Cho nên đi tuk-tuk có đắt một tý các bác cũng đừng kêu đấy. :)
- Về xem sư khất thực, không biết các bác đã đi Lào rồi có nhận xét gì, còn em thì thấy có loại hàng "xịn" và loại "hàng "chợ":
* Hàng chợ là dành cho khách du lịch, gần sáng sắp đền giờ sư đi khất thực thì dọc phố Chaofa ngum, là ngã tư Chaofa ngum-Inthasome (gần chợ thổ cẩm đêm) rất nhiều khách du lịch quỳ thành dãy dài, khi các sư đi qua, lấy của mỗi người một ít chứ không đứng hẳn lại để ban phúc.
* Hàng xịn là dành cho các nhà làm ăn, có cửa hàng, hoặc là dân bản xứ, khi các sư đi qua đứng lại khoảng vài phút, tất cả đều đọc kinh gì đó, chắc là ban ban phúc. Nếu gặp những lúc thế này các bác chụp ảnh thoải mái.
Ở Vientiane em tình cờ gặp một đoàn sư vào sáng sớm, họ đi qua một dãy cửa hàng và dừng lại ban phúc phải vài phút. Trong khi đó sáng sớm ở Luang khi các sư đi qua dãy khách du lich chỉ đi chậm lại thôi (gọi là vẫn keep going), sau khi giải tán thì em đi ăn sáng, may lại gặp một đoàn khoảng gần chục ngài thấy đứng ban phúc cho cửa hàng, lúc này em mới nhận ra là có hàng xịn và hàng chợ.
Thông thường các sư đi khất thực rất sớm và chấm dứt khoảng 7g30, sau đó về lại chùa. Người dân Lào nào có lòng thì thức dậy rất sớm để nấu thức ăn mang đến dâng cho các vị sư đi khất thực trên đường. Người ta sẵn sàng nhịn đói để khất thực cho các vị sư.

[/IMG]

Last edited:
Status
Not open for further replies.