What's new

Lập Team đi Maldives sau tết ÂL # 2/3 - 7/3/2018

Đầu năm tới, em sẽ khai xuân cho bản thân bằng một tour Maldives 6 ngày 5 đêm, từ 2/3 - 7/3/2018. Tên đảo em chưa tiết lộ. Chỉ bật mí một tí, đó là một hòn đảo dân CỰC NHỎ XINH gần về phía đường xích đạo, cách thủ đô Malé 4 tiếng di chuyển bằng tàu cao tốc.
Tới đây thì có thể làm gì được ạ? Ngoài tắm biển, phơi nắng, thư giãn, selfie chụp hình ra, em muốn lặn ngắm san hô, bơi cùng rùa biển và cá mập trắng, đi xem cá heo vào buổi chiều, cho cá đuối ăn vào buổi tối và tự đi câu cá về chuẩn bị cho bữa tiệc nướng BBQ trên bãi biển nữa. Chưa hết, em còn muốn đi sandbank, đi thăm các đảo địa phương lân cận với cả đi dạo trên những "hòn đảo hoang" không một bóng người..
Hành trình đại khái sẽ như vầy:
Ngày 1:
Hà Nội - Kuala Lumpur. Bắt tiếp chuyến bay từ Kuala Lumpur đi Maldives.
Check-in, nhận phòng. Ngủ. (tại Huhumalé hoặc Malé, tùy tình hình thực tế)
Ngày 2:
Sáng: Khám phá thủ đô Malé
Chiều: Đón tàu cao tốc để đến hòn đảo BÍ ẨN, tạm thời em gọi là XYZ!
Ngày 3:
Sáng: Khám phá XYZ
Chiều: Snorkeling ngắm san hô
Ngày 4:
Dành trọn một ngày thăm một resort 4 sao lân cận, kèm ăn trưa, sử dụng một số dịch vụ của resort và chụp hình check-in facebook :)
Ngày 5:
Sáng: Robinson Island
Chiều: Tự do snorkelling, bơi lội
Ngày 6:
Sáng: Sandbank (dự kiến vậy)
Trưa: Sau bữa ăn trưa sẽ lên tàu trở về Malé
Tối: Bay về Kuala Lumpur.
Sáng sớm hôm sau bay tiếp về Hà Nội.
---The End----
Lưu ý:
1. Vé máy bay: Vé của em thì em đã book rồi. USD 300. Các bác có thể tự book. Em book của Airasia cho rẻ ạ.
2. Chi phí dự kiến cho 6 ngày 5 đêm: USD 585 một người kèm luôn cả vé tàu cao tốc ra đảo và những dịch vụ em kể trên, cả ăn uống nữa. (share 2 người 1 phòng ạ). Bác nào có option nào khác tốt hơn thì có thể đem ra mình cùng trao đổi.
3. Team lý tưởng, em nghĩ, tầm 10 người.
P/S: Cũng có nhiều nhóm đã tổ chức đi Maldives nhưng thường là đi Maafushi, một đảo dân gần Malé. Em đã tới Maafushi, và vì một vài lý do em không thích Maafushi cho lắm, như: quá đông đúc, bãi biển nhỏ, và vì gần trung tâm nên khu vực biển đảo xung quanh cũng không được tự nhiên, phong phú cho lắm. Em thích những đảo xa, nơi mà ít người đặt chân tới. Nên bác nào cũng thích phiêu lưu khám phá thì join em ạ.
Khả năng là sẽ không tổ chức được offline trước khi đi nhưng em đề xuất mình sẽ trao đổi và chia sẻ để có sự chuẩn bị cần thiết cho chuyến đi, ví dụ như chỗ nào mua kính bơi, ống thở (cái này phải search, vì em cũng không biết, em có sẵn rồi), hay những kinh nghiệm khi lặn bằng ống thở, những đồ nghề cần mang theo.. vv... để mình khỏi bỡ ngỡ, mất thời gian làm quen.

Báo cáo cả nhà team của em đã chốt. Tuy nhiên guesthouse vẫn dư 2 phòng nên vẫn có thể nhận thêm được 4 bác nữa ạ.

Bác nào nhanh chân xí chỗ ạ.

Tình hình là có mỗi mình em xuất phát từ đầu Hà Nội, các mem khác bay hết từ Sài Gòn.

Em hi vọng những thành viên cuối cùng đăng ký sẽ có ở đầu Hà Nội cho em đỡ đơn thương độc mã :))

Vậy là đã hết tháng 1. Thời gian trôi nhanh kinh khủng khiếp.

Em lập topic này chắc tầm 1 tháng trước nhỉ. Và chỉ 1 tháng nữa là khởi hành rồi ạ.

Hà Nội đang trong những ngày lạnh nhất của mùa đông này. Sa Pa thậm chí tuyết rơi dày nữa đấy ạ.

Em thèm nắng ấm quá rồi ạ...

bên Maldives đang ban bố tình trạng khẩn cấp trong vòng 15 ngày do khủngh hoảng chính trị! Các bạn cẩn thận nhé! Hị vọng sẽ không ảnh hưởng nhiều đến chuyến đi chơi của mọi người!

Em cảm ơn bác đã quan tâm! Cũng vì chuyện khủng hoảng mà nhóm em hoãn tới dịp 30/4 bác ạ.

Nhưng mà em nhận được thông tin từ những người bạn sống bên ấy là tình hình khủng khoảng không có gì nghiêm trọng như báo chí nói bác ạ.

Dạ cho e hỏi năm 2019 mọi người có ý định đi Maldives lần nưa k ạ?dạ e muốn đi 1 lần cho biết thiên đường hạ
Mình mới post nên vẫn chưa có ai confirm bạn ạ. Nhưng có 5 người đang cân nhắc và sắp xếp công việc. Bạn tham gia cùng mình không?! ;)
da cả nhà cho e hỏi năm 2019 mọi người có ý định đi lại Maldives k ạ?

Các anh chị em bạn gì ơi.hôm nay vào đây mới tìm được bài này.nhóm nào có nhận join thêm người ko ạ?mình ở đầu cầu hà nội và muốn đicvaof tháng 4 hoặc tháng 5

Dạ cho e hỏi năm 2019 mọi người có ý định đi Maldives lần nưa k ạ?dạ e muốn đi 1 lần cho biết thiên đường hạ

da cả nhà cho e hỏi năm 2019 mọi người có ý định đi lại Maldives k ạ?
bạn ơi.mình có plan đi maldives vào đầu tháng 5.bạn có đi ko

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back