What's new

Lệ Giang - Mùa Thu 09/09 - 19/09/2015 Từ TP.HCM

Đọc nhiều topic cảu các Anh/Chị trên diễn đàn và đam mê những hình ảnh của những làng cổ tại Lệ Giang và thanh bình tại hồ Lugu.

Cũng vì thời gian gấp rút không dành nhiều được cho Vùng Vân Nam này. Những hy vọng trong 11 ngày cũng kịp cảm nhận được chút sắc.

Lịch trình sơ bộ:

Tối 09/09: Sài Gòn bay ra Hà Nội tối lên bus Lào Cai
Ngày 10/09: Lào Cai -Hà Khẩu, Hà Khẩu- Côn Minh, Côn Minh-Lệ Giang
Ngày 11/09: Lệ Giang - Hồ Lugu
Ngày 12/09: Chơi ở Lugu
Ngày 13/09: Lugu-Lệ Giang
Ngày 14/09: Ở Lệ Giang
Ngày 15/09: Đi Ngọc Long Tuyết Sơn - về Lệ Giang
Ngày 16/09: Lệ Giang - Shangrila
Ngày 17/09 : Shangrila - Côn Minh
Ngày 18/09: Côn Minh-Hà Khẩu, Lào Cai-Hà Nội
Ngày 19/09: Về tới ga Hà Nội mủa quà về HN tối ra sb về SG

Kinh Phí:
Vé máy bay : Tùy vào canh vé
Visa: Đoàn 57$ - Cá Nhân 85$
Vé xe các chặng HN - LC - HN : 500k
Chi phí tại Trung Quốc : 3.000 Tệ
Tổng: 14 triệu

Thành viên tham gia:
Đã book vé SGN - HAN - SGN
Chủ top - Nam - SG
Đỗ Hương - Nữ - SG
Anh Duy - Nam - Tây Ninh

Cần tìm thêm 3-5 bạn nữa và biết tiếng Hoa
Từ đây đến khi đó chủ top cố gắng nhét tí xíu tiếng bông hẹ góp vui hehe

Vì lần đầu làm cung đi TQ nên khả năng ngoại ngữ cũng kém. Hy vọng các vị tiền bối có xem qua topic em đóng góp giúp em. Dựa trên tinh thân mỗi thành viên tham gia và đầu mối kết nối mọi người.Nên công việc sẽ san sẻ đều để mọi người cùng tham gia góp ý cũng như biết được điểm mình đi sắp đến.

Mọi thông tin đăng ký theo mẫu
Họ tên:
SDT:
Năm sinh:
Facebook: Để mình tiện add event
Điểm khởi hành:
Ngoại ngữ: Anh/Hoa

Thông tin liên lạc tại topic. Hoặc qua email: [email protected]
Hẹn gặp lại mọi người trên hành trình mua thu Vân Nam 2015

Vì đi nc ngoài, chủ thớt lại ko rành tiếng nên mình nghĩ bạn nên lên lịch trình chi tiết, cùng giá ( tìm hiểu từ các đoàn mới đi)
Bạn tính di chuyển trong TQ từ Côn minh đi Lệ Giang bằng phuơng tiện j? TừLg đi Ngọc Long tuyết sơn bằng phuơng tiện j??? Và các địa điểm khac ở Tq nữa?

Vì đi nc ngoài, chủ thớt lại ko rành tiếng nên mình nghĩ bạn nên lên lịch trình chi tiết, cùng giá ( tìm hiểu từ các đoàn mới đi)
Bạn tính di chuyển trong TQ từ Côn minh đi Lệ Giang bằng phuơng tiện j? TừLg đi Ngọc Long tuyết sơn bằng phuơng tiện j??? Và các địa điểm khac ở Tq nữa?
Hì cám ơn bạn. Vì từ đây đến đó còn khá xa. Hầu hết mỗi lần lên cung mình chỉ chọn lịch trình sơ bộ. Chứ mình chưa gút lại hết chương trình đi để lên final itinerary và chi phí. Có offline sẽ dễ dàng hơn.

Em cũng muốn đi cung này. Có gì cho em đặt viên gạch mềm nhé! Tiếng Trung em cũng ko biết như dự định ra tết đi học chả biết có sài được hay ko. Nếu có Join cho em Join từ Hà Nội nhé. Em mơ đi Shangrila lắm :).
Facebook em là: https://www.facebook.com/windtime

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,715
190,160
Latest member
gamethekings
Back