What's new

[Chia sẻ] Lễ hội Beerfest 11-15/10/2011 : uống xả láng sáng về sớm tối uống tiếp

Re: Lễ hội Beerfest 11-15/10/2011 : uống xả láng sáng về sớm tối uống tiếp

Bác chủ nhà chơi quả này được đấy làm mình muốn bay vô Sài Gòn rồi
Nhớ lại ngày mình đi Oktorberfest ở Muchen, bọn Đức đông quá mình chẳng có chỗ ngồi lại thêm cái máu phân biệt chủng tộc nữa nên có vẻ chúng chẳng có cảm tình, điên ruột tớ và anh bạn làm một tràng cả tiếng Anh lẫn tiếng Pháp hoành tráng cộng thêm hai cái card visit khá oách nên chúng lại lịch sự mời ngồi hỏi chuyện, tiếp cho bao nhiêu đồ ăn nữa chứ
Nhưng công nhận nếu không đi Oktorberfest đời uống bia mất ý nghĩa

Đồng ý với you, chuẩn luôn , nên mình cũng đi 1 lần rồi cạch không bao vờ đi lần 2, chẳng thà ra lề đường ống bia hơi (beer)

Nói thật mình thích đi uống bia ở Bỉ hơn, bia nặng hơn và không gian uống cũng đặc trưng nữa. Mình nhớ có lần tham dự một lễ hội bia dân gian ở ngay quảng trường trung tâm Brucxen, không khí vui nhộn và rất thân thiện.

Mình cũng đã may mắn tham dự Oktoberfest kiểu Đức tại Mỹ năm 2009. Hồi đó mình công tác tại Iowa, và các bạn Mỹ giới thiệu là vùng Amana có lễ hội bia Đức. Mình có 3 weekends nên dành 1 weekend đi dự lễ hội Oktoberfest ở Amana.
Amana là một làng người Đức di cư sang Mỹ sống và họ giữ nguyên nếp sinh hoạt của họ, vì vậy Oktoberfest của họ cũng rất tuyệt vời. Một dịp rất tốt để giao lưu. Bia rất ngon, phong cảnh rất đẹp, chỉ tiếc đợt đó còn thiếu bạn hiền.

Chào bác Duturi.
Lâu quá mới được gặp bác trong cùng một topic, em chia sẻ thêm tí.
Tháng trước ngoài Hà Nội cũng tổ chức Oktoberfest như trong Sài Gòn. Địa điểm lựa chọn là CLB Mỹ nên có bãi cỏ rất rộng ngoài trời ( riêng cái không gian này thì ăn đứt ks Winsor Plaza nhé vì em đã từng ở ks này khi vô SG chơi mà), cũng ban nhạc Đức, bia và xúc xích...
Em rủ ba anh bạn đã từng đi Châu Âu uống Oktoberfest đến cộng thêm hai cô bạn gái của bạn em về sau đến ham vui. Em và mấy bạn vui uống say quá không biết về nhà bằng cách nào, một bạn em đến sáng hôm sau mới về được đến nhà?
Em suy ra rằng uống ở VN mà có bạn bè đông vui thì cũng tương tự như đi Đức vậy.
Bác Duturi đi nhiều chắc biết cái cảnh xe ngựa chở thùng bia bằng gỗ sồi vào lễ hội bia chứ? Lại còn xe cấp cứu mấy chiếc để sẵn chờ bợm bia say xỉn chở đi luôn. Bọn Oktoberfest ở Đức chuyên nghiệp mà.
Cảm ơn bạn poly đã có hình chụp đẹp và sinh động nhé?

Ủng hộ bạn chủ thớt mấy tấm ảnh lễ hội bia Oktorberfest ở Muchen nhé?

attachment.php

( Ngựa chở bia phục vụ lễ hội trên đường phố Muchen)

attachment.php

( không khí bên trong một lều bia)

attachment.php

( em cũng làm một vại cho khí thế)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back