What's new

[Chia sẻ] Lễ hội đua ngựa Bắc Hà

Bắc Hà nằm trên thượng nguồn sông Chảy, nơi được mệnh danh là cao nguyên trắng trên vùng đất Tây Bắc, sở hữu nhiều cảnh quan thiên nhiên tuyệt đẹp và phong phú về bản sắc văn hóa của các dân tộc thiểu số. Một trong những nét văn hóa rất đặc trưng của Bắc Hà đó là lễ hội đua ngựa. Lễ hội đua ngựa ở Bắc Hà dường như chứa đựng tất cả những gì thuộc về văn hóa của người dân vùng cao Lào Cai của Đồng bào.

Giải đua ngựa truyền thống Bắc Hà mở rộng năm 2012 được tổ chức trong 2 ngày (từ 09 – 10/6/2012). Đây là một trong số những hoạt động văn hóa thể thao với chủ đề hướng về cội nguồn . Được sự cho phép của cái vợ, đb lang thang ở HB và Simaicai....Sau đây xin báo cháo cạ nhà ah.

Bé về bản với anh nha???!

Re: lễ hội đua ngựa Bắc Hà

Hì em cũng xin góp một vài tấm ảnh của chuyến thăm Bắc Hà và xem đua ngựa với bác Kiều nhé,

[/IMG]

Chút cảnh trên đường lên Bắc hà - Cao nguyên trắng
Và giờ nhìn bà con mình xem đua ngựa như thế nào nhé!

Tận dụng tất cả các điểm có thể đặt dù là 1 chân

Trên tất cả các mái nhà ....

Và trên cả những cây xung quanh trường đua.

Thời tiết trường đua như nào nhỉ? các bác xem trời có ủng hộ không nè,,

[/IMG]

Những chú ngựa đang đợi kết quả đua của bạn mình hay là đang tìm bạn tình nhỉ??

[/IMG]

Cảm ơn Hoangminhsapa!
kieumailc lên từ BH từ mùng 7, mùng 8 đi Simacai nhậu lai rai với mấy tay bạn nhậu nên chỉ có ít ảnh chụp khi say, máy cùi nữa chứ.

Cảm ơn Hoangminhsapa!
kieumailc lên từ BH từ mùng 7, mùng 8 đi Simacai nhậu lai rai với mấy tay bạn nhậu nên chỉ có ít ảnh chụp khi say, máy cùi nữa chứ.

Hì, em cũng chụp nhiều ảnh và quay nữa nhưng mà dung lượng lớn quá không tài nào up nên cho bà con nghía vụ đua ngựa trung kết được. Đang thử cắt bớt đi tý nữa nếu có thể show cho bà con thì thích quá,
Hôm nay gửi các phuoter một số ảnh cũng chụp bằng máy cùi chỉ có điều là em không say thôi bác kiều ạ, :))

Em rất thích các ảnh mận của bác, hôm đó em mải ăn mận quá lên quên không chụp, về nghía lại các ảnh tự nhiên thấy có cái này, tuy không đẹp mấy nhưng mừng rơn .
[/IMG]

Non phải có nước mới đẹp mới tươi
[/IMG]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back