What's new

[Hỏi đáp] Lễ hội Quán Thế Âm , Đà Nẳng

Nam mô Quán Thế Âm Bồ Tát.
Theo mình được biết vào 19/02 âm lịch hàng năm, tại Chùa Quan Âm Đà Nẳng có làm Lễ rước tượng Quán Thế Âm vào khoảng 10 giờ sáng ngày 19 nên có ý dự lễ cung nghinh, nhưng không biết được nghi lễ cũng như lộ trình, kính mong các Phật tử nào đã trãi nghiệm rộng lòng chỉ giáo.

Nam mô Quán Thế Âm Bồ Tát.
Theo mình được biết vào 19/02 âm lịch hàng năm, tại Chùa Quan Âm Đà Nẳng có làm Lễ rước tượng Quán Thế Âm vào khoảng 10 giờ sáng ngày 19 nên có ý dự lễ cung nghinh, nhưng không biết được nghi lễ cũng như lộ trình, kính mong các Phật tử nào đã trãi nghiệm rộng lòng chỉ giáo.

Chào bạn ,
Nếu bạn ở trung tâm thành phố ĐN thì bạn đi theo lịch trình sau:
Qua cầu Sông Hàn gặp bùng binh quẹo phải là đường Ngô Quyền, chạy thẳng qua 2 vòng xoay nữa là đường Ngũ Hành Sơn, chạy thẳng tới nữa là ngã tư Tuyên Sơn , tiếp là đường Lê Văn Hiến thêm khoảng 4km nữa tới ngã tư (thực ra là ngã 5) bên trái là Nguyễn Duy Trinh, bạn quẹo phải là đường Sư Vạn Hạnh vào 500m qua con dốc. qua chùa Linh Sơn là gặp chùa Quán Thế Âm bên tay phải, chùa đang được xây dựng lại rất lớn.
Chúc bạn một chuyến hành hương như ý.
tamngu

Chào bạn ,
Nếu bạn ở trung tâm thành phố ĐN thì bạn đi theo lịch trình sau:
Qua cầu Sông Hàn gặp bùng binh quẹo phải là đường Ngô Quyền, chạy thẳng qua 2 vòng xoay nữa là đường Ngũ Hành Sơn, chạy thẳng tới nữa là ngã tư Tuyên Sơn , tiếp là đường Lê Văn Hiến thêm khoảng 4km nữa tới ngã tư (thực ra là ngã 5) bên trái là Nguyễn Duy Trinh, bạn quẹo phải là đường Sư Vạn Hạnh vào 500m qua con dốc. qua chùa Linh Sơn là gặp chùa Quán Thế Âm bên tay phải, chùa đang được xây dựng lại rất lớn.
Chúc bạn một chuyến hành hương như ý.
tamngu

Cái nick này nghe quen quen, mà lại rành Đà Nẵng, không biết có phải "anh ấy" không ta? ;)

Cuối cùng thì ngày 19 tháng hai mình cũng dự được lễ hội , nhưng chùa đang sửa lại có ấp thấp nhiệt đới nên mưa phùng thế mà người đến viếng cũng rất đông.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
0123winnet
Back