What's new

[Đã chốt đoàn] Leo Fansipan mùng 4 tết âm lịch

Chào các bạn, xin tự giới thiệu mình là Nguyễn Thành Lâm, sinh năm 90 cho dễ xưng hô. Tết âm lịch tới đây mình có dự định leo Fanx. Mình đang đi học nên nghỉ tết còn dài hơn nghỉ hè. Hiện nhóm mình mới chỉ có 2 người và đang hăng say luyện tập :D
Về lịch trình thì có lẽ chỉ cần nêu tóm tắt vì leo Fanx thì các bạn còn lạ gì trên forum này nữa.
- Tuyến đi : Sín Chải - Trạm Tôn
- Phương tiện : tàu hỏa
- Ngày đi : mùng 4 tết tức 26/1/2012
mùng 5: tới Lào Cai , bắt xe lên Sapa, liên lạc guide, cào. Tối mùng 5 nghỉ chân tại 2800m
mùng 6 : đến đỉnh lúc gần trưa, nghỉ ngơi chụp ảnh rồi về bằng Trạm Tôn.
Chiều mùng 6 : xuống núi, nghỉ ngơi, ăn uống. Chơi 1 ngày ở Sapa rồi về :D
Mùng 8 về tới HN

- Chi phí : mình đã liên lạc anh Mã A Chơ và được biết giá 1 người leo núi là 1tr5, đấy là mình hỏi nếu mình đi 2 người. Đấy chỉ là phí leo núi có lo ăn uống thuốc men, túi ngủ .... Tính cả tầm khoảng 2tr5 là được.

- Liên lạc : 01666918398, mình hay đi học nên trong giờ học các bạn SMS thôi nhé
Email : [email protected]
Mong được mọi người ủng hộ ;)

p/s : Mình chưa leo Fanx lần nào nhưng máu me và đọc rất nhiều kinh nghiệm của các bạn .Hy vọng nhanh chốt đoàn để ta còn luyện tập, mình 3 buổi 1 tuần đeo balo 7kg đi 8km. Do thời gian hạn hẹp nên chỉ đi ngắn được như thế.

Re: Leo Fanxipang mùng 4 tết âm lịch

Mình vote cho phương án đi mùng 4 thôi, mùng 3 còn ăn Tết chứ :)

Last edited:

Nhóm tôi có 4 người đang có ý định leo fan cùng đợt với các bạn, tuy nhiên nhóm tôi hơi lớn tuổi hơn lớn 41 tuổi nhỏ 35 tuổi nên đang sợ không đảm bảo về sức khỏe. Ngoài ra nhóm tôi ở Quảng trị, nên nếu đi mồng 4 thì tối mồng 3 chúng tôi phải xuất phát rồi, bên cạnh đó sau khi leo xuống chắc phải về luôn để kịp làm việc. có thông tin gì mới lên hệ qua mail: [email protected] sdt: 0974 357888
Vâng, cháu đã liên lạc với cty du lịch và có hợp đồng sơ bộ, sẽ khởi hành từ HN từ tối mùng 3 tết, tức là sáng mùng 4 sẽ leo. Các chú quyết định rồi cho cháu ý kiến nhé. Chương trình có chút thay đổi nên cháu đang soạn lại và sẽ gửi qua mail sau.
Hôm qua đã liên lạc với bạn chủ thread.
Email: [email protected]
Phone: 0983.996.836
Em đã cập nhật anh vào danh sách trên google doc, sẽ public sau.
mình vote cho phương án đi mùng 4 thôi, mùng 3 còn ăn Tết chứ :)
Mình sẽ khởi hành tối mùng 3, thay đổi vì có nhiều người một là muốn đi mùng 3 để chơi lâu hơn, hai là có người cần về sớm đi làm. Bạn xem có sắp xếp được không ? Tầm 21h mới ra ga mà :)

Thăm nom topic cái:D.Chờ cục gạch mình đặt có "xây" đc ko.Chúc cả nhà vui
Chắc chắn là đi được bạn ạ, dù ít hay nhiều thì chuyến đi chắc chắn sẽ được khởi hành, mình đã đợi nó từ rất lâu rồi :">
Cho mình đặt 1 chân nhé. Email: [email protected]/ phone: 0932338485
Đã cập nhật bạn vào danh sách google doc

Nếu chủ topic điều chỉnh đi vào tối mùng 3 thì mình sẽ phải suy nghĩ :< , bởi vì mình ko ở HN nên nếu đi tối mùng 3 thì từ trưa mùng 3 mình đã phải đi từ quê rồi :<

Nếu chủ topic điều chỉnh đi vào tối mùng 3 thì mình sẽ phải suy nghĩ :< , bởi vì mình ko ở HN nên nếu đi tối mùng 3 thì từ trưa mùng 3 mình đã phải đi từ quê rồi :<

Bác ở xa HN không?

Chào các bạn, mình đã gửi email tới các bạn đặt gạch cùng để lại email phía trên 2 file word : đăng kí và lịch trình dự kiến. Các bạn điền thông tin rồi gửi lại cho mình nhé. Ai chưa nhận được mail hãy báo lại cho mình .
Chương trình leo Fanxipang dự kiến
I. Lựa chọn cung leo Fanxipang:
Tuyến đi : Trạm Tôn – Fanxipang – Sín Chải
II. Lịch trình dự kiến :
• Ngày 25/1: mùng 3 tết
• 20h30: tập trung ờ ga HN
• 21h10: lên tàu SP1
• Ngày 26/1
• 5h30 : có mặt ở Lào Cai, lên xe tới Sapa
• 7h : có mặt tại Sapa, nhận guide, cào nhận KS, nhận phòng, gửi đồ, ăn sáng, làm các thủ tục cần thiết, lên xe ra Sín Chải
• 9h : leo núi, ăn trưa trên đường
• Nghỉ đêm tại 2200m + ăn tối
• Ngày 27/1
• 12h: tới đỉnh Fanx 3143m
• 13h: đi xuống theo hướng Trạm Tôn , ăn trưa trên đường
• nghỉ đêm tại 2800m + ăn tối
• Ngày 28/1
• 11h : ăn trưa
• 14h : tới Trạm Tôn. có xe đợi sẵn về Sapa
• 16h: về Sapa tắm rửa, ăn tối, thăm quan
• Ngày 29/1
• Chơi ở Sapa 1 ngày, phần này ai không thích có thể về trước
• 19h: lên xe về Lào Cai
• 20h45: lên tàu SP4 về HN
• Ngày 30/1 : mùng 8 tết
• 5h10: có mặt ở HN. Kết thúc hành trình . Có thể đi làm, đi học luôn.
III. Phương tiện di chuyển:
• Tàu SP1,SP4. Cần chốt đoàn sớm để có vé tàu
• Xe đi từ LC lên SP, từ SP lên Sín Chải, Trạm Tôn tới SP, SP về LC

Last edited:

Mong bạn cố gắng, đi sớm vì chặng này mất 3 ngày 2 đêm, khá dài, nên đi sớm 1 ngày là được thêm 1 ngày du lịch, hoặc về sớm 1 ngày :D

Hình như trong tuần này ọp thì phải, nếu thế thì chị xin phép, tuần sau rỗi sẽ hẹn em sau,hihi,

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,156
Latest member
dulichanton-binhhung
Back