What's new

[Hỏi đáp] Lịch trình Tây Bắc,Đông Bắc

Re: Xin kinh nghiệm du lịch Tây Bắc

Mộc Châu nhớ ghé thác Dải Yếm.
Xín Mần nhớ ghé (leo) lên xã vùng ven trên núi cao cách thị trấn 6km có khu ruộng Tam giác mạch tuyệt vời vào cuối tháng 10, không biết sang tháng 11 còn không thì phải hỏi.
Những chỗ đẹp các bạn đi như Mù Cang Chải, Y tý đã qua mùa gặt chỉ còn gốc rạ khá buồn thảm, mùa họ thu hoạch từ cuối tháng 9 rồi.

Tam giác mạch Xín Mần

Tư vấn cung đường phượt Đông Tây Bắc!

Chào các bạn yêu phượt!
Dự kiến tết ÂL được nghỉ vài ngày mình sẽ ngao du 1 mình cung đường Hà Giang - Lao Cai (hoặc cung được hay hơn theo gợi ý của các bạn). Hiện trong đầu mình có vài điểm cần đi là: Đồng Văn, Mèo vạc, Sủng Lả, sapa, bản Phùng - Hoàng su phì, Nghĩa Lộ. Rất mong các bạn tư vấn giúp mình everything. Cám ơn :)

Re: Tư vấn cung đường phượt Đông Tây Bắc!

Hà Giang - Lào Cai, mình nghĩ cũng rất hợp lý cho một cung đường du xuân :) Vấn đề bạn có khoảng bao nhiêu thời gian dành cho chuyến đi này, thì mọi người sẽ tư vấn cho bạn được tốt hơn.

Mình xin được tạm đưa ra cung đường (dựa trên một số địa điểm bạn đưa ra) để bạn tham khảo :
- HN - tp.Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Sủng Là - Lũng Cú - Đồng Văn - Mèo Vạc - tp.Hà Giang
- tp.HG - Hoàng Su Phì - bản Phùng - Xín Mần - Bắc Hà - Simacai - Mường Khương - Y Tý
- Y Tý - Than Uyên - Mù Cang Chải - Nghĩa Lộ - HN.

Mình có khoảng 5 ngày hoặc hơn. nếu đi xe máy từ HN qua Hà Giang - Lao Cai rôì về HN thì có ổn ko nhỉ? Nếu thuê xe ở Hà Giang thì lại phải trả xe ở HG thì mình ko thích lắm. Có chỗ nào thuê xe ở HG và trả xe ở HN ko nhỉ :))

Khoảng 5 ngày với cung đường mình nói bên trên e là hơi căng. Cỡ 1 tuần chắc sẽ hợp lý hơn :)
Bạn cũng có thể thuê xe máy ở từng nơi như Hà Giang, Lào Cai ( SaPa ). Phần còn lại giữa các địa điểm sẽ di chuyển bằng ô tô.

Khoảng 5 ngày với cung đường mình nói bên trên e là hơi căng. Cỡ 1 tuần chắc sẽ hợp lý hơn :)
Bạn cũng có thể thuê xe máy ở từng nơi như Hà Giang, Lào Cai ( SaPa ). Phần còn lại giữa các địa điểm sẽ di chuyển bằng ô tô.

Sắp tới được nghỉ mấy ngày, mình định chạy chơi Hà Nội - Hà Giang bằng xe ga ổn ko bạn?

Bạn có contact cần thiết của cung đường trên share cho mình xin nhé. Cám ơn bạn. Không biết đi vào dịp tết ngoài cái Lạnh thì phong cảnh thế nào

Chạy Hà Giang, mình nghĩ để có nhiều thời gian hơn bạn có thể đi ô tô HN-HG và thuê xe ở tp.HG. Dịch vụ thuê xe ở HG thì rất phát triển, dễ dàng, giá cỡ 200/xe.ngày. Chạy xe từ HN - HG đi đường quốc lộ không có gì đặc biệt mà khá mệt nữa. Tuy nhiên bạn muốn chạy xe máy cả cung thì cũng ok. Và chạy xe ga thì nên cẩn thận hơn, đặc biệt lúc đổ đèo, tránh về hết ga lúc xuống dốc và sử dụng phanh liên tục. Đi xe số thì sẽ khỏe và an toàn hơn, tất nhiên là xe ga vẫn có thể :)

Đi vào dịp Tết ngoài cái lạnh ( lạnh hơn rất nhiều so với ở HN ) thì phong cảnh,mình nghĩ là chỉ có 1 từ thôi: Tuyệt vời :)

Bạn cứ lên lịch trình, cần contact ở đâu, nếu có mình sẽ chia sẻ.

Tư vấn du lịch Đông và Tây Bắc 7 ngày, cuối tháng 3/2017

Hi các bác,

Khoảng cuối tháng 3 tới đây em có 1 chuyến đi ra Bắc khoảng 7 ngày để du lịch nhưng em nào giờ trong Nam nên không rành lắm nên làm phiền các bác hướng dẫn em.

Em có khoảng 7 ngày từ 23-3 đến 30-3. Cảnh đẹp thì nhiều nhưng thời gian thì quá ngắn nên không biết sắp xếp sao cho trọn vẹn. Em thì định đi hết cung đông và tây bắc nhưng cái khó khăn nhất là xe máy và xe khách.

Em đang định kết hợp giữa xe máy và xe khách nhưng không biết có phù hợp không. Thì em định bắt xe khách lên Hà Giang sau đó thuê xe máy đi hết khu đó rồi quay về Hà Giang bắt xe khách qua Sapa rồi quay về trả xe.

Cách như vậy thì có phù hợp không các bác. Mong các bác ngoài đó hướng dẫn giúp em. Em cám ơn các bác trước (BB)!

Các bác có lịch trình càng tốt để em dễ hình dung. Em cám ơn nhiều !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,103
Latest member
Penguin1
Back