What's new

[Chia sẻ] [LIVE] Thác Bản Giốc - Mèo Vạc - Đồng Văn - Hoàng Su Phì - Xín Mần - Bắc Hà

[LIVE] Thác Bản Giốc - Mèo Vạc - Đồng Văn - Hoàng Su Phì - Xín Mần - Bắc Hà

Khi mình bắt đầu thread này, cũng là khi mình vừa bắt đầu chuyến đi Thác Bản Giốc - Mèo Vạc - Đồng Văn - Hoàng Su Phì - Xín Mần.
Vừa đi vừa chia sẻ, hy vọng thread này đem lại chút hứng thú cho mọi người.

quán cafe Phố Cổ nhìn mộc mạc đẹp quá xá. mà sao buổi tối người ta mắc mấy cái đèn vàng vàng đỏ đỏ như vũ trường vậy bác :))

quán cafe Phố Cổ nhìn mộc mạc đẹp quá xá. mà sao buổi tối người ta mắc mấy cái đèn vàng vàng đỏ đỏ như vũ trường vậy bác :))

Keke, mấy cái đỏ đỏ là đèn lồng, còn vàng vàng là đèn dầu đấy mà! Kể ra buổi tối ra đó ngả bàn đèn cũng tuyệt lắm... Mà dạo này mấy em ở đó lại có xì-tai mặc đồ cuả người Mông, đúng kiểu khỉ đội mũ rơm, ngộ đáo để =))

Hi Monkey95, bác đã qua Xín Mần chưa nếu tiện bác check hộ tình hình nghỉ trọ ở đó thế nào nhé, xin cho mình được số ĐT nhà nghỉ nào ở đó thì tốt quá.

Mình cũng vừa ở Bản Giốc trước hôm bác đi mấy hôm, chán nhất mấy chú biên phòng ở đó, chỉ rủ uống là nhanh còn bóng đá thì không chịu xem làm mình mất trận MU-Arsenal :D

Bác chịu khó xông xáo nên có những góc ảnh đỉnh thác rất hay, mình thì chẳng biết ra đấy bằng đường nào. Xin góp với bác một tấm chỗ thác "hoàn toàn của Việt Nam" :)) , cái thác này tuyệt đẹp nhất là lớp rêu xanh mướt nằm sau làn nước, tiếc là ảnh không thể hiện được.

Chúc bác mã đáo thành công (BB)

Hi Monkey95, bác đã qua Xín Mần chưa nếu tiện bác check hộ tình hình nghỉ trọ ở đó thế nào nhé, xin cho mình được số ĐT nhà nghỉ nào ở đó thì tốt quá.

Mình cũng vừa ở Bản Giốc trước hôm bác đi mấy hôm, chán nhất mấy chú biên phòng ở đó, chỉ rủ uống là nhanh còn bóng đá thì không chịu xem làm mình mất trận MU-Arsenal :D

Bác chịu khó xông xáo nên có những góc ảnh đỉnh thác rất hay, mình thì chẳng biết ra đấy bằng đường nào. Xin góp với bác một tấm chỗ thác "hoàn toàn của Việt Nam" :)) , cái thác này tuyệt đẹp nhất là lớp rêu xanh mướt nằm sau làn nước, tiếc là ảnh không thể hiện được.

Chúc bác mã đáo thành công (BB)

Ảnh của bác đẹp tuyệt vời luôn! Bác chụp bằng máy gì thế? Có photoshop thêm tí nào không?

Lúc này thì bọn em đang ở Xín Mần đây, hiện bọn em đang ở ks Miền Tây. SĐT là 02193 836 270. Giá phòng đồng hạng là 150k/đêm, phòng có 2-3 giường, có nóng lạnh và điều hòa, không hạn chế người ở thì phải.
Nếu bác cần thêm thông tin về các ks khác thì PM em sớm nhé, em sẽ hỏi thêm giúp bác.

Cám ơn monkey cho vài ảnh ký sự.
Thác Bản Giốc và động Ngườm Ngao đẹp quá. Cuối năm nay là chiến :D

Bạn cố gắng đi sớm nhé! Thấy mọi người nói Thác Bản Giốc đẹp nhất là vào thu, sau mùa lũ, vừa nhiều nước, vừa trong.
Đi muộn quá, sợ thác sẽ cạn nước thì sẽ không đẹp bằng.
Mà hình như họ đang xây thủy điện ở đầu nguồn thác, đi muộn sợ họ chặn dòng để tích nước thì tiếc lắm!

Bạn chụp trong hang động đẹp nhỉ.

Ngườm Ngao may mắn là được trang bị hệ thống ánh sáng tốt. Mấy động khác bị các bác bắt chước Tàu đem xanh đỏ tím vàng bôi vào trông phát sợ.

Ngườm Ngao đi năm 2005 còn chưa làm đèn, dùng đèn acqui xách tay chiếu vào, mò mẫm và lội nước đi trong lòng động, cũng rất thích.

Đúng như bác nói, em thích nhất ở Ngườm Ngao là không bị đèn xanh đỏ, trông rất thật mà lại gần gũi, ngắm và chụp ảnh cũng thích hơn.
Bác đi bằng đèn ắc quy chắc là khám phá suối trong lòng động thích lắm nhỉ? Bọn em nghe rõ tiếng suối chảy ầm ào mà không tìm đường xuống được vì không có đèn. Tiếc ra phết!

May quá, vừa hỏi xong đã có trả lời của bác. Tình hình phòng phèo thế là ổn rồi, cám ơn bác nhiều nhé. Bác PM cho mình số ĐT nhé, tuần sau mình cũng đi Xín mần - Su Phì có thông tin nóng hổi của bác là chuẩn nhất.

Mình vẫn chụp ảnh bằng cái máy phim cổ lỗ, giờ mua máy scan tự scan ở nhà nên quá trình lightroom có adjust theo ý mình.

Hay nhỉ? Bác dùng máy phim à (c)
HSP thì em ở ks Thuận An, sđt 02193 831 444, dđ 0915 655 775. Giá phòng là 120k/đêm.
Có vẻ là ở HSP với Xín Mần thì các nhà nghỉ cùng thị trấn thường có giá và trang thiết bị same same nhau thì phải.

Một Đồng Văn của cao nguyên đá hùng vĩ... Những cái nhìn mê mải và choáng ngợp đến tận chân trời...

Ảnh đẹp quá, đúng chất Hà Giang hùng vỹ. Mình lên HG toàn vào ngày mùa đông mù mịt, có khi cách vài mét không nhìn thấy gì. Những tấm núi nhấp nhô là chụp ở đâu bạn?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back