What's new

[Hỏi đáp] Lộ trình cho xe máy từ Sài Gòn đi Trị An rồi lên Đồng Xoài về lại Sài Gòn

nguoivuive

Phượt tử
Lộ trình cho xe máy từ Sài Gòn đi Trị An rồi lên Đồng Xoài về lại Sài Gòn

Chào các Bạn,
Qua đọc báo mình có nghe qua lộ trình đi bằng xe máy từ Sài Gòn đến Trị An rồi từ Trị An đi xuyên rừng đến Đồng Xoài, Bình Phước, hành trình đi trong ngày mà chưa biết đường đi như thế nào, mong các chiến hữu gần xa chỉ giáo dùm!
Cám ơn!

Re: Lộ trình cho xe máy từ Sài Gòn đi Trị An rồi lên Đồng Xoài về lại Sài Gòn

1/- SG - THủ Đức - QL1K - cầu Hóa An - rẽ trái vào Khu Bửu Long - đi cặp sông Đồng Nai sẽ đến Trị An.

2/- Từ Trị An qua cầu Đồng Nai (qua sông cũ dưới chân đập tràn) - rẽ trái qua cầu Mã Đà - theo đường nhựa đi thẳng hết đường đến Rang Rang - qua đò Mã Đà - đi thẳng hết đường sẽ đến Đồng Xoài .

3/- Từ Đồng Xoài theo đường TL741 về Bình Dương - QL13 (hoặc qua cầu Phú Cường theo TL9 về Hóc Môn) - về SG.

Tiếng là đi xuyên rừng chứ chẵng còn miếng rừng nào đâu :)) . Đường nắng như đổ lữa :( .

Chào anh Rắn , anh cho em hỏi có phải con đường đi xuyên rừng qua Đồng Xoài là từ chỗ rẽ vào TW Cục chạy tiếp không anh , trong rừng Mã Đà em mới chỉ đến đó . Đò Mã Đà nó ở ngoài xã Mã Đà chỗ gần chợ chứ anh.

Em mới vào đến đây.

Nó trên bđ phải không anh.

Từ TW Cục vào Rang Rang sang ĐX đường thế nào bác , bác cho vài tấm đi , em đang máu cái này .

Từ TW Cục vào Rang Rang sang ĐX đường thế nào bác , bác cho vài tấm đi , em đang máu cái này .
Đường đất đỏ giống như tấm hình của Hà chụp đấy nhưng mức độ nắng, bụi thì phải gấp 4 lần.
Quang cảnh thì như anh Rắn nói : Qua khỏi bến đò là không còn một chút gì dấu hiệu của rừng, phá hết trồng cao su rồi.
Bến đò. Lúc mình đi nước cạn nên có thể phóng xe dưới lòng sông luôn.

Đường này chán hơn nhiều so với Phú Lý - Cát Tiên :D

Vậy là nói xuyên rừng nhưng toàn rừng trọc chán chết , còn có một con đường xuyên rừng từ SG đi ĐX của bác Toàn Cần Thơ vẽ trong cung XV xe đạp . Xem ra hay hơn .

[/QUOTE]

http://ridewithgps.com/routes/212692

Vậy là nói xuyên rừng nhưng toàn rừng trọc chán chết , còn có một con đường xuyên rừng từ SG đi ĐX của bác Toàn Cần Thơ vẽ trong cung XV xe đạp . Xem ra hay hơn .

Tracklog là cung SG-BD-Chơn Thành - Đồng Xoài mà, có chỗ nào xuyên rừng đâu bác Hà? Chắc xuyên rừng cao su á :D

Mấy tấm hình này chỗ bến đò trên cung Mã Đà - Đồng Xoài. Bác Hà có hình cung này rồi còn gì.

Đi xe đạp nếu chưa chạy đèo Lộc Bắc thì nên đi. :)

Bác nói em mới xem lại , dúng là bến đò bác pots lên chỉ khác là mùa lũ nước to thôi , nhưng mà hội này khộng đi xuyên Mã Đà mà quẹo ở QL14 thì phải .

Cám ơn các Bác đã chỉ đườno, nhưng nghe nói và hình ảnh đã post chắc phải chọn cung đường khác thích hợp hơn để đi về trong ngày.
Cám ơn!

Chào anh Rắn , anh cho em hỏi có phải con đường đi xuyên rừng qua Đồng Xoài là từ chỗ rẽ vào TW Cục chạy tiếp không anh , trong rừng Mã Đà em mới chỉ đến đó . Đò Mã Đà nó ở ngoài xã Mã Đà chỗ gần chợ chứ anh.

Em mới vào đến đây.

Chính xác, cứ đi thẳng vào Rang Rang, qua trạm kiểm lâm là đến bến đò. Bến đò này vượt sông Mã Đà , qua sông bằng cách kéo dây. Mùa mưa lũ qua đây cũng ớn vì nước cao và chảy rất xiết . Nước cao hết cái dốc đất thấy trong hình đó :D

Bến Mã Đà em nói là bến phà qua hồ Trị An , bây giờ hình như dẹp luôn rồi

http://ridewithgps.com/routes/212692

Nhìn cái đường đi được vẽ = màu đỏ chẳng thấy tí gì xuyên rừng cả. Những tấm hình mà bác Hà post chính xác là đoạn đường từ dưới bến đò Mã Đà lên cho tới Đồng Xoài. Đừong như bác Độc Hành và anh Barandom đã nói là chán ngắt, nắng + bụi như thiêu, ko 1 bóng mát của cây.

Sợi dây thừng này được dùng để kéo đò qua khi có nước lũ dâng cao.

Có 1 cung đừong từ Hiếu Liêm đi dọc theo 1 đoạn của dòng sông Bé , có khả năng cắt ra Phước Vĩnh - Phú Giáo. K đang check đoạn này. Đi lạc hết 1 lần rồi nên chưa dám nói gì. Đợi hết mùa mưa bão sẽ tiếp tục.

Bến phà Mã Đà đã chính thức "dẹp tiệm" lâu lắm rồi.

Dành cho bác nào vẫn máu với Nam Cát Tiên : ở Thanh Sơn có 2 con đường có thể chui vô.

1/ Nều đi từ cầu Tà Lài khoảng 5km tới ngã 3 đừong 323 (gần chợ Lâm Trường 3) là lối đi vào rừng. K chạy thử tiếp 5km và thấy mấy bác kiểm lâm đi tuần = xe máy ko có ý kiến gì. Cũng ở ngay chân cầu Tà Lài là con đừong chạy dọc bìa rừng NCT nhưng nghe nói giữa chừng sẽ bị kiểm lâm chặn. Bác nào đã đi rồi thì cho biết thực hư thế nào.

2/ Cách bến phà 107 khoảng 10km đi về ngã 3 Tên Lửa tới cây cầu số 1 có 1 con đừong dẫn vào rừng khá lớn. Dân địa phương vẫn hay đi. Bác nào đi rồi thì cho biết luôn.

Ngoài lề tí: Xã Thanh Sơn có 1 cây cầu là cầu Qua Dưng. Nhớ ngày xưa cả đám thấy cái tên cầu lạ (cầu = tre mà qua có thu phí) mắc cười thì cuối cùng hôm nay K cũng tìm ra giải đáp : lý do nó bắc ngang qua suối Dưng =)) Lần trứoc đi mùa khô nên ko thấy suối

Con đường từ Phú Lý - suối Đục - gã 3 Đường Mới, Kong vẽ trên G mapmaker đã lâu mà bị hơn chục ông mod xoa tới xóa lui. Mãi gần đây mới đc cho đăng lên thiệt là chán cái G mapmaker.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back