What's new

Lỗi hẹn với Hà Giang - Tiếc

Báo cáo các bác.
Trước hết em xin cảm ơn các bác đã chỉ bảo nhiệt tình cho em về chuyến đi này .
Chuyến đi này quả thật em chuẩn bị rất kỹ: từ chương trình, lộ trình, nơi ăn nghỉ, tham quan, chuẩn bị đồ ăn uống rất chu đáo. Nhưng cuối cùng vẫn không đạt được mục đích, đành phải lỗi hẹn với Hà Giang.
Trước ngày khởi hành, em đưa xe vào gara của anh bạn để tổng kiểm tra xe, chuẩn bị đầy đủ các thiết bị dự phòng: kích, bơm, vá....
16h chiều thứ 6 xuất phát, vừa đón sếp ra khỏi nhà khoảng 500m, chú em đi cùng để lái xe đỡ, kéo số tay tự động mạnh quá (do chưa quen xe) làm hóc luôn hộp số. Thế là loay hoay mất gần 2 tiếng mới sửa được - một điềm không tốt trước khi khởi hành (em nghĩ thế nhưng ko dám nói ra)

chia buồn với cái sự đen đủi của bác.

Đợt 30/4 em đi Hà Giang cũng xui lắm, mà bọn em phải đùa nhau là "nhục dần đều"

6h chiều xuất phát từ HN trong trời mưa tầm tã, tắc đường khủng khiếp.
Ngắn gọn lại thì là bọn em không đi SD mà đi qua Việt Trì, vượt đèn... vàng, bị 3 chú CA phi theo tóm gọn, lằng nhằng một hồi xe bị đưa về đồn và không làm sao xin xỏ nổi nữa. Ngậm ngùi ngủ lại VT 1 đêm.

Sáng hôm sau quyết định vẫn bắt xe khách lên Hà Giang. Chờ dài cổ mới được 1 chuyến xe đông chưa từng thấy (nhồi người như nhồi nhợn) và giá vé thì chém đẹp, lúc này thì không muốn cũng phải lên xe.
Qua 2 chuyến xe như thế thì đến HG. Có mấy người cùng đoàn (đến HG từ trước) thuê được cho 1 cái xe để phượt tiếp.

Mưa từ sáng tới đêm, từ ngày đầu tới ngày... gần cuối.
2 ngày 2 lần ngã xe trên đèo (may là ngã nhẹ thôi, 1 phần vì bánh xe không bám đường)
Sau cú ngã xe thứ 2 trời tự nhiên lại nắng tưng bừng, nhưng lúc đó thì đang trên đường quay về HG rồi còn đâu.
Ngủ 1 đêm tại HG, sáng hôm sau lại bắt xe khách về Việt Trì để giải quyết vụ xe bị bắt (vẫn là qua 2 lần xe nhồi nhét kinh hoàng). Về đến VT mới nhớ ra là quên chứng minh thư ở khách sạn ở HG.
Mất gần 1tr bạc cho CA ở VT (chính xác là cho bọn canh bãi giữ xe), mà vẫn bị củ hành củ tỏi giam chân ở VT mất 2 đêm mới nhổ được con xe ra.

Chuyến đi đáng nhớ huhu.

Em đang đặt kế hoạch tháng 9 quay lại HG lần nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back