What's new

Lượt phượt Yangon - Mandalay - Bagan. Hành trình về phía mặt trời version 2014

Lượt phượt Yangon - Mandalay - Bagan. Hành trình về phía mặt trời version 2014

Điều đầu tiên cho tôi được cảm ơn các thành viên trong đoàn, đã cùng nhau tổ chức một chuyến đi rất ấn tượng, an toàn, vui vẻ và thoải mái với rất nhiều những trải nghiệm về cuộc sống, về văn hóa, về con người Myanmar mà trước đến giờ chúng tôi (dù có tham khảo khá nhiều trước chuyến đi) cũng không cảm nhận hết được. Bên cạnh đó, với một leader xông xáo, ngang tàng...nhưng lại rất khéo trong giao tiếp nên chúng tôi đã có những trận cười nghiêng ngả ở giữa miền đất Phật giáo này.

Thường thì sau mỗi chuyến đi, chúng tôi giữ lại cho mình những cảm nhận, những hình ảnh... của vùng đất mình đã đặt chân đến rồi nếu có ai hỏi đến thì mới chia sẻ. Nhưng sau chuyến đi này, bản thân chúng tôi thấy việc viết nên một bài chia sẻ với các phượt tử khác cũng là một cách tri ân với những người bạn Miến mà chúng tôi đã tiếp xúc, đã được họ tận tình giúp đỡ trong những lúc bỡ ngỡ nơi xứ người.

Chương trình của chúng tôi chỉ gói gọn trong 5 ngày và 4 đêm, khá là chặt nên những khu vực mà chúng tôi chọn làm điểm đến gồm có Yangon, Mandalay city, Bagan mà thôi. Những vùng đất khác có trong whishlist nhưng do hạn chế thời gian nên chúng tôi đành gác lại. Hẹn một ngày khác quay lại Myanmar để tiếp tục trải nghiệm thêm.

Ngày 1: Hanoi - Yangon
Bay thẳng bằng VNA chuyến 16h50 chiều ngày 30/4/2014. Vé khứ hồi được leader thông qua một kênh riêng để có được giá rất hấp dẫn, khuyến mại giảm 30% so với giá gốc. Đã thế lại rơi vào dịp nghỉ lễ 5 ngày nữa nên... không gì tuyệt vời hơn. Háo hức xen với nghi ngại sự khác biệt về văn hóa cũng như giao tiếp... Rồi tới đây từng bước xóa bỏ :D

Đến sân bay Yangon, mọi việc đều ổn thỏa. Cái ấn tượng đầu tiên ở tại sân bay là sự niềm nở của các nhân viên an ninh, thể hiện ở nụ cười nở trên môi khi từng người khách bước đến. Sân bay sạch sẽ và mới nên cảm giác cũng thấy rất là thoải mái.

Re: Lượt phượt Yangon - Mandalay - Bagan. Hành trình về phía mặt trời version 2014

Chú ơi, chú có thể cho cháu xin lịch trình và các chi phí để tham khảo được ko ạ? Giữa thắng 8 cháu cũng có kế hoạch đi Myanmar. Email của cháu là [email protected]. Cháu cảm ơn chú ạ!

Re: Lượt phượt Yangon - Mandalay - Bagan. Hành trình về phía mặt trời version 2014

Bình thường taxi chỉ 5k thôi. À mà 5 người nên đắt:). Trầu Myanmar rất có hại cho sức khỏe mọi người không nên thử.

Chú ơi, chú có thể cho cháu xin lịch trình và các chi phí để tham khảo được ko ạ? Giữa thắng 8 cháu cũng có kế hoạch đi Myanmar. Email của cháu là [email protected]. Cháu cảm ơn chú ạ!

Xin lỗi bạn nhutxomit, sau một thời gian bận bịu giờ mới xem lại topic thì đã quá trễ để chia sẻ thông tin với bạn rồi. Hy vọng là chuyến đi của bạn tốt đẹp.

Mình cũng đang lên lịch đi Myanmar vào tháng 2/2015 này, bạn thunhimpro có thế gửi cho mình tham khảo lộ trình và chi phí được không (càng chi tiết càng tốt). Email của mình: [email protected] Cảm ơn bạn nhiều :D

Lại nhỡ mất repply cho bạn rồi. Chuyến đi của bạn vui vẻ chứ? :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,625
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back